5 เหตุผล ทำไมถึงไม่ควรช็อปตอนนี้ !!!!

41 14

แหมๆ รู้นะ ใกล้ปลายปีแบบนี้ จิตใจกระสับกระส่ายกันใหญ่ เดินเข้าเดินออกแผนกเครื่องสำอางกันเป็นว่าเล่น แต่จะบอกความลับให้ว่ายังไม่ควรช็อปตอนนี้หรอกนะจ๊ะสาวๆ อดใจ แล้วหยอดกระปุกรอไปอีกนิด เพราะอะไรน่ะเหรอ....

ตามมาดู อิอิ

1. Black Friday SALE จะมาแล้ว !!!!!การเซลล์กระหน่ำครั้งใหญ่แห่งปีที่เริ่มมาจากอเมริกา ในวันนี้ร้านต่างๆ ที่อเมริกาจะลดกันสนั่นหวั่นไหว พอในยุค E-commerce แบบนี้ก็เลยลามมาเซลล์ออนไลน์กันรัวๆ ไปด้วยค่ะ

(ถ้าใครมีเพื่อนอยู่เมกานะ อู๊ยย ฝากจกเถอะแกร๊ คุ้มเว่อร์!)

วันนี้ถือเป็นวันกอบโกยของชาวขาช็อปก็ว่าได้ เพราะแบรนด์ต่างๆจะเซลล์กันกระหน่ำมาก เซลล์ตาหลุด เซลล์จนต้องร้องขอชีวิตและวงเงินบัตรเครดิตเพิ่มกันเลยทีเดียว 555555 ซึ่งเมืองนอกมีลดกันถึง 50-80% เลยนะ!

ส่วนในไทยก็เริ่มมี Black Friday มาให้เห็นกันบ้างแล้ว ต้องติดตามกันให้ดีจ้า

แบรนด์ที่ต้องโดนช่วง Black Friday : พลาดไม่ได้เลยคือ Sephora, Colourpop ค่ะ (ราคาเมืองนอกนี่บั่บว่าาาาา บวกค่าชิปปิ้งจากเมกามาก็ยังถูกกว่าไทยเยอะ โอ๊ย เหลือๆ สวยๆ)

2. ไหนจะ Cyber Monday SALE อีก!!!หลายคนงง Cyber Monday อะไรของแกร๊ !? Cyber Monday นี่ถือเป็นรอบเก็บตกสำหรับคนที่พลาด Black Friday ก็ว่าได้

ร้านค้าออนไลน์ในอเมริกาเค้ารวมตัวกันเซลล์ Cyber Monday มาตั้งแต่ปี 2005 แล้ว โดยจับเอากระแสว่า Black Friday เป็นวันเซลล์ออฟไลน์ งั้นก็ Cyber Monday นี่แหละ เซลล์ออนไลน์ให้กระหน่ำไปเลย!

ลดมันทั้งเครื่องใช้ไฟฟ้า เสื้อผ้า ของใช้ เรียกว่าทุกอย่างที่ขายออนไลน์ก็ลดมันทั้งหมด ส่วนในไทยเอง ปีที่แล้วก็เห็นมีหลายๆ เว็บที่ทำ Cyber Monday เหมือนกันนะคะ ลดสะใจไม่แพ้เมืองนอกเช่นกันค่ะ 55555

ได้ยินแบบนี้แล้ว... ที่จะซื้อ ไว้รออีกนิดไม่ดีกว่าหรอเธ๊ออ !~

3. สารพัด Holiday Collection ที่ต้องกรี๊ดถึงแม้เมืองนอกจะทยอยออก Holiday Collection กันมาตั้งแต่ช่วงกลางๆ ปีแล้ว แต่ไทยเรา... แหม๊ เพิ่งจะเริ่มเข้ามาเท่านั้น เพราะฉะนั้นขอเตือนว่าให้สาวๆ เก็บเงินกันไว้บ้าง ยังไม่ต้องรีบซื้อของทุกอย่างที่ออกมาตอนนี้ ค่อยๆ ดูกันไป เพราะยังมีไอเท็มเด็ดอีกเพียบที่พร้อมมาเขย่ากระเป๋าตังค์ของเราค่ะ 5555

ถ้าอยากรู้ว่าจะมีอะไรเด็ดๆ ออกมาอีกบ้าง ติดตาม Jeban.com ให้ดี !!! :P

4. ไหนจะปิดท้ายปีกันด้วย End Year SALE อีกอย่าลืมว่าทั้งห้างต่างๆ ต้องมี End year SALE กันอีกนะจ๊ะ ลด แลก แจก แถม กันสุดฤทธิ์ ไหนจะเบิ้ลพอยท์สะสม ไหนจะคูปองวอเชอร์ ไหนจะกิฟท์เซ็ตของแถม โอ้โห... ถ้าซื้อตอนนี้แล้วไม่ได้ ทำใจไหวเหรอ

5. ลดล้างสต็อกต้นปีและหลังส่งท้ายปีเก่าไป ห้างก็เซลโละสต๊อกของกันอีกยิ่งใหญ่ เพื่อที่จะได้เตรียมที่รับของคอลเลคชั่นใหม่ๆ และเสื้อผ้า Season ใหม่ และแน่นอนว่า.... ลดล้างสต๊อก มันก็ลดจนแทบเสียสติใช่มั้ยล่ะคะ 5555 

เป็นไงคะสาวๆ ถึงตอนนี้ ใจเบากันลงแล้วบ้างมั้ย หรือว่าใจสั่นยิ่งกว่าเดิม 5555555

ใจเย็นๆ ค่ะใจเย็นๆ ต้นเดือนนี้กินมาม่ารอกันไปยาวๆ แล้วมาเจอกันตอนเซลล์สนั่นนะคะ

ขอให้ทุกคนโชคดี 55555555

วันนี้ลาไปก่อน อิอิ มาเสียตังค์กันค่าาาา เยิ้ฟฟฟฟฟฟ

aimmellow

aimmellow

AIMME | TikTok TH Beauty & Fashion Manager

A Content Writer | Designer | English Tutor | Traveller | Dessert Monster

• FB • IG • Twitter : Aimmelicious

LINE : aimmelicious

FULL PROFILE