ขออวดรัวๆ กับ ♡ GLOSSIER, MAKEUP GEEK Eyeshadow, Ardency inn ♡

12 2

สวัสดีค่ะ (◡‿◡✿)วันนี้จะขอมาเห่อ และอวดฉบับย่อย (ของทั้งหมดที่สั่งไปยังไม่มา)ต้องบอกก่อนว่า ของที่โจมิจับมารีวิวจะต้องเข้าตากรรมการ ไม่งั้นไม่อวดนะ ^o^

อย่างแรก มาจากแบรนด์ Glossier เห็นสีชมพูนมเย็นสะกดสายตามั้ยค่ะ มันช่างน่ารักมุ้งมิ้งเหลือเกินโจมิจัดมา สองอย่าง คือตัว Balm Dotcom ที่ชึ้นชื่อของแบรนด์นี้มากๆ เป็นลิปบาล์มตามชื่อเลยคะจัดมาสองหลอด หลอดละ 650 บาทส่วนนางฝาเงิน นั้นคือ Boy brows ค่ะ เป็นที่ปัดคิ้ว คือดีงามพระรามแปดมากๆ ใช้แล้วหลงรักเสมือนมีขนคิ้วหนาดก เหมือนฝรั่งอย่างที่ต้องการ อันนี้ราคาอยู่ที่ 800 นะคะที่ไทยยังไม่มีนะคะ (╯_╰) ต้องหิ้วกันรัวๆคะ 

ตัวต่อไปค่ะ อันนี้กรี๊ดสลบรัวๆอีกเช่นกัน ของ Makeup Geek โจมิซื้อมาทั้งหมด 9 สีคะ คือแบรนด์นี้เค้าให้เราเลือกสีมาใส่ในพาเลทเปล่าเองได้ มีสีให้เลือกเยอะ จนตาลายไปหมดค่ะ คิดว่าน่าจะเกือบ 100 สี แล้วแต่ละสีคือ อดใจไม่ไหว ต้องโดนคะ 

โจมิสั่งมาคู่กับพาเลทเปล่าตัวนี้ค่ะ คือเห็นความโครม ของนางมั้ยคะ ราคาที่ซื้อมา eyeshadow 9 สี รวมกับ พาเลทเปล่ารวมเป็น 3,900 บาทคะ แต่ต้องบอกก่อนว่า ตัวeyeshadow มันเล็กมากนะคะ คิดว่าน่าจะใช้จนหมดได้

ตัวพาเลทจะเป็นแม่เหล็กคะ มันจะดูดตัวeyeshadow เราเข้าไปตอนแปะสนุกมากค่ะ ได้ฟีลเหมือนเล่นอะไรอยู่ ^ 3^

ต่อไปงานขนตา คือโจมิไปดูรีวิวในเว็บของฝรั่งมาคะ ว่าmascara อันไหนดีสุด แล้วคืออ่านรีวิวแล้วต้องตำมากันเลยทีเดียว ของ Ardency Inn อันนี้โดนมาในราคาแท่งละ 1,250 บาทคะ เดี๋ยวดีไม่ดียังไง ติดตามเค้าไว้น้า จะมาเล่าให้ฟัง ♡

ฝากติดตามกันด้วยนะคะ เดี๋ยวไว้จะมาเม้ามอยกันอีกเร็วๆนี้แน่นอนซาโยนาระ คะ ≧◡≦ 

jomibaby

jomibaby

εїз

FULL PROFILE