[เห่อ + รีวิว] มาเปิดถุง goodie bag จาก jeban sundae กันเถอะ!!

12 3

สวัสดีค่าาาาาา!เนื่องจากว่าฟ้าได้รับถุง goodie bag จากทาง Jeban.com ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณก่อนเลยนะคะที่เลือกฟ้าเป็นหนึ่งใน 70 คนที่จะได้รับถุงนี้ งั้นเราไปดูกันดีกว่าว่าในนั้นจะมีอะไรบ้าง ไปเห่อกันจ้าาา

ของทั้งหมดที่ได้ก็มี 4 ชิ้นด้วยกันค่า (ไม่รวมถุงผ้านะคะ)

1. ครีมกันแดด CIELO DOUBLE PROTECTION SUNSCREEN & MOISTURIZER SPF 50 PA+++ UVA/UVB

กันแดดตัวนี้ฟ้ายังไม่ได้ลองใช้เลยนะคะ ไว้ถ้าลองใช้แล้วเป็นยังไงจะมารีวิวให้ได้อ่านกันนะคะ

2. ครีมบลัช SEVENTEEN sweetie blush cream to powder #glow peach

เป็นครีมบลัชสีส้มนมๆ  ที่เกลี่ยแล้วจะได้สัมผัสที่เป็นแห้งไปกับผิว เนื้อครีมเกลี่ยง่ายดีค่ะ เคยลองใช้ไปแล้ว 1 ครั้งก็ถือว่าโฮเคเลยนะคะ สำหรับคนหน้ามันแบบฟ้าก็ติดทนอยู่ในระดับนึงค่ะ

3. wet n wild #E971 Peach blossom

ตัวนี้ก็ลองใช้ไปแล้วเหมือนกันค่ะอย่างที่รู้ๆ กันว่าลิปตัวนี้แมตต์และแห้งพอสมควรนะคะ ก่อนทาก็ต้องจัดการทาลิปมัน ลิปบาล์มก่อนโนะ

4. GOLDEN ROSE DREAM LIPS lipliner

ตัวนี้เราไม่แน่ใจว่าเขามีชื่อสีว่าอะไรนะคะแต่จะเป็นสีแดงค่ะ เนื้อลิปนุ่มทาง่ายแล้วก็ติดทนพอ          สมควรเลยค่ะ

อ่ะๆๆ อย่าเพิ่งปิดกระทู้ไปก่อนนะคะ แอบมีสวอชสีครีมบลัชกับลิปมาให้ดูด้วยนะ

เรียงลับดับจากซ้ายไปขวานะคะ1. SEVENTEEN sweetie blush cream to powder #glow peach2. GOLDEN ROSE DREAM LIPS lipliner3. wet n wild #E971 Peach blossom

ขอบคุณนะคะสำหรับการแวะเข้ามาเยี่ยมชมการเห่อ + รีวิวเล็กๆ น้อยๆ ในครั้งนี้หวังว่าเพื่อนๆ ชาว jeban จะชอบกันนะคะ

praifah.

praifah.

สวัสดีค่ะ
ฝากติดตามเราด้วยนะคะ จะทำรีวิวออกมาเรื่อยๆ นะ
ขอบคุณที่ติดตามค่า(*^o^*)

FULL PROFILE