รีวิว มาสก์โซดาจากญี่ปุ่น Synergy-n bubble pack ex Review

11 4

สวัสดีสาวๆจีบันทุกคนจ้า วันนี้วันดีหวยออกเราเลยมาเดินเล่น ณ เซ็นทรัลพระราม 9 แก้เซ็งโดนหวยรับประทาน 555

เดินไปแปปนึง แล้วสายตาก้อแว้บบบ สะดุดตากับร้านนึง ชื่อร้าน "มัทสึโมโตะ คิโยชิ" บริเวณชั้น B1 ออกจากสถานีรถไฟฟ้า MRT พระรามเก้า มองตรงมาจะเจอร้านสดใสๆ สไตล์ญี่ปุ่นจ้า ขอบอกเลยว่าร้านนี้ สินค้า เกือบ 90% ดิ่งตรงมาจากญี่ปุ่น ให้สาวใสๆ แบบเราได้เข้าไปละลายทรัพย์กัน...หึหึ

สาวๆอย่างเรามีรึจะพลาด ดิ่งตรงไปเลยจ้าาา เดินอยู่พักนึงก็ไปสะดุดตากับ กล่อง กล่องนี้จ้าาา แท่นนนแท๊นนน....

มันคือ ผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดผิวแบบล้ำลึกจ้า เป็น แพ็คโซดา ที่เค้าเครมมาว่า ผลิตภัณฑ์ชนิดนี้ เป็นฟอง CO2 ซึ่งมีประสิทธิภาพในการดึงสิ่งสกปรก ออกจากรูขุมขน พร้อมมีสารสกัด placenta คอลลาเจนน กรดไฮยาลูรอนิค วิตตามินซี ที่สามารถเติมความชุ่มชื้นให้กับผิวได้

ก่อนจะหยิบมาก้อ แอบกด อินเตอร์เน็ตเสิทๆดู ไม่มีรีวิวภาษาไทยเลยค่าาาาา....ก็เลยตัดสินใจ เอาว่ะ เอามาลองดู...

ในกล่องจะประกอบด้วย ตัวเจลสองชุด ในชุดหนึ่งจะมี สองซอง เป็น ซอง A และ B พร้อม ไม้พาย และถ้วยใสๆ มาให้เราผสมค่ะ

แต่เอิ่มมมเพื่อนๆค่ะ ราคามันไม่ค่อยเบาเลยคร้ะ กล่องนี้จัดมา ราคา 387 บาท สามารถใช้ได้สองครั้ง...

เอาละค่ะ มาถึงเวลาที่เราต้องลองแล้วละเนอะ

วิธีใช้ดังนี้ค่ะ

1. เทเจลซอง A และ ซอง B ลงในภาชนะที่เค้าให้มาในกล่องค่ะ ในเจลซอง A นั้น เป็นเจลใสๆ เนื้อจะค่อนข้างเหนียว ค่ะ ส่วนซอง B จะมีเนื้อใสกว่าและ เหลวกว่า

พอเทซอง B ตามลงไปปุ้ป จะมีฟองเล็กๆ เกิดขึ้นค่ะ

2. หลังจากนั้นเราก็ใช้ไม้พายที่เค้าให้มา กวนเจลให้เข้ากัน จนเกิดเป็นฟองตามภาพจ้าาา

3. พร้อมแล้วก็ นำเนื้อครีมที่ได้ จัดการลงบนหน้าของเราค่ะ โดยพยายามทาให้มีความหนาประมาณ 1-2 มิล เว้นรอบตากับปากไว้ แล้วทิ้งไว้ 10 นาที

4. ขั้นตอนต่อมา หลังจากที่ทิ้งไว้ 10 นาทีแล้ว เจลจะซึมสู่ผิวค่ะ ความรู้สึกขณะทิ้งไว้ จะรู้สึกว่าเนื้อเจลมันซึม แล้วจะเย็นๆผิวค่ะ  พอครบ 10 นาทีแล้ว เราก็เอาพายที่เค้าให้ไว้ มาปาดเนื้อเจลออก แล้วก็ล้างน้ำอุ่น จนสะอาด เป็นอันว่าเสร็จพิธีค่าาา

โดยรวมความรู้สึกหลังใช้ แป้งถือว่าโอเคค่ะ ขออนุญาตสรุปข้อดีข้อเสียดังนี้

ข้อดี

1. แพคเกจน่าทดลองมาก ภายในให้อุปกรณ์มาครบ ใช้งานค่อนข้างง่าย

2. ทำแล้วหน้าเนียนขึ้นใสขึ้น แล้วรู้สึกว่าทำแล้วหน้าเงาวิ้งๆ เป็นสาวเกาหลี ญี่ปุ่นเลย

ข้อเสีย

1. ค่อนข้างล่างยาก และขณะมาร์คมาเยิ้มหยดลงมาบ้าง

2. ราคาค่อนข้างสูงค่ะ

แป้งให้คะแนน 8/10 ขอหักเรื่องการล้างยากและราคาไปหน่อยละกันจ้าา

ส่วนใครที่สนใจ แป้งไม่แน่ใจว่าที่อื่นมีขายไหมนะคะ ส่วนแป้งซื้อจากร้าน "มัทสึโมโตะ คิโยชิ" หารูปจากในอินเตอร์เน็ตเอา เป็นร้านหน้าตาแบบนี้ค่ะ

pangkarnpat

pangkarnpat

PorPang ~

FULL PROFILE