CHALLENGE : ลูกอมเยลลี่วัดดวง BEAN BOOZLED CHALLENGE !! | FK ♡

10 7

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ กลับมาพบกันอีกแล้วนะคะกับฝนและกานค่า เป็นยังไงกันบ้างค่ะเพื่อนๆ พวกเราหายหน้าหายตากันไปพอสมควรเลยเนอะ คิดถึงกันรึป่าวคะ :) วันนี้เราก็จะมากับคลิปสนุกๆให้เพื่อนๆได้ดูคลายเครียดกันหน่อย ซึ่งคลิปวิดีโอสำหรับอาทิตย์นี้ก็จะเป็นนี่เลยค่ะ คลิปเกมวัดดวงลูกอมเยลลี่ หรือ Bean Boozled Challenge นั่นเองงง เคยได้ยินกันรึป่าว

ก่อนอื่นขอเกริ่นก่อนนะคะ พวกเราเชื่อว่าหลายๆคนคงเคยได้ยินชื่อเกมนี้กันแล้วแหละเนอะ เพราะไอ้เจ้า Bean Boozled เนี่ย จริงๆแล้วเป็นของ Jelly Belly นะ ที่แบรนด์เค้าจะมีลูกอมหลายๆรสชาติ สีสันน่ารักน่าเอ็นดู รูปทรงเหมือนถั่วววไงงงง ฮั่นแหนะ ถ้ายังคิดไม่ออกก็นี่เลย ลูกอมในหนังเรื่องแฮรี่ พอตเตอร์ที่มันมีรสขี้มูก อ้วก อะไรพวกนั้น คุ้นๆกันแล้วใช่ม๊าาาาา ซึ่งกล่องที่ฝนและกานซื้อมาเนี่ยจะรูปร่างหน้าตาเป็นแบบตามรูปข้างล่างเลย

ในกล่องนี้ก็จะมีทั้งหมด 10  รสชาติด้วยกันนะคะ ซึ่งใน 10 รสเนี่ยจะมาเป็นคู่ นั่นก็คือ จะมีสองเยลลี่ที่หน้าตาเหมือนกันเด๊ะ แต่อันนึงอร่อย อีกอันรสชาติแย่มากกกกกกกกกนั่นเองค่ะ และทั้ง 10 รสชาติที่พวกเราได้มาก็จะมีดังนี้เลยค่ะ 

***เรียงจากซ้ายไปขวา1. รสปลาเน่า vs สตอร์เบอร์รี่บานาน่าสมูทตี้2. รสนมบูด vs รสมะพร้าว3. รสยาสีฟัน vs รสเบอร์รี่4. รสไข่เน่า vs รสบัตเตอร์ป๊อปคอร์น5. รสชีสเน่า vs รสข้าวโพดคาราเมล6. รสอาหารสุนัข vs รสช็อคโกแลตพุดดิ้ง7. รสขี้มูก vs รสแพร์8. รสหญ้าเหม็นเขียว vs  รสมะนาว9. รสกลิ่นเหรอ vs รสพีช10. รสถุงเท้าเน่า vs รสทรุตตี้ฟรุตตี้

และสำหรับกติกาเกมส์นี้ก็ง่ายมากมากเลยนะคะ เพราะกานและฝนเนี่ยจะสุ่มหยิบเยลลี่กันขึ้นมาคนละอัน แต่มีข้อแม้ว่าที่กานและฝนหยิบจะต้องเป็นเยลลี่อันที่เป็นคู่กันนั่นเอง แล้วเราก็จะมาวัดดวงกันว่าใครได้กินรสชาติแย่มากที่สุดไป ซึ่งคนที่ได้กินรสชาติแย่เป็นจำนวนมากที่สุด ก็จะแพ้ไปนั่นเองค่ะ น่าสนุกใช่ม๊าาาา ว่าแล้วก็ไปดูคลิปวิดีโอกันก่อนเลยดีกว่าค่า 

เป็นยังไงกันบ้างค่ะเพื่อนๆ หวังว่าจะชอบวิดีโอนี้กันนะคะ หลังจากที่ดูแล้วมีใครอยากเอาไปเล่นกับเพื่อนๆบ้างป่าว 55555 ลุ้นดีนะคะ จะยิ่งโหดขึ้นไปอีกนะ ถ้าสั่งให้กลืนลงไปด้วย 5555 เอาละคะ สำหรับอาทิตย์นี้ก็จะมีเพียงเท่านี้ อย่าลืมไปทักทายพวกเรากันได้ทั้งทางเพจ facebook และ instagram เลยนะคะ ลิ้งค์จะอยู่ใน my profile ข้างล่างนี้เลยค่ะ แล้วพบกันใหม่คลิปหน้าน๊าาา สวัสดีค่าาาา 

fxxkbeauty

fxxkbeauty

Hi! We're FON x KARN from Thailand!
Make up is our PASSION ♡
We always remind ourselves that everyone can never stop learning and that is what we're look forward to everyday :D

FULL PROFILE