Hair Treatment สุดปลื้ม ของ Herbal essences ชอบมาก ก ไก่ล้านตัว

13 8

วันนี้ใหม่ศรี จะมาพูดถึงการบำรุงเส้นผมกันบ้างค่ะ

เส้นผมของใหม่ศรี เป็นผมเส้นเล็กค่ะ ผมทำสี ยาวเกือบกลางหลังค่ะ

โดยปกติเมื่อก่อนใหม่ศรีจะไม่ชอบการใช้ครีมนวดผมเลย เพราะรุสึกเหมือนทำให้ผมมันไวกว่าปกติ

แต่พอเริ่มทำสีผม ทำให้ปลายผมเริ่มมีปัญหาแห้งเสีย เลยเริ่มหันมาหาผลิตภัณฑ์ ที่ช่วยในการบำรุงเส้นผม ไม่ให้แห้งแตกปลายค่ะ จนมาเจอตัวนี้เป็ของ Clairol Herbal essences  ตัวนี้พอใหม่ศรีได้ลองใช้แล้วติดใจเลยค่ะ ชอบทั้งกลิ่น และเนื้อของครีม ไม่เหนียวเป็นก้อนจนเกินไป แต่ก็ไม่ได้เหลวจนเหมือน ครีมนวดผมเลยทีเดียว  พอได้ลองใช้ใหม่ศรีรู้สึกว่า ปลายผมจากที่เคยแห้งเสียดีขึ้น ไม่พันกันเป็นก้อนๆเหมือนกัน หวีผมง่ายขึ้น ลื่นขึ้น แถมกลิ่นหอมมากค่ะ

สถานที่ซื้อ : ใหม่ศรีได้มาโลตัสค่ะ

ราคา : ประมาณ 150 บาทค่ะ ถือว่าคุ้มค่า คุ้มราคามากค่ะ

maii_tanaree

maii_tanaree

ชื่อเล่น : ใหม่
ชอบการแต่งหน้า
เริ่มหันมาดูตัวเองตอนวัยเบญจเพศ
(ช้าไปมั้ย ><")

FULL PROFILE