REVIEW : MOART LIPSTICK แล้วคุณจะลืม 3CE ไปเลย | LAURENCIA

25 4

สวัสดีค่า วันนี้น้ำมาพร้อมแบรนด์เครื่องสำอางใหมสัญชาติเกาหลี MOART นั่นเอง เจ้าตัวลิปนั้นดังมากๆในช่วงนี้ น้ำเลยนำมารีวิว สวอชสีสันให้ทุกคนได้ดูกันแบบเต็มๆ ต้องบอกว่าสีสวยมากกกก เหมือน 3CE สุดๆ ใครที่กำลังจะสอย 3CE ให้ดูคลิปนี้ก๊อนนนน เพราะสีสวยมากจริงๆ ส่วนตัวน้ำเอง MOART นั้นเป็นลิปแมทแต่ให้ความชุ่มชื้นสูง ต่างจาก 3CE ซึ่งปากค่อนข้างแห้งนะคะ 

เชิญชมที่คลิปวิดิโอค่า

credit picture : www.moart-beauty.com

น้ำซื้อผ่านร้านหิ้ว ราคาที่ซื้อมาคือแท่งละ  550 บาท ด้วยความที่สีเหมือน 3CE มากๆเลย สำหรับเรื่องความติดทนปานกลางเท่ากับ 3CE แต่ดีกว่าตรงที่ชุ่มชื้นดีงาม เป็นเนื้อแมทแต่ไม่ทำให้ไม่ปากแห้งแต่อย่างใด 

T1 READY TO HOTสีโทนส้มอมแดงนิดๆ ให้ความรู้สึกเรียบร้อยมากกว่าชื่อสี ready to hot 5555 สีนี้หาง่ายในลิปสติกทั่วไปค่ะ

T2 READY TO COOL สีชมพูอมม่วง เป็นสีโทนม่วงที่นี่แหละ "ม่วงเกาหลี" ให้ความรู้สึกหรูหรา ไม่จะเป็นนางเอกหรือนางรองในซีรีย์ฮิตๆ ส่วนใหญ่จะใช้โทนสีนี้กัน

T3 READY TO PLAYสีโทนส้ม ให้ความรู้สึกน่ารักสดใส ในหมวดแท่งฟ้า (READY) ส่วนใหญ่จะเป็นสีลิปพื้นฐานที่ควรมีไว้ติดตัว เป็นสีหลักที่ทุกคนมีกัน

T4 READY TO DIEสีโทนแดงอมส้ม ตกใจชื่อสี5555555 เป็นสีที่น้ำชอบที่สุดในนี้เลย สวยมากกกกกกก

R1 SAND ROSEมาในหมวด ROSE(แท่งส้ม)  กันบ้าง สีโทนน้ำตาลอมส้ม ในหมวดนี้สีค่อนข้างคล้ายกัน แค่เพิ่มvolumeสีสันให้เข้ม หรือ อ่อน เท่านั้นเองค่ะ

R2 COTTON ROSEสีโทนพีชโอรส สีนี้สวยมากกกกกก ให้ความรู้สึกแพง เรียบง่ายแต่หรูหรา

R3 DRY ROSEสีนี้มีความผสมกันกับน้ำตาล/ชมพู/ส้ม แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลจริงๆค่ะ

R4 VINTAGE ROSEสีสุดท้ายกันแล้ว สำหรับสีนี้ 3CE มากกกก มากกกกก เป็นสีโปรดอีก1สีสำหรับ MOART ค่ะ

ชอบสีไหนกันบ้างเอ่ย? หวังจะเป็นประโยชน์สำหรับทุกคนเลยนะคะเพื่อนๆที่ชอบการแต่งหน้าสไตล์เกาหลีติดตามได้ทางลิงค์ด้านล่างนี้เลยจ้า

LAURENCIA

LAURENCIA

Beauty & Lifestyle Blogger
FB : facebook.com/laurencia.blog/
Blog : thelaurencia.blogspot.com
youtube.com/c/LAURENCIAOFFICIAL
IG : laurencia_ratcha

FULL PROFILE