เคราะห์ซ้ำกรรมซัด! หน้ามีริ้วรอยไม่พอ แถมหน้ายังหมองคล้ำอีกทำไงดีล่ะทีนี้?

21 9

สำหรับสาววัย30+แบบเรานี่นะคะ ปัญหาผิวหลากหลายก็ประดังกันเข้ามาค่ะ ไม่ว่าจะผิวหย่อนคล้อย จุดด่างดำ ริ้วรอยลึกต่างๆซึ่งมาจากอายุที่มากขึ้นระบบร่างกายก็เสื่อมถอย หรือจะเกิดจากมลภาวะรอบตัว ฝุ่นละอองความเครียดแสงแดดที่เราต้องเผชิญอยู่ทุกวัน สิ่งเหล่านี้ล้วนแต่เป็นตัวการในการทำลายผิวเรานะคะ ซึ่งหลายๆคนก็กังวลเกี่ยวกับปัญหาผิวต่างกันไป แต่ร้อยทั้งร้อยโบว์ว่าส่วนใหญ่ก็จะกังวลเรื่องริ้วรอย กับจุดด่างดำความหมองคล้ำของใบหน้านะ ซึ่งโบว์ก็กังวลค่ะ แล้วครีมส่วนใหญ่ก็มักจะทำออกมาแยกกัน เช่นแก้ปัญหาริ้วรอยก็กลุ่มนึงดูแลผิวไม่ให้หมองคล้ำก็อีกกลุ่มนึง ซึ่งบางทีเรากอยากมองหาผลิตภัณฑ์ที่ช่วยแก้ปัญหาได้หลายอย่างเพียงขวดเดียวเนอะ อย่างโบว์นี่ก่อนหน้านี้รู้สึกว่าผิวค่อนข้างแห้งและคล้ำขึ้นเพราะออกแดดบ่อย ริ้วรอยก็เริ่มมา ผิวก็ดูเหี่ยวๆยังไงไม่รู้ - -“โบว์ก็เลยมองหาผลิตภัณฑ์ที่จะช่วยลดเลือนริ้วรอยและช่วยให้ผิวขาวกระจ่างใสไปพร้อมกันหาไปหามาจนไปเห็นโฆษณาของ Eucerin Hyaluron-Filler Anti-Wrinkle Brightening Day Mattifying SPF30 ที่เอาตัวผลิตภัณฑ์ไปทดลองกับเห็ด ซึ่งตอบโจทย์ปัญหาของโบว์ตอนนี้พอดี ดูน่าสนใจมากกกเลยลองใช้ดูค่ะ

สำหรับ Eucerin Hyaluron-Filler Anti-Wrinkle Brightening Day Mattifying SPF30 ตัวนี้เมื่อดูคุณสมบัติข้างกล่องก็จะเห็นว่ามีส่วนประกอบหลายตัวด้วยกันค่ะเช่น

1. Hyaluron Nano – Molecule เป็นโมเลกุลขนาดเล็กที่สุดถึง50เท่าที่จะเข้าไปบำรุงผิวที่ฝ่อเหี่ยวแห้งให้กลับมาอิ่มน้ำและดูฟูขึ้นทำให้ริ้วรอยลึกก็จะดูตื้นขึ้นทำให้หน้าดูเด็กลง
  2. Glycyrryctinic Acid เป็นตัวช่วยลดเซลล์ผิวคล้ำเสีย ลดจุดด่างดำ ปรับผิวให้กระจ่างใสขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติ
  3. Mattifying ช่วยในการควบคุมความมันเนื้อสัมผัสบางเบาไม่ทำให้ผิวมันระหว่างวัน
ด้วยคุณสมบัติเหล่านี้ทำให้การดูแลผิวของสาววัย30+อย่างเราง่ายขึ้นสามารถแก้ปัญหาผิวจากริ้วรอยลึกและความหมองคล้ำในครั้งเดียวค่ะ จริงแค่ไหนต้องรอดูผลลัพธ์นะคะเดี๋ยวรอดูท้ายวีดีโอค่ะเอาละเรามาดูผลิตภัณฑ์กันดีกว่าค่า มีลักษณะเป็นหัวปั๊มซึ่งทำให้รู้สึกสะอาดปลอดภัยในการใช้และใช้งานง่ายด้วย ส่วนตัวชอบผลิตภัณฑ์ที่เป็นหัวปั๊มมากค่ะ

