Sit up ยังไงให้มีความเอว ความพุงหลบไป คนสวยจะเฟิร์ม

4 2

S a y H i ! S u n d a e วันนี้เราจะมาแบ่งปันท่า Sit up ออกกำลังกายรูปแบบต่างๆ ที่มากกว่าท่าที่จะต้องมีคนมานั่งจับ นั่งทับขา เอาขาพันโต๊ะไว้ต่างๆ นาๆ 55555555 เพื่อการ Sit up ให้หน้าท้องแบนราบ โอ๊ยยยยยย แลดูลำบากลำบนมากๆ เจนก็เจอปัญหานี้บ่อยครั้ง ใช้ให้พ่อช่วยทับขาให้จนพ่อรำคาญ 5555555 ด้วยเหตุนี้เจนจึงได้ไปหาท่าใหม่ๆ มาทำด้วยตนเองเอามาแบ่งปันสาวๆ กันค่า

ท่านี้จะทำให้เอวคอด ได้เจ็บปวดกล้ามท้องทั้งซ้ายและขวา เฟิร์มแน่นอนค่ะ

• นอนลงกับพื้น มือสองข้างแตะที่ท้ายทอย
  • ยกเข่าขวาขึ้นมา

• บิดลำตัวไปทางขวาให้ศอกซ้ายแตะกับเข่า
  • สลับข้างกันไปเรื่อยๆ ขวานับ 1 ซ้ายนับ 2
  • เซ็ตละ 20 ครั้ง

หน้าท้องแบนราบสวยงามต้องท่านี้เลยยยยย

• นอนราบบนพื้น
  • ยกขาทั้งสองข้าง พร้อมกับแขนเหยียดขึ้นมาแตะที่เท้าพร้อมกัน
  • เซ็ตละ 10 ครั้ง
  • ท่านี้ใครที่ยกขาไม่ขึ้น หรือขึ้นยากมาก ต้องใช้แรงดีดตัวนิดนึงค่ะ เราต้องสู้เพื่อความเฟิร์มค่ะ ฮึบๆๆ

มาค่ะท่าสุดท้าย คล้ายท่าซิทอัพปกติเพียงแค่ไม่ต้องง้อคนจับขาให้ ฮี่ๆ

• นอนราบกับพื้น มือแตะท้ายทอย
  • ยกลำตัวขึ้นพร้อมพับเข่า เซ็ตละ 15 ครั้ง

3 ท่า Work out คนเดียวได้ง่ายๆ เนอะ ต่อไปนี้ไม่ต้องง้อแล้วค่ะ จะพ่อ จะเพื่อน หรือจะแฟน ทับข่งทับขาอะไรกันนนน ไม่ต้อง!ขอ Sit up เกร็งหน้าท้องคนเดียวสวยๆ อยากเฟิร์มทำเลยค่ะไม่ต้องรอเอาท่ามาแบ่งกันแล้วทำเป็นรูปการ์ตูนน่ารักขนาดนี้ ดูเพลินๆ แล้วอย่าลืมทำตามกันด้วยนาจาาาา บรัยยยส์

JanejiraJane

JanejiraJane

FULL PROFILE