ชวนส่อง เครื่องสำอาง (เกาหลี) ออกใหม่ ประจำเดือนพฤศจิกายน!

12 4

สวัสดีค่า อันยองงงงงงเดือนนี้ ก็เข้าช่วงท้ายปีจริงๆ แล้วเนอะ ความหนาวก็เริ่มเข้ามาด้วยเหมือน ...

ช่วงหน้าหนาวนี้ เราคิดว่าสาวๆ หลายคนคงมีแพลนไปเกาหลีกันแน่นอน ไปแล้วก็อย่าเสียเที่ยว ซื้อเครื่องสำอางออกใหม่มาอวดเพื่อนๆ กันดีกว่าวันนี้เราก็จะพามาดูเครื่องสำอางเกาหลีที่ขยันออกตัวใหม่ มาให้สาวๆ อย่างพวกเราเกิดกิเลสกันทู้กที มาดูกันเล้ย!

Etude House (에뛰드 하우스)

Etude ได้ออกสินค้าคอลเลคชั่นใหม่โดยใช้ชื่อว่า Personal Color Palette มีทั้งอายแชโดว์พาเลท ลิปพาเลท และคอนทัวร์พาเลท เรียกว่าออกมาได้ครบสุด และแต่ละชนิดยังแบ่งออกเป็น 2 โทน คือ Warm Tone  กับ Cool Tone ไปดูที่ตัวแรกก่อนเลย

อายแชโดว์พาเลทที่ออกใหม่นี้ มีทั้งความวิ้ง ความแมตต์เลยนะ แถมยังมีสีเยอะมาก มีถึง 20 สีแหนะ ราคาอยู่ที่ 1,050 บาท (35,000 วอน) หารออกมาตกสีละ 52 บาทเองแกรรรร! เรียกว่าราคาคุ้มสุดๆ

แค่ตาคงยังไม่พอออ! ยังมีลิปพาเลทอีกจ้า ก็ออกมาสองโทนเหมือนกันนะคะ คือโทนสีแดง และโทนสีชมพูค่ะ ราคาอยู่ที่ 660 บาท (22,000 วอน) หารแล้วตกสีละ 73 บาทเอง อยากล่ายยยย

สุดท้ายของคอลเลคชั่นนี้แล้วคือ คอนทัวร์พาเลท แบ่งออกมา 2 โทนเหมือนกัน แพคเกจน่ารัก และดูดีไปพร้อมกัน ส่วนราคาอยู่ที่ 750 บาท (25,000 วอน) ตกสีละ 125 บาทเอง  

นอกจากจะมีคอลเลคชั่น Personal Color Palette  แล้ว ยังมีคอลเลคชั่นที่ออกมาใหม่ล่าสุดเลย คือ  My Little Nut แต่เราว่าคอลเลคชั่นนี้ไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่ แต่ว่าอายแชโดว์พาเลทสวยอยู่นะคะ เป็นพาเลทเล็กๆ เหมาะกับน้องๆ ที่ต้องการสีไม่เยอะMy Little Nut Fantastic Eyes มี 2 โทนด้วยกันนะคะ จะเป็นโทนสีสดใส กับสีออกแนวดาร์กหน่อย ฮ่าๆ ราคาอยู่ที่ 420 บาท (14,00 วอน)

W.labแบรนด์นี้คนไทยยังไม่ค่อยรู้จักกันดีนะคะ แต่เห็นคนเกาหลีเค้ารีวิวกันเยอะเลยน้า วันนี้ที่เราจะแนะนำก็คือ Pocket Shadow Palette พาเลทนี้เราว่าใครที่ชอบความวิ้งมากๆ น่าจะถูกใจสุดๆ เพราะเกือบทั้งพาเลทเป็นอายแชโดว์แบบมีกลิตเตอร์หมดเลย เห็นสาวๆ เกาหลีเค้ารีวิวกัน สวยเชียวแหละ ราคาอยู่ที่  1,050 บาท (35,000 วอน)

Missha (미샤)แบรนด์นี้ดังในบ้านเรามาสักพักแล้ว เพราะคุชชั่นแพคเกจน่ารักๆ ของเค้านั่นเอง ซึ่งตอนนี้ได้ออกคอลเลคชั่นใหม่ที่ชื่อว่า italPRISM  อยากบอกว่า อายแชโดว์ตลับ เวอร์วัง ดูหรูหรามากกก กรี๊ดกร๊าดดด แถมยังจะเอาใจคนที่ไม่ชอบพกเป็นพาเลท เพราะคอลเลคชั่นนี้เค้าออกมาเป็นตลับแต่ละสีเลย ราคาอยู่ที่ตลับละ 480 บาท (16,000วอน)  ราคาไม่เบาเลยนะค้า

Forencos (포렌코즈)แบรนด์นี้บ้านเราไม่น่าคุ้นเคยกันสักเท่าไหร่ แต่บังเอิญเราไปดูรีวิวบล็อกเกอร์เกาหลีมา ก็เห็นเค้าเอามารีวิวกัน ดูดีเชียว วันนี้ในส่วนของลิป เราจะยกให้แบรนด์นี้ เพราะว่า  ซงจุงกิ โอปาของเราที่เป็นพรีเซ็นเตอร์ค่ะ แต่เดี๋ยวววว! สมัยนี้ผู้ชายเป็นพรีเซ็นเตอร์ลิปผู้หญิงก็ได้หรออออปล.ลิปคอลเลคชั่นนี้ออกมาเมื่อเดือนมิถุนายนปีนี้นะคะ ใครที่ไปเกาหลีแล้วอยากสอย น่าจะหาง่ายนะคะ

ชื่อลิปยาวมากค่ะ Unforgettable Eloquence Smooth Rouge หรือที่เกาหลีเรียกสั้นๆว่า ซงจุงกิลิป ค่ะเราว่าแบรนด์นี้ลิปสีสวยดีค่ะ อยากลองบ้าง แต่หาร้านพรียากเหลือเกิน TT  ราคาอยู่ที่ 840 บาท (28,000 วอน) 

เป็นยังไงกันบ้างคะ กับเครื่องสำอางเกาหลีน่าสอย ประจำเดือนพฤศจิกายนนี้ สาวคนไหนที่มีแพลนจะไปเกาหลี  อย่าลืมสอยมาลองกันนะคะ ใช้แล้วเป็นยังไง มาบอกเพื่อนจีบันซันเดกันด้วยเน้ออออ แล้วก็เข้าหน้าหนาวแล้ว ก็ดูแลสุขภาพกันด้วยนะคะบ๊ายบายค่า

AMPIE.PIE

AMPIE.PIE

K 패션 & 트렌드 브러그 라이터
K-fashion & trend writer

FULL PROFILE