21 ผลิตภัณฑ์ที่ใช้แล้วชื่นชอบในปี 2016!!

33 23

สวัสดีค่ะสาวๆจีบัน บุ๋มกลับมาแล้วค่ะ:) โดยกระทู้นี้จะเป็นการรีวิวสั้นๆสำหรับผลิตภัณฑ์ที่ใช้แล้วชื่นชอบในปี2016 ซึ่งเป็น 21 สุดยอดผลิตภัณฑ์ที่บุ๋มใช้แล้วชื่นชอบจริงๅ มาแชร์ให้เพื่อนๆดูกันนะคะ 

ซึ่งในช่วงปีที่ผ่านมานี้สภาพผิวของบุ๋มจะแห้งเนื่องจากผลข้างเคียงของยาบางตัวที่ทาน มีผดผื่น และรูขุมขน ผิวแพ้ง่ายมากเหมือนเดิม สภาพผิวดูอ่อนล้าจากการขาดการผักผ่อน ผลิตภัณฑ์ที่ใช้ในปีนี้จึงเน้นไปทาง มอยซ์เจอไรเซอร์ที่ให้ความชุ่มชื่นมากกว่าทางกระจ่างใส ซึ่งจะมีอะไรบ้างไปดูกันเล้ยยย:)

สุดยอด Cleansing oilThree balancing cleansing oil

ดีสำหรับผิวแห้ง สัมผัสดี นวดลงบนผิวแล้วผ่อนคลายมากๆค่ะ กลิ่นอโรม่า ทำความสะอาดดีมาก โดยส่วนตัวบุ๋มไม่อุดตันผิวค่ะ

สุดยอด lip&eye removerInnisfree apple juicy lip&eye remover

อ่อนโยนไม่แสบตา ราคาน่ารัก เช็ดทำความสะอาดออกง่าย 

สุดยอด CleanserPhysiogel daily moisture therapy for dry and sensitive skin

ใช้มาตั้งแต่ปลายปีที่แล้วยิงยาวมายันจะปลายปีนี้ และยังคงจะใช้ต่อไปค่ะ อ่อนโยน เหมาะกับผิวแพ้ง่ายและขาดความชุ่มชื้นค่ะ

สุดยอด น้ำแร่ ปลอบประโลมผิวLa roche-Posay Eau Thermale

บุ๋มจะไม่ได้ใช้โทนเนอร์ในการเช็ดทำความสะอาดหน้าหลังการล้างหน้าเสร็จ แต่จะชอบใช้สเปรย์น้ำแร่ฉีดมากกว่า555 สะดวกดี ช่วยปลอบประโลมผิว ในระหว่างวันร้อนๆก็ฉีด ฉีดมันเข้าไป5555

สุดยอด Essence Biotherm Life Plankton Essence

ใช้หมดจนหยดสุดท้าย นี่ถ้าบิดขวดได้บิดแล้ว แต่บุ๋มชอบใช้ตอนกลางคืนมากกว่า เพราะกลางวันสำหรับบุ๋มจะเหนอะไป ผิวแข็งแรงขึ้น อิ่มเอิบขึ้น 

สุดยอด SerumClarins Facial Lift Total contouring serum

ช่วงไหนหน้าบวมน้ำ ก็กดแทปๆหน้าตามสูตรที่เค้าบอกเลย กระชับขึ้น ที่สำคัญกลิ่นห๊อมหอม

สุดยอด MoistureDII (ดีไอไอ) collagen time reversal

โอ้ว เนื้อครีมเป็นเจลดึ๋งๆ กลิ่นสดชื่น ทาแล้วหนึบๆสักพักซึมเข้าผิวไปเลย ชอบมากๆๆ หน้าชุ่มชื่นเด้งๆเลย เป็นแบรนด์ที่มาจาก Dii wellness med spa ตอนนี้มีเคาเตอร์ที่เซ็นทรัลลาดพร้าวแล้วด้วย

สุดยอด Moisture(2)Curel intensive moisture cream

ครีมบำรุงผิว ที่มีส่วนผสมของ ceramide อ่อนโยนต่อผิว ไม่มีส่วนผสมของแอลกฮอลล์ น้ำหอม สี และกลิ่น ช่วยเติมความชุ่มชื้นให้ผิว และป้องกันการกระตุ้นภายนอก หาซื้อได้แล้วที่ ร้าน Matsukiyo และ ร้าน watsons บางสาขา

สุดยอด ผลิตภัณฑ์กันแดดDii time reversal sunscreen uv50++

ได้มาพร้อมกับตัว Collagen time reversal กันแดดตัวนี้เนื้อบางเบา มีสีเนื้ออ่อนๆ ซึ่งทาแล้วกลืนไปกับผิวช่วยปรับสภาพสีผิวให้สม่ำเสมอ พร้อมปกป้องแสงแดดด้วย ใช้แล้วระหว่างวันหน้าไม่มัน

