Cushion ตัวใหม่ของ ZA เป็นยังไงมาดูกัน!

18 4

Heyyyyy. กีต้ามาแล้ววววววันนี้มาเห่อออ จริงๆซื้อมาเมื่อต้นเดือนแต่ลองใช้ดูก่อนว่าดีมั้ย?ที่จะมาเห่อ คือ Cushion ของ ZA เป็นตัวที่ออกมาใหม่ได้ไม่นาน

ซึ่งเขาจะมีให้เลือกอยู่ 3 เบอร์ แต่ตอนที่กีต้าซื้อมาไม่มีตัวเทส BA บอกว่าของยังไม่มาอ่ะ ไม่เป็นไร ก็ชั่งใจซุ่มเอาว่าเบอร์นี้น่าจะเหมาะกับเรามากที่ซู้ดดดดดบอกก่อนเลยว่าที่กีต้าเห็นจากแถบสีทั้ง 3 เบอร์ ไม่แน่ใจว่าคนที่ผิวเข้มจะใช้ได้มั้ยเพราะโทนสีค่อนข้างขาว

ที่สำคัญ ตัวนี้ SPF 30 PA++ ด้วยนะเท๊ออออออยังไม่พอ มีส่วนผสมของ Hyaluronic acid, Vitamin C, Vitamin E ด้วย!เริ่ดค้า ชอบบบบบบบบบ

มาเริ่มแกะกล่องกันเล้ยยยย!

ตลับกลมๆ ลักษณะเหมือน Cushion  ทั่วๆไป มาดูด้านในกันบ้าง

ลักษณะเบสิกของ Cushion หลายคนน่าจะเห็นจนชินตาแต่.. ตรงปุ่มที่ต้องเปิดตลับ กีต้ารู้สึกว่ามันแข็ง เปิดยากอ่ะ ไม่รู้ว่าตลับอื่นๆจะเป็นรึป่าวนะ

มาดูกันที่ชั้นล่าง เจอกับสติ๊กเกอร์ ก็ดึงออกเบยยย

มาดูสีบ้างละกันเนอะ

ค่อนข้างขาวนะคะ เพราะกีต้าเลือกเบอร์ที่ขาวสุดมา

มาพูดกันในเรื่องของคุณภาพดีกว่ากีต้ารู้สึกว่ามันค่อนข้างให้ลุคที่ดูแมตต์ แต่ก็ไม่ได้แมตต์มากนะพอทาลงไปเนี้ย ก็รอให้เขาเซทตัวแปปนึง โอเค หน้าไม่วอก ไม่ลอยในเรื่องของการปกปิด ปกปิดได้ปานกลาง ค่ะ ใครที่ต้องการ Cushion ที่แตะปุบหน้าเนียนสิวหาย มองข้ามตัวนี้ไปเลยนะเขายังคงความเป็นผิวของเราอยู่ ปกปิดรอยสิวได้กลางๆส่วนเรื่อง รูขุมขนปกปิดได้ค่อนข้างดี ค่ะ

ทดลอง Cushion ได้ออกมาเป็นลุคนี้คืออันนี้กีต้าลง Cushion แล้วต่อด้วยแป้งฝุ่นธรรมดา แต่งหน้านิดหน่อย

คือชอบ Cushion ตัวนี้มากกก เลิฟฟฟฟฟอ้ออออ ลืมบอกไป กีต้าซื้อมาจาก Watsons ราคา 549.-

แล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้าเด้ออออ

guitar gt

guitar gt

💗 Cosmetic
💗 Review & Swatch

FULL PROFILE