รีวิว + first impression ♡ Kylie The Burgundy Palette ♡ ควรมีไหมถามใจดู | nurseryus

37 21

สวัสดีค่าเพื่อนๆทุกคน วันนี้มีของมารีวิวให้ตื่นเต้นกันอีกแล้วเนื่องจากว่า Kylie Cosmetic ได้ออกพาเลตใหม่ที่เห็นแล้วแบบกรี๊ดๆๆๆๆ จะกดสั่งยังไงให้ทัน 55แต่ว่าในที่สุด เนิสก็ได้มันมาแล้วจ้าาาาา ดีใจไปสามบ้านแปดบ้านเลยตั้งใจไว้แรงกล้าว่าจะมาทำ first impression เปิดลองไปพร้อมๆกันกับเพือนๆที่ชมคลิปเนิสค่ะ

จะได้รู้ๆกันไปเล้ยยย ว่ามันดีหรือไม่ดียังไง

มีความหมั่นไส้เล็กน้อยถึงปานกลาง หนู Kylie ขายของเก่งเกินไปล้ะะะ

ตังค์เก๊าหมดดดดดด ฮืออออออ T3T สอยลิปมาด้วยอีกสองสีคือ pumpkin & exposed

The Burgundy Palette : 42$ = 1,489 บาทไทย

Pumpkin Lip Kit : 29$ = 1,027 บาทไทยExposed matte single : 17$ = 602 บาทไทย

swatch !!!

พิกเมนต์แน่น 5/5 เพราะว่าเม็ดสีแน่นมากกกกกก จิ้มครั้งเดียวรู้เรื่อง

ความ smooth ในการเบลน ให้ 5/5 เพราะส่วนตัวรู้สึกว่าเมื่อแต่งตา เบลนแล้วก็สวยดีค่ะ

ความ fall out ของสี ให้ 1.5/5 เพราะมี fall out เวลาเอาแปรงจิ้มที่พาเลต

แต่ไม่ fall out ลงใต้ตานะ ไม่เลอะเทอะค่ะ

ภาพรวมให้ 4.5 หักตรงที่ ไม่มีสีดำมาให้ ส่วนตัวเนิสคิดว่าสีดำมันสำคัญมากถ้าพาเลตไหนไม่มีสีดำมาให้ด้วย จะถือว่าไม่จบในพาเลตเดียว

.

.

ภาพเพิ่มเติมของการแต่งตาด้วยพาเลต burgundy ค่ะ

with Pumpkin 

ในคลิปวิดิโอเนิสสอนแต่งตาแบบนี้ด้วยนะคะ ^^

ก็หวังว่าเพื่อนๆจะ enjoy นะคะ

อาจจะเป็นประโยชน์กับคนที่กำลังเล็งพาเลตนี้อยู่

ส่วนตัวเนิสว่าคุ้มนะ เนื้อดีมากเลยย ยังไงก็ขอขอบคุณทุกคนที่เข้ามาชม

ไว้พบกันใหม่รีวิวหน้าค่ะ <3

Nurseryus

Nurseryus

call me ' เนิสเซอริอัส ' or ' เนิร์ส '
Beauty . Lifestyle . Travel . Design
study - graphic design at KMITL

FULL PROFILE