“ซีรีส์เดือนพฤศจิกายน” ดูไป ฟินไป พระเอกหน้าดีแห่งชาติ

9 1

อันนยองค่าตอนนี้ก็เดือนพฤศจิกายนกันแล้วเนอะ จะว่าไปซีรีส์ของเดือนที่แล้วก็เริ่มทยอยถึงตอนจบกันไปแล้ว คราวนี้เราเลยจะมาแนะนำซีรีส์น่าดูประจำเดือนพฤศจิกายนกันค่ะเรื่องแรกสาวๆ จะเดาก็นออกมั้ยน้า เพราะยังไม่ได้ฉายเลย แต่นักแสดงเด็ดดดดดมั่ก!แท่น แท้นนนนนนน

The Legend of the Blue Sea

ซีรีส์เรื่องนี้ยังไม่ฉายนะคะ แต่จะออกฉายวันที่ 16 พฤศจิกายนนี้รออีกไม่กี่วันเท่านั้น จะพบกับซั่มมีแล้ววว เรื่องนี้ได้นักแสดงนำหนุ่มหล่อ อีมินโฮ (หวานใจซูจี TT) กับนักแสดงสาวสวยที่ไม่แก่เล้ยยย อย่างจอนจีฮยอน (ซอนซงอี แฟนนายต่างด้าวเรื่องแล้วนั่นแหละค่า) แนวเรื่องก็จะออกเป็นซีรีย์โรแมนติกแฟนตาซี (เราชอบแนวนี้มากๆ เย้ยย)

เรื่องย่อคร่าวๆ : เรื่องราวความรักของเงือกสาว ซึ่งมีที่มาจากในนิทานยุคโชซอน ซีรีส์เรื่องนี้ถ่ายทอดเรื่องราวความรักระหว่าง “ดัมลิม” ชายหนุ่มที่มียศสูงศักดิ์ กับ “ชิมชาง” เงือกสาวใต้ทะเล และเรื่องราวจะน่าติดตามมากขึ้น เมื่อความรักของทั้งสองคนนี้ ข้ามภพมาถึงโลกปัจจุบัน โดยที่นางเอกยังเป็นเงือกเหมือนเดิมที่มีความทรงจำเหมือนครั้งอดีต แต่พระเอกของเราเป็นมนุษย์คนนึงที่อาศัยอยู่ในกรุงโซลออกอากาศวันเวลา : ช่อง SBS ทุกวันพุธ – พฤหัสบดี [เวลา 20:30 น. เวลาเกาหลี] [เวลา 18:30 น. 

แต่สำหรับใครที่รอ มินโฮอปป้า กับ จีฮยอนออนนี ไม่ไหวแล้ว ก็มาวอร์มเครื่องดูซีรีส์เก่าๆ ของทั้งสองคนนี้ได้นะคะ ถือว่าหาความฟิน ฆ่าเวลารอไป 555

ซีรีส์ปังๆ ของมินโฮ

• The Heirs (พระเอกหล่อ รวย แต่ชีวิตเกือบรันทด)
  • City Hunter (ฉากแรกๆ มาถ่ายทำที่ไทยด้วยนะ แอคชั่นมันส์กระจายยย)
  • Faith @ The Great Doctor (เป็นซีรีส์แนวพีเรียด พระเอกพานางเอกจากปัจจุบันมาอดีต)
  • Boys Over Flower ( F4 นั่นเอง เป็นเรื่องที่ทำให้มินโฮแจ้งเกิดเลยนะ)
มาฝั่งนางเอกสาวจีฮยอนกันบ้าง (บ้านเรารู้จักกันในนาม จวนจีฮุน) ขอบอกว่านางดังในเกาหลีมากกกกก ส่วนมากไม่ค่อยเล่นซีรีส์ จะเล่นภาพยนต์ซะมากกว่า

• You Who Came From The Star (โทมินจุนกับ ชอนซงอี คู่ฟินนายต่างดาวนี่แหละค่าา)
  • My Sassy Girl (ยัยตัวร้ายกับนายเจี๋ยมเจี้ยม)
ภาพยนต์ตระกูลยัยตัวร้ายยยย เสร็จจวนจีฮยอน เอาบทนางเอกไปหมด หาดูกันได้นะ

The K2เป็นซีรีส์ที่ฉายมาสักพักแล้วแต่ดั๊นโดนรัศมี ชายสี่กับโบกอม กลบซะเกือบหมดเลย แต่เราก็ไม่พลาด พอได้ดูแล้วก็เนื้อเรื่อง นักแสดง มันดีนะแกรรรรร!

ตอนแรกเราก็ไม่ตั้งใจดูหรอกแต่ว่าเริ่มเบื่อแนวพีเรียดแล้ว ขอกลับมาดูพระเอกบึกๆ แอคชั่นมันส์ๆ บ้างดีกว่าก็เลยมาดูเรื่องนี้ พอดูปุ๊ปปป “ทำไมชั้นไม่ดูตั้งแต่แรก ห๊า!” ได้นักร้องหน้าเรียบร้อยอย่าง ยุนฮา SNSD มาเป็นนางเอกส่วนพระเอกก็คือ ชางอุค หล่อ บึกมากจริงๆ (บางมุมแอบคล้ายดีเจพุฒเลย)  เนื้อเรื่องก็มีฉากกุ๊ก ขำๆบ้างให้เราไม่เครียดเกินไป 5555555

เรื่องย่อคร่าวๆ : เป็นซีรีส์เกี่ยวกับความรักชาติ โดยทหารรับจ้างที่มีฉายาว่า K2 หลังจากทำภารกิจสำเร็จก็ที่ถูกประเทศตัวเองทอดทิ้งจึงผันตัวมาเป็นบอดี้การ์ดของลูกสาวผู้สมัครประธานาธิบดีที่ไม่สามารถเปิดเผยตัวตนได้เรื่องราวต่างๆ นำพาให้ทุกคนมาพัวพันกันทั้งความรัก และการทำภารกิจให้สำเร็จเราจะไม่สปอยซ์นะ แต่ขอบอก ใครชอบแนวแอคชั่น เข้าทางคุณแล้วค่ะ 55555

ออกอากาศวันเวลา : ทางช่อง tvN ทุกวันศุกร์ – เสาร์ [เวลา 20:30น. เวลาเกาหลี] [เวลา 18:30 น. เวลาไทย]

สาวๆ คนไหนที่เริ่มเบื่อแนวพีเรียดแล้ว ก็ลองมาติดตามดูสองเรื่องนี้บ้างนะคะ รับรองติดใจเหมือนเราแน่ๆ  ส่วนใครที่อยากดูมินโฮจนทนไม่ไหว ก็ไปหาทีเซอร์มาดูก่อนได้นะ หรือถ้ามันไม่ไหวจริงๆ แล้ว ดูชางอุคไปก่อนเลย หล่อบาดใจ ทุกเพศ ทุกวัยไม่แพ้กัน อ่อ! จะว่าไป สองคนนี้หน้าแอบคล้ายกันนะ พระเอกมาดเข้มเหมือนกันเลอออออ ฮ่าๆ 

วันนี้ไปก่อนน้าาาา ไว้เจอกันกระทู้หน้าเด้ออออ

AMPIE.PIE

AMPIE.PIE

K 패션 & 트렌드 브러그 라이터
K-fashion & trend writer

FULL PROFILE