Review ดรายแชมพู Batiste สำหรับวันขี้เกียจสระผม

17 7

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆทุกคนวันนี้นันจะมารีวิวไอเท็มสำหรับสาวๆในวันที่ขี้เกียจสระผม 55555 นันเชื่อว่าผู้หญิงทุกคนต้องมีโมเม้นขี้เกียจสระผมในชีวิตแล้วก็ต้องมานั่งรู้สึกไม่สบายตัวเสียเซลฟไม่มั่นใจทั้งวันเพราะผมมัน เรียกว่าวันไหนไม่สระผมทางเลือกเดียวคือเกล้าผมอย่างเดียวเลย บางคนอาจจะใช้แป้งแต่ถ้าเกลี่ยไม่ดี ทำให้ผมขาวไปอีก55555 ยิ่งแย่ไม่เอาๆ  วันนี้นันเลยจะมาแนะนำตัวช่วยใหม่กันค่ะ ขอบอกเลยอันนี้ใช้เอง ใช้จริง ใช้จัง

แต่นแต้นนนนนน นี่ก็คือ Batiste Dry Shampoo ค่ะ เป็นแชมพูแบบแห้ง วิธีการใช้ก็ง่ายมากๆ แค่ฉีด ห่างจากโคนผมหน่อย ประมาณ 30 เซนติเมตร สเปรย์จะออกมาในรูปคล้ายเนื้อแป้งฟรุ้งๆ จากนั้นเราก็เขย่าๆผมเราเหมือนปั่นแห้ง5555555 อ่อแต่ระวังอย่าฉีดเยอะเกินไปนะเพราะว่าอาจจะทำให้ผมมีละอองขาวๆได้ค่ะเดี่ยวจะดูเป็นรังแคเอาไม่งามๆๆ โดยกลิ่นบาทรีสต้ามีให้เรียกหลากหลายแล้วแต่คนชอบนะโดยกลิ่นที่นันชอบก็ตามรู้รูปเลยค่ะ กลิ่นฟรุ้ตตี้เชอรี่ หอมหวานๆมากๆ ดรายแชมพูนอกจากจะช่วยเรื่องผมมันแล้วยังทำให้ผมของเรามีกลิ่นหอมอีกด้วยนะ เรียกได้ว่าครบๆ ช่วยทำให้มั่นใจเวลาออกนอกบ้านขึ้นเยอะเลย แต่อย่างไรก็ตาม ไม่ควรฉีดต่อเนื่องเกิน2วันนะคะ มันก็ไม่ได้ช่วยให้สะอาดเท่าสระผมหรอกเนอะ555555 สระผมก็จะดีกว่า แต่ถ้าใครขี้เกียจสักวันก็หยิบตัวนี้ช่วยแก้สถานการณ์ฉุกเฉินไปก่อนได้เลย ช่วยได้เยอะเลย คอนเฟริมมมมม 

ใครเคยใช้มาคอมเม้นพูดคุยกันได้นะ จะได้เป็นประโยชน์กับคนอื่นๆด้วยนะ ^^  ปล.ใครมีข้อแนะนำอะไรแนะติชมได้เลยนะคะนันเป็นมือใหม่ ฝากตัวด้วยนะคะ เย้

makeupdiarybynn

makeupdiarybynn

-- ig : nununun.nn
-- เป็นรีวิวมือใหม่ หัดเขียนค่ะ คอมเม้น พูดคุย ติชมได้ตลอดเลยนะคะ ใครอยากแนะนำอะไรได้เลยนะ
-- ถ้าชอบฝากกดไลท์ กดแชร์ กดfollow ด้วยนะคะ
----------- รักกกกกกกกกกก ฮึบๆ --------------

FULL PROFILE