How to: แต่งหน้าลุคสาวหวานง่ายๆภายใน5นาที

8 5

วันนี้จะมาสอนแต่งหน้าลุคสาวหวานนะคะ โดยสีที่เลือกมาวันนี้จะเน้นไปที่สีโทนน้ำตาลผสมชมพู เหมาะกับการแต่งไปทำงานหรือไปเดทค่ะ เริ่มเลยค่ะ ✨

เริ่มจากหน้าสดกันเลยนะค่ะ ก่อนอื่นควรเตรียมผิวให้เรียบร้อยก่อน โดยการทาmoisturizer เพื่อให้ผิวดูไม่แห้งมากเวลาลงรองพื้น

Face :

• Josie Moran moisturizer 
  • Maybeline baby skin primer 
  • L'Oréal lumi cushion in color N3.5
  • Elf concealer and highlighter stick 
  • Revlon colorstay press powder

Eyebrows:

• Elf eyebrows pencil
มาต่อที่คิ้วกันเลยดีกว่าค่ะ วันนี้แพทจะใช้ที่เขียนคิ้วแบบดินสอนะค่ะ เพราะอยากได้เส้นที่เบาและไม่หนามากจนเกินไป 

Eyebrows tip: 

• เริ่มจากการวาดฐานคิ้วด้านล่างก่อนจากหัวคิ้วไปถึงหางคิ้ว
  • วาดคิ้วข้างบนแค่ครึ่งเดียวไม่ต้องลากไปถึงหัวคิ้ว
  • ระบายด้านในหางคิ้วจนถึงกลางคิ้ว
  • ใช้ที่ปัดคิ้ว เกลี่ยให้ทั่วคิ้วเน้นการปัดขึ้นตรงบริเวณหัวคิ้ว
  • จากนั้นใช้concealer เก็บรายละเอียด

Eyes:

• ทาสี Trick ในNaked2 ให้ทั่วเปลือกตา
  • ใช้สี nooner ในการคัดเบ้า ให้ตาดูมีมิติ 
  • ใช้สีเข้มสุด factory คัดเบ้าเบาๆในช่วงหางตา เพื่อให้ตาดูกลมโตขึ้น 
  • ทาสีnooner และ factory ที่ขนตาล่างจนถึงครึ่งตาเพื่อให้ทุกอย่างดูเท่ากัน 
  • จากนั้นใช้สีขาวสุดไฮไลต์บริเวณหัวตาให้ตาดูแบ๊วฟรุ้งๆ

Eyes :

• อาลายเนอร์แบบจุ่มของ rimmel glameyes eyeliner 
  • ที่ปัดขนตาของ Makeup Forever
  • ขนตาปลอมของ kiss รุ่น shy
ปล. แพทไม่ได้ถ่ายรูปตอนเขียนและติดขนตาไว้นะค่ะ 

Highlight and contour:

• เหลาหน้าด้วย chocolate bronzer ของtoo faced
  • ปัดแก้มสีชมพูอมส้มของ Elizabeth Moth 
  • Highlight ด้วยที่ปัดแก้มของ Elf 

LIps:

• Bareminerals in Juju
  • สีชมพูตุ่นๆ

พร้อมออกไปเดทแล้วค่ะ ✨

Psuwann

Psuwann

FULL PROFILE