ครีมเค้าก็จะเป็นสีขาวดูเข้มข้นเชียวล่ะ แต่เมื่อทาลงไปแล้วเค้าจะกลืนไปกับผิวเลย ไม่ทิ้งเป็นคราบขาวเลย แถมเกลี่ยค่อนข้างง่ายแปปเดียวก็กลืนลงผิวแล้ว หลังจากซึมสู่ผิวแล้วก็จะไม่เหนียวเหนอะหนะค่ะสามารถแต่งหน้าทาแป้งได้อย่างสบายใจเพราะเค้าเป็นเนื้อแมตและช่วยควบคุมความมันด้วย

อย่างที่บอกไปก่อนหน้านะคะว่าโบว์เคยเห็นโฆษณาที่เค้าเอาไปทดลองจริงกับเห็ด ก็เลยสงสัยว่า เอ๊ะ!ทำไมถึงเลือกเห็ดในการทดลองล่ะ เลยไปหาข้อมูลมาฝากกันทำให้รู้ว่า เห็ดเนี่ยมีเมลานินคล้ายคนเรานี่ล่ะเค้าจึงเลือกเอามาทำการทดลองจ้า เอาล่ะมาเล่าต่อดีกว่า ในโฆษณานะเค้าจะเอาเห็ดมา 2ชิ้น จากนั้นก็ทาตัว Eucerin Hyaluron-Filler ไปที่เห็ดชิ้นที่1 ส่วนเห็ดอีกชิ้นไม่ทาแล้วทิ้งกลางแดดทั้งวันในสถานที่เดียวกันเมื่อนำกลับมาดูปรากฎว่า เห็ดชิ้นที่ทา Eucerin Hyaluron-Filler ยังคงความขาวเนียน ไม่แห้งแตกและดำเลย ในขณะที่เห็ดอีกชิ้นนี่ดำ แห้งและแตกเป็นริ้วเลย ผลการทดลองนี่เห็นได้ชัดเลยว่า Eucerin Hyaluron-Filler Anti-Wrinkle Brightening Day Mattifying SPF30 ช่วยให้ผิวขาวกระจ่างใสและลดริ้วรอยได้จริงนะเนี่ย ถ้าสาวๆอยากดูก็กดตามลิงค์วีดีโอนี้เลยจ้า

หลังจากใช้มา1อาทิตย์ สิ่งแรกที่รู้สึกได้คือผิวจะดูกระจ่างใสขึ้นดูขาวขึ้นค่ะไม่แห้งๆเหี่ยวๆเหมือนก่อนหน้านี้นะซึ่งช่วงนั้นนอนดึกตาโหลสุดๆผิวหมองๆดูไม่ค่อยสดใสเลย ในส่วนของริ้วรอยอาจจะยังไม่เห็นผลชัดนักเพราะเพิ่งเริ่มทาไม่นาน แต่รู้สึกใต้ตาดูฟูขึ้นนะคะ คงต้องใช้ต่อไปอย่างต่อเนื่องสม่ำเสมอค่ะถึงจะเห็นผลชัดขึ้นค่า

สำหรับสาววัย30+อย่างเรานะควรจะเลือกใช้ผลิตภัณฑ์ให้เหมาะกับช่วงอายุ สภาพผิวและแก้ปัญหาผิวอย่างตรงจุดก็จะช่วยฟื้นบำรุงผิวให้กลับมาชุ่มชื้นขาวใสไร้ริ้วรอยได้อย่างยาวนาน เท่านี้อายุก็ไม่ใช่ปัญหาสำหรับสาวขึ้นเลข3แบบเราแล้วล่ะค่ะ

Eucerin Hyaluron-Filler Anti-Wrinkle Brightening Day MattifyingSPF30 ขนาด 50mlราคา 2,090บาท

ตอนนี้ มีวางจำหน่ายแล้วที่ร้านขายยาทั่วไป,Boots, Watsons หรือช่องทางออนไลน์ต่างๆนะคะ ยังไงก็ลองเข้าไปดูที่เว็บไซด์เค้าก่อนได้ที่ https://www.eucerin.co.th/https://www.facebook.com/EucerinClub/

โบว์หวังว่าจะเป็นตัวช่วยสำคัญให้กับสาวๆวัย30+แบบเรานะคะแล้วพบกันใหม่รีวิวหน้าค่า