Review : Mistine Venus Collection จัดเต็มทั้งแป้ง และลิปสติก 4 สี

23 17

สวัสดีค่ะสาวๆ หายหน้าหายตาไปพักนึง พอดีช่วงนี้ยุ่งๆงานเนอะ ปลายปี audit เพียบ

วันนี้กลับมาพร้อมอัพเดทผลิตภัณฑ์ตัวใหม่ล่าสุดจาก Mistine ค่า

สำหรับเซ็ตนี้เป็น collection ใหม่ของทางมีสทีน ที่ได้สาวคิมเบอลี่มาเป็นพรีเซ็นเตอร์ให้ค่ะ

ซึ่งในเซ็ตประกอบด้วยแป้งผสมรองพื้น และลิปสติกอีก 4 เฉดสี 

เรามาว่ากันที่ตัวแป้งก่อนนะคะ ตัวหน้ากล่องมีรูปหนูคิมแบบนี้ วีนัสแน่ๆ หยิบเลย

ชื่อเต็มๆคือ Mistine Venus Forever Perfect Super Powder SPF 25 PA++มากับคำนิยาม "หน้าเนียนใส ไม่มีใครรู้ว่าทาแป้ง" ว้าวววววว

พอแกะกล่องออกมาดูด้านในถึงกับร้อง อู้หู!!!! แพคเกจสวยหรูดูดีมากค่ะ

เป็นตลับพลาสติดทรงสี่เหลี่ยมผืนผ้า มีตัว V สัญลักษณ์ Venus เป็นสีทอง

ปกติแป้งมีสทีนจะทำแบบตลับกลมเนอะ แต่ Venus นี้มาแบบสวยหรู เอาใจไปเลย

อย่างวันนี้เบียร์ลงกันแดดผสมรองพื้นของคิวท์เพรส และคอนซีเลอร์นิดหน่อย

แล้วลงแป้ง Mistine Venus S3 สำหรับสาวผิวสองสี เนื้อแป้งเนียนดีมากๆค่ะ

ตัวพัฟฟ์ที่ให้มาในตลับก็ถือเป็นอีกตัวหนึ่งที่เบียร์ชอบนะ เค้าช่วยกดซับแป้งให้ผิวดูนวลเนียน

ผลสรุปหลังการทดลองใช้

• เนื้อแป้ง เนียนละเอียด และบางเบามากค่ะ คือพอทาไปซักพักแป้งเริ่มเซ็ตตัวแล้วผิวจะดูสวยมาก เหงื่อออกแล้วผิวดูฉ่ำดีค่ะ
  • การปกปิด ให้การปกปิดปานกลางเค้ามี 3 เฉดสีเช่นเคยค่ะ ทั้งS1-ผิวขาว S2-ผิวกลาง และ S3-ผิวสองสี
  • รุ่นนี้ทำมาสีเข้มกว่ารุ่นก่อนๆ โดยเฉพาะเบอร์ S3 สำหรับผิวสองสี บางรุ่นต้องบอกเลยว่าเบอร์เข้มสุดก็ยังขาวไปสำหรับผิวเบียร์ แต่รุ่นนี้สาวผิวสองสีแบบเบียร์ปลื้มเลย ความเข้มน่าจะประมาณตัว May Flower ที่เบียร์ชอบได้เลยค่ะ
  • อำพรางรูขุมขน ส่วนตัวเบียร์ว่าช่วยอำพรางรูขุมขนได้ในระดับนึง ใช้ primer ช่วยดีกว่าค่ะ
  • เรื่องคุมมัน รู้สึกว่าไม่คุมมันเท่าไหร่นะคะ 2-3 ชม. ก็เริ่มมันละ เบียร์ว่าตัว See Through จะคุมมันกว่านี้ 

อ่ะใครอ่านแล้วชอบ ไปตำได้ ขนาด 10 กรัม 229 บาท

แต่ยังค่ะ ยังไม่จบแค่นี้เพราะอย่างที่บอกไปเค้ามีลิปสติกอีก 4 เฉดสีด้วยจ้า

แพคเกจดีอีกแล้ว แท่งสีทองสวยงามมมากๆค่ะ สำหรับชื่อเต็มๆเค้าคือ

Mistine Venus Moist Matte Lip

เป็นลิปสติกเนื้อมอยส์เจอร์ แมท คือเป็นเนื้อแมทที่นุ่มลื่น ไม่แห้งผาก

ทาแล้วเหมือนเป็นเนื้อฟิลม์บางเบาเคลือบอยู่บนปากค่ะ

ผลลัพธ์หลังทดลองใช้

• เนื้อลิปสติก มีความบางเบา ทาแล้วสบายปากมากๆ 
  • ไม่ทำให้ปากแห้ง มีส่วนผสมของวิตามินอี จากสารสกัดเมล็ดแอปเปิ้ล มีกลิ่นหอม
  • เม็ดสี ชัดเจนทุกสี เลือกทาได้หลายโอกาส
  • ติดทน ปานกลาง

ราคาแท่งละ 109 บาท ใครชอบก็ไปหาซื้อมาใช้ได้ หรือจะสอบถามที่สาวมีสทีน

หรือร้านใกล้บ้านก็ได้ค่ะ เห็นในแคตตาลอกเค้ามีโปรโมชั่นด้วย

หวังว่าสาวๆจะชอบ และรีวิวนี้จะมีส่วนช่วยในการตัดสินใจนะคะ

ขอบคุณ Mistine ที่ส่งผลิตภัณฑ์มาอัพเดทค่ะ พบกันใหม่กระทู้หน้านะคะ สวัสดีค่ะ

GrizzlyBeer

GrizzlyBeer

สวัสดีค่ะ ชื่อเบียร์นะคะ (Grizzly Beer ค่ะ)
เป็นมนุษย์แม่ และมนุษย์เมีย
ผู้รักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ อยากเป็นแรงบันดาลใจให้ผู้หญิงที่ขาดความมั่นใจในตัวเอง
กล้าที่จะลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลง และจับแปรงแต่งหน้าปรับปรุงบุคลิกตัวเองให้ดี สวยขึ้น และที่สำคัญมั่นใจขึ้นค่ะชอบทำ HOW TO แต่งหน้าเปลี่ยนลุกส์จากหน้าป้าๆ เป็นสาวสวย
ชอบทดลองผลิตภัณฑ์ใหม่ๆและเอามารีวิวให้คนอื่นได้ทราบต่อชอบทำอาหารค่ะ และก็ทำอร่อยด้วยนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ^^

FULL PROFILE