[ How to ] แต่งหน้า Halloween โทนม่วงกันเถอะ :P

13 8

สวัสดีค่ะ พบกับนิ้งอีกแล้วนะคะวันนี้จะมาแต่งตาโทนม่วง ๆ กันค่ะ

พร้อมแล้วมาเริ่มกันเลยค่ะ

1. เก็บผมให้เรียบร้อยค่ะ

2.ลงรองพื้นแล้วเกลี่ยให้ทั่วเลยค่ะ ^_^

3. อย่าลืมทาคอด้วยนะ 5555

4.จากนั้นก็ลงคอนซิลเลอร์ แล้วเกลี่ยให้เนียน

5.เขียนคิ้ว อันนี้เขียนตามรูปคิ้วเพื่อนๆเลยค่ะ

6.ทาอายชาโดวสีชมพูอมม่วงทั่วเปลือกตาทั้งสองค่ะ

7.ไลท์สันดั้งตั้งแต่หัวคิ้วลงมาเลยยยย ก็ได้ตามรูปด้านบนค่ะ

8. เขียนขอบตากันนน นิ้งลากทั้งข้างบนและข้างล่าง เพื่อเป็นไกด์ไลน์ที่จะลงอายชาโด้วสีดำค่ะ

9. Tapอายชาโดวสีดำลงในเส้นที่เราร่างไว้เลยค่ะ

ก็จะได้แบบนี้ >3<

10. ใช้แปรงปัดเพื่อให้สีม่วงเราฟุ้งๆค่ะ

11. เรามาวาดตาตัวตลกกันค่ะ

11.1 นิ้งจะร่างเส้นตรงมาก่อน 1 เส้น แล้วค่อยระบายเพิ่มให้ได้ตามรูปค่ะ

11.2 ด้านบนก็ทำแบบข้างล่างค่ะ

ได้แล้ววววว :)

12.ติดขนตาปลอมค่ะ นิ้งเลือกขนตาปลอมใหญ่ๆค่ะ

13.มาทาปากกันค่ะนิ้งใช่ NYX soft matte lip cream สี Madrid ทาให้ทั่วริมฝีปากเลยค่ะ

14. แตะอายชาโดวสีตำมาทาบริเวณทั้งขอบปากบนและล่าง

15. ตกแต่งเพิ่มเติมค่ะ นิ้งใช้อายไลน์เนอร์วาดไม้กางเขนลงไปค่ะ

16.เตรียมพร้อบ + แต่งตัวเพิ่มค่ะ 55555

มาดูกันนนนน

...

..

.

เป็นยังไงกันบ้างคะ สำหรับการแต่งหน้าลุคนี้ใครที่มีเครื่องสำอางหลายๆสีก็ลองเอามาแต่งกันได้ค่ะ

นอกจากนี้ยังแต่งไปปาร์ตี้ก็ได้ แซ่บๆกันไปค่ะคุณ

ขอบคุณมากๆที่เข้ามาดูกันนะคะ ^_^

NNIKK_

NNIKK_

นิ้ง | 19

Makeup | Art

FULL PROFILE