สุดยอด Clay maskInnisfree super volcanic pore clay mask

มาส์กเฉพาะตรงส่วนที่มัน ช่วยขจัดความมันส่วนเกิน และทำความสะอาดรูขุมขนได้ดี

สุดยอด มาส์กเพื่ิอผิวอ่อนล้าOrigins ginzing peel-off mask to refine and refresh

มาส์กหน้าตอนผิวล้า นอนน้อย หน้าขาดความสดชื่น ทิ้งไว้10-15นาทีแล้วลอกออก สดชื่นขึ้นเลย หน้าท๊องทอง

สุดยอด สำลีเช็ดทำความสะอาดหน้าและ สำสีโทนเนอร์ Rii cleansing perfect และ Rii less toner

โอ้วโหว ใช้มาเป็นกล่องที่เท่าไหร่แล้วก็ไม่รู้นับไม่ถ้วน ชอบตรงที่แผ่นสำลีไม่เป็นขุย ไม่เปลืองเนื้อผลิตภัณฑ์ที่ใช้ ขนาดกำลังดี ชอบมาก 

สุดยอด Oil เอนกประสงค์ Bio-oil 

บุ๋มเป็นคนที่โดนยุงกัดบ๊อยบ่อย แล้วขาก็จะเป็นจ้ำ เลยชอบใช้ออยตัวนี้ทา เค้าจะช่วยรักษารอยแผลเป็น ให้ความชุ่มชื่น และให้สีผิวสม่ำเสมอ ติดบ้านไว้ดี.. 

สุดยอด ครีมบำรุงผิวJergens hydrating coconut

เนื้อดี ให้ความชุ่มชื้นผิวดีมาก ไม่เหนียวเหนอะหนะ กลิ่นหอมมากกกกก รักเลย

สุดยอด แชมพูL'occitane อโรมาโคโลจี บอดี้ แอนด์ สเตรนท์

อ่อนโยนต่อผม เป็นแชมพูใสๆ ที่ช่วยให้ผมแข็งแรงขึ้นและลดการขาดหลุดร่วงของเส้นผม  กลิ่นหอมอ่อนๆ ผมค่อยๆแข็งแรงขึ้น

สุดยอดหวี สำหรับผมเส้นเล็กTangle Angle

หวีสนุกดีค่ะ คนผมเส้นเล็กน่าจะชอบ เพราะผมไม่พันกันดี หวีไป2ทีทั่วหัว หวีใหญ่เว่อ 555

สุดยอด BaseBurberry fresh glow 

หน้าเงากระจ่างใส ดิวอี้ๆ ทาตัวนี้บางๆไม่ต้องลงรองพื้น ทาแป้ง จบ

สุดยอดรองพื้น THREE FLAWLESS ETHEREAL FLUID FOUNDATION

ถ้าต้องแต่งหน้าจริงๆจะเลือกรองพื้นตัวนี้ เพราะเนื้อเบามาก เหมือนไม่โบ๊ะไรไป บุ๋มไม่ชอบแต่งหน้าเลยเลือกอะไรที่เบาสุด สีที่ใช้เบอร์ 203 ค่ะ พอดีผิว

สุดยอดแป้ง TranslucentLaura mercier translucent

ทาหลังลงรองพื้น สีรองพื้นไม่ดรอป หน้าไม่มัน

สุดยอดแป้งผสมรองพื้น Chanel Le Blancสี 20 Beige

ตอนนี้ชอบแป้งผสมรองพื้นตัวนี้เพราะสีไม่ดรอป หน้าดูกระจ่างใส ผิวดูไม่แมทมาก กลิ่นน้ำหอมตามสไตล์แบรนด์ C แต่เรื่องควบคุมความมันบุ๋มไม่แน่ใจเพราะตอนนี้หน้าแห้งมาก555

สุดยอด ลิปทรีทเมนท์Dior Addict lip glow

ยอมใจนางจริงๆ หมดตัวกับนางไปหลายครั้ง แต่ต้องยอม เพราะนางดีจริงๆ สวยทั้ง2สี ทั้งส้มและชมพู ทาแล้วปากไม่แห้งเลย ลิปจะเปลี่ยนสีตามธรรมชาติ หอม รักจริงๆ

พิเศษ สุดยอดแป้งฝุ่นที่ใช้บ่อยสุด555Care blink & bright 

ดีนะเอออ จะอยู่บ้าน(บางทีก็ไม่ทาไรเลย555) ไปข้างนอก ไปทำงาน ทาบ๊อยบ่อย ละเอียดดี หอม สีชมพูนิดๆ น่ารักเชียว 

จบแล้วค่าาา ผลิตภัณฑ์ที่บุ๋มชอบจริงๆในปี2016นี้ เหนื่อยมาก 55ผลิตภัณฑ์อาจจะมีความเหมาะสมหรือไม่เหมาะสมไปตามสภาพผิวของแต่ละท่านนะคะ ยังไงลองดูส่วนผสมหรือปรึกษาผู้จำหน่ายกันนะคะขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมนะคะ หากผิดพลาดประการใด ติชมได้เลยนะคะ ยินดีรับคำปรับปรุงค่ะ ^^

Boomladawan2205

Boomladawan2205

:)

FULL PROFILE