[SWATCH] ลิปสติกโทนสุภาพ นู้ด ชมพู น้ำตาล 22 สี

44 19

สวัสดีค่ะทุกคน ช่วงนี้ยังอยู่ในช่วงแห่งการไว้อาลัยกันอยู่นอกจากเราจะต้องแต่งกายให้สุภาพแล้ว เมคอัพก็ไม่ควรจะฉูดฉาดเช่นกันวันนี้เมย์เลยรวมเอาลิปสติกที่มี ซึ่งเป็นโทนสีสุภาพ นู้ด ชมพู น้ำตาล มาให้เพื่อนๆชมกันเพื่อเป็นตัวเลือกสำหรับการแต่งหน้าในช่วงนี้นะคะจริงๆลิปโทนสีนี้ เป็นโทนธรรมชาติที่ใช้ได้ง่าย ใช้ได้ประจำวันทุกวันเลยค่ะเมย์เลือกมาหลายเฉด หลายเท็กเจอร์ ทั้งครีมมี่ และ แมท เพื่อนๆก็ลองเลือกให้เข้ากับสีผิวและความชอบตัวเองนะคะ ^^ทุกแท่ง ราคาจะอยู่ที่หลักร้อย 200-500 บาทค่ะ หาซื้อได้ที่ drug storeมีแค่ Too faced และ Kat Von d ที่ราคาจะประมาณ 1,000 + ค่ะ ซื้อได้ที่ Sephora

ตัวนี้ถือว่าถูกและดี เนื้อมูสกึ่งแมท ไม่แห้งแมทซะทีเดียวปากไม่แห้ง ทาง่าย ราคาไม่แพงสีออกทางชมพู ในรูปเมย์ทาแบบจัดเต็ม แต่ปกติจะชอบทาบางๆ จะได้สีปากที่เป็นธรรมชาติ
ตัวนี้ สีสวยมาก ชอบเป็นการส่วนตัวเนื้อดี เกลี่ยง่าย ติดทน กินข้าวก็มีหลุดบ้างเป็นปกติไม่แห้ง ไม่เป็นขุยผง ดีงามสมราคาหลักพันค่ะ

อันนี้สำหรับคนชอบลิปครีม ที่มีความวาวนะสีเนื้อวาวๆ ไม่เป็นคราบ ไม่หนักปาก
สีนี้ออกแนวลาเต้ น้ำตาลละมุน น่าจะเหมาะกับสาวผิวเข้ม
ตัวนี้เนื้อกึ่งแมท สีพีชออกไปทางส้ม จะทาเดี่ยวๆ หรือผสมกับสีอื่นก็ดูสวย
สีนี้แม้จะดูเข้ม แต่ก็เป็นโทนน้ำตาล เมย์ว่ามันไม่ได้ดูจัดจ้านใครที่ชอบทาสีสดๆ ก็ลองเปลี่ยนมาเป็นโทนน้ำตาลเข้มดูค่ะ
อันนี้สีออกชมพู เนื้อลิปค่อนข้างแห้ง เบาบาง ไม่หนัก แต่สีก็ไม่ค่อนสม่ำเสมอนะแต่ใช้แตะๆแล้วเอานิ้วเกลี่ย จะได้สีปากชมพูธรรมชาติ
สีส้มอิฐ สีน้ำตาลอมส้ม เป็นอีกสีที่แม้จะเข้ม แต่ก็ไม่จัดจ้านเกินไปค่ะ
สีชมพูอมน้ำตาล สีนี้ทาง่าย ใช้ได้ทุกวัน
สีพีชอมน้ำตาล สำหรับใครที่ไม่ชอบโทนชมพูค่ะ
สีนี้มีความเก๋ น้ำตาลที่ดูมีอะไร ดูสุภาพ และดูสุขุม
สีชมพูหวานๆ
สีชมพู มีติ่งน้ำตาลนิดๆ สีนี้ทาแทบทุกวันทาแล้วได้ลุคแมท แต่เนื้อครีมนะ เลยไม่ทำให้ปากแห้ง ชอบมาก
สีนี้ใกล้เคียงกับสีข้างบน แต่ออกส้มน้ำตาลมากกว่า เท็กเจอร์คล้ายกัน แต่อันนี้ม้อยกว่า
เนื้อแมท ติดทน สีพีชน้ำตาล เม็ดสีชัด
สีนู้ดน้ำตาล ครีมมี่มากๆ สำหรับใครที่ไม่ชอบความแมท
สีชมพูตุ่ม เม็ดสีแน่น ติดทน
สีชมพูอมส้มอมน้ำตาลนิดๆ แมท สีชัด ติดทน
สีน้ำตาลพีช อมส้ม
สีชมพูหวานๆ
สีชมพูดหวานๆอีกเฉด
อันนี้เป็นลิปแมทที่ดีที่สุดที่เคยใช้มา เนื้อดี เกลี่ยงาน สีชัด ไม่คราบ ไม่แห้ง ไม่หนักปากดีงามสมราคาหลักพันจ้ะเป็นยังไงกันบ้างคะ เมย์อาจจะไม่ได้รีวิวละเอียดมากนะคะ เพราะตั้งใจให้ดูเฉดสีกันหวังว่าจะเป็นประโยชน์นะคะไว้เจอกันใหม่ บล็อกหน้า สวัสดีค่า ^^ 
  1. nyx – soft matte #CANNES
  2. too faced – melted matte #SellOut
  3. maybelline – color sensational  #935 sin-a-mon
  4. maybelline – color sensational #930 truffle tease
  5. loreal – collection star #C405 barely coral
  6. maybelline – color sensational #925 maple kiss
  7. loreal – #219 rose fondu
  8. loreal – #220 chocolate rouge
  9. wet n wild – #912C in the flesh
  10. boyfriend – #CHARLIE sexy nude
  11. boyfriend – #SEAN gingerbread
  12. boyfriend – #NIAL  salmon pink
  13. maybelline – velvet matte #MAT12
  14. loreal – #102 samaritaine beige
  15. golden rose – kiss proof #11
  16. lifeford – #LS739
  17. revlon – matte lipstick #003 mauve it over
  18. 4U2 kiss me harder – #06 again & again
  19. 4U2 kiss me harder – #09 until dawn
  20. 4U2 kiss me harder – #10 erotic minds
  21. 4U2 kiss me harder – #11 touch ma’ body
  22. kat von d – #LOLITA II

Me.Melissa

Me.Melissa

สวัสดีค่ะ เมย์ค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักชาวจีบันทุกคนเลยคะ ^^ ชอบแต่งหน้าตัวเองและคนอื่น 55 และชอบของสวยงามทุกอย่างบนโลกนี้ มีความสุขที่เห็นตัวเองและคนอื่นๆ ดูดี :p และอยากทำให้คนอื่นดูดีด้วยเหมือนกัน
อยากรู้จักพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ที่รักสวยรักงามเหมือนกัน ^^
https://www.facebook.com/MeMelissaMakeupLover

FULL PROFILE