How to : ลดรอยแดงที่เกิดจากสิวด้วยวิธีบ้านๆ ภายใน 15 นาที

17 7

สวัสดีค่ะสาวๆ ทุกคนที่เข้ามาอ่านกระทู้ของแพร วันนี้แพรมีวิธีลดรอยแดงที่เกิดตากสิวมากฝากค่ะ เป็นวิธีบ้านๆ  มันอาจจะไม่ได้ลดลงไป 100% ในครั้งแรกที่ทำนะคะ แพรคิดว่ามันอาจจะช่วยสาวๆ ที่อาจจะมีงานจำเป็นที่จะต้องใช้หน้าตา บางคนอาจจะทำงานที่จะต้องแต่งหน้าไปพบปะผู้คน แต่สิวมันมาดันเป็นในช่วงเวลาสำคัญๆ ตลอดเลย  T.T     ขอเล่าก่อนว่า แพรไม่ใช่คนผิวดีอะไร ผิวปกติชาวบ้านทั่วไป แต่แค่มันไม่มีสิวหรือรอยสิวเลย ตั้งแต่เกิดมา 23 ปีเนี้ย แพรเองก็ไม่เคยมีสิวขึ้นเยอะขนาดนี้ มาเต็มหน้าผากเลยจ้า แพรคิดว่าตัวเองแพ้กันแดดตัวหนึ่งอันนี้จะไม่ขอเอ่ยชื่อ เลยไม่มีประสบการณ์ในการรักษาสิวมากมายอะไร เพราะไม่ใช่คนที่มีสิว แต่ก่อนอย่างมากก็เม็ดหนึ่งสองเม็ดช่วงที่ใกล้เป็นประจำเดือนเท่านั้นแล้วก็หายไป ><  แต่ตอนนี้สิวยังไม่หายไปเลยเป็นสิวประมาณ 1 เดือนแล้ว  ละก็มาเจอวิธีลดรอยแดงของสิววิธีนี้ ไปดูกันเลยค่ะ สิ่งที่จะต้องมี…….

ชาเขียวแพรใช้ชาที่หาซื้อได้ตามร้านทั่วไป ในเซเว่นก็มีค่ะ  

น้ำผึ้ง ใช้น้ำผึ้งจากสวนจิตลดาใน 7-11 ก็ได้นะคะ อันนี้แพรได้ตากร้านตำหรับไทย 

วิธีทำก็ไม่ได้ยากเลย แค่เอาน้ำผึ้งมาผสมกับชาเขียวแล้วเอามาพอกทิ้งไว้บริเวณที่มีรอยแดง 15 นาที จากนั้นก็ล้างออกค่ะ

ผสม ให้เข้ากันแบบนี้ แล้วเอามาพอกที่หน้าทิ้งไว้ 15 นาที

มาดูรูป before - after กันค่ะ ว่าจะได้ผลมากน้อยแค่ไหน

รูป before รูปบนถ่ายจากกล้องปกติไอโฟนหก  รูปล่างถ่ายด้วยกล้องปกติ งานพลีชีพก็มา 555><

โดยรวมหน้าก็จะมีรอยแดงจากสิวแบบนี้ซึ่งไม่เคยมีมาก่อน แอบนอยร์ TT

รูป after มาร์คหน้าไปแล้ว 15 นาที อาจจะไม่ได้หายแดง 100% ประมาณ 70-80% เหลือก็แต่รอยดำจากสิว สิวเสี้ยนที่ข้างจมูกแอบหายไปด้วย 555 ปล. วิธีอาจจะใช้ไม่เห็นผลกับบางคนนะคะ เพราะสภาพผิวหน้าของแต่ละคนก็แตกต่างกันไป   หวังว่าประทู้นี้จะเป็นประโยชน์ให้กับสาวบางคนที่มีปัญหาเดียวกับแพรนะคะ ในวันที่ต้องออกไปเจอผู้คนแต่โดนสิวทรยศเช่นนี้ 555 >< อาจจะช่วยแก้ขัดให้ได้บ้าง ตอนนี้กำลังรักษาสิวอยู่ค่ะ ถ้าสิวหายดีแล้วจะมาบอกอีกทีว่าทำยังไงบ้าง ถ้าไม่หายแพรจะหายไปเอง แฮร่ ล้อเล่น >< ผลคือ วันนั้นแพรก็รอดค่ะ แต่งหน้าไปงานได้ตามปกติ  ไม่ต้องกลบรอยแดงอะไรให้มากมาย ><

peary_brown

peary_brown

แพรเป็น Introvert ที่พัฒนามาจาก Extrovert อาจจะเป็นเพราะผ่านเรื่องราวต่างๆ มามาก จนค้นพบความเรียบง่ายที่เราพยายามตามหามาทั้งชีวิต ชื่อชอบการทำกับข้าว งาน DIY การแต่งหน้า ความสวบความงาม ปลูกผักปลูกดอกไม้
ติดตาแรทางช่องทางอื่นๆ ได้ที่

Page facebook: Pearybrown
Instagram: Pearybrown
Youtube: Peary Brown
ติดต่องานไลน์ ID: Pairnery

FULL PROFILE