Review: คอนแท็คเลนส์สีโทนสุภาพ สามารถใส่ได้ในชีวิตประจำวันค่าา

13 5

สวัสดีค่าทุกคน วันนี้เหมียวจะมาทำรีวิวคอนแท็กเลนส์ที่ค่อนข้างมีโทนสีสุภาพ สามารถใส่กับชุดดำในช่วงนี้ได้ หรือจะใส่ประจำวันก็ได้เลยค่ะ เพื่อเป็นประโยชน์แก่คนที่สายตาสั้น เพราะเราก็สายตาสั้นเหมือนกันแล้วบางครั้งก็ไม่อยากใส่แว่น หลายคนคงเข้าใจจจ55555555 ใครที่กำลังมองหาคอนแท็กเลนส์ในช่วงนี้ ก็ไปดูรีวิวกันเลยค่าาา

คอนแท็กเลนส์ในวันนี้เป็นของ Kitty Kawaii Plus ค้าา 

แพ็คเกจของเค้าจะเป็นกล่องสีชมพูแบบนี้ค่ะ จะเป็นรายเดือน มีตลับคอนแท็กเลนส์มาให้ข้างในค่ะ

สีแรก คือ สี Dreamy Grey ค่ะ สีนี้จะออกโทนเทาอมฟ้านิดๆ และตัดขอบด้วยสีน้ำตาลค่ะ แต่ไม่ดูหลอกจนเกินไป สามารถใส่ได้ในชีวิตประจำวันค่า

สีที่ 2 คือ สี Crysal Grey ค่ะ สีนี้ก็จะเป็นสีเทาอมฟ้าค่ะ แต่ไม่ได้ตัดขอบเหมือนสีแรก มีประกายนิดๆค่ะ ดูมีมิติ สามารถใส่ในชีวิตประจำวันได้เลยค่าา

สีที่ 3 คือ สี Diva Grey ค่ะ สีนี้จะคล้ายสีที่ 2 ค่ะ แต่จะไล่สีน้ำตาลตรงกลาง ทำให้ดูมีมิติมากข้ึนค่ะ สีนี้สวยค่า ดูกำลังดีและเข้ากับทุกลุคเลยค่ะ แต่งตาเข้มหรืออ่อนก็เข้ากับสีคอนแท็คเลนส์ได้ดีเลยค่า

สีที่ 4 คือ สี Cocoro Brown  ค่ะ สีนี้จะเป็นสีน้ำตาลอมเหลืองนิดๆค่ะ แต่ไม่สว่างจนเกินไป สีนี้จะดูซอฟท์และหวานค่ะ สามารถใส่ไปเรียน ทำงาน หรือในงานสำคัญก็ได้ค่า

สีที่ 5 คือ สี Dreamy Brown ค่ะ สีนี้จะเป็นสีน้ำตาลตัดขอบสีดำบางๆค่ะ สีจะไม่โดดมากค่ะ ดูธรรมชาติม๊ากก สีนี้จะเข้ากับสีตามากเลยค่ะ ใครที่ชอบโทนธรรมชาติมากๆ สีนี้ตอบโจทย์เลยค่า

สีที่ 6 คือสี Diva Brown ค่ะ สีนี้จะออกเป็นสีน้ำตาลประกายๆค่ะ แต่พอใส่ออกมาแล้วสีก็ไม่แรงค่ะ จะมีความวิ้งๆตรงขอบๆค่ะ สีนี้แต่งตาน้อยก็สามารถออกไปข้างนอกได้แล้วค่า

สีที่ 7 คือ สี mini rose brown ค่ะ สีนี้จะเป็นไซส์เท่าตาค่ะ สีจะออกน้ำตาลเทาๆผสมกันค่ะ สีจะออกนัวๆม๊ากก55555555 ใส่ออกมาแล้วดูน้ำตาลปนกับเทา สีนี้เหมียวชอบมากค่าา แนะนำๆๆ

สีที่ 8 คือ สี Stella Grey ค่ะ สีนี้อาจจะดูโดดที่สุดในสีทั้งหมดค่ะ สีนี้อาจจะไม่ได้ใช้ในพิธีการสำคัญมากนัก แต่ก็ยังสามารถใส่ในวันธรรมดาได้ค่ะ ถ้าใครที่พื้นสีตาอ่อน แนะนำว่าควรข้ามสีนี้ในงานพิธีสำคัญนะคะ 

หวังว่ารีวิวนี้คงจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่กำลังมองหาคอนแท็คเลนส์สีโทนสุภาพในช่วงนี้นะคะ

หรือคนที่กำลังมองหาคอนแท็คเลนส์สำหรับใส่ในชีวิตประจำวันก็สามารถเข้ามาดูเป็นทางเลือกได้เลยค่า

ใครชอบสีไหนก็ลองไปดูกันได้เลยนะค่าาา

เจอกันใหม่กระทู้หน้านะค้า บ๊ายบายยย^^

meawnicha.

meawnicha.

FULL PROFILE