รีวิวโต๊ะเครื่องแป้งของเด็กหอ(ฉบับเคลียกรุ)

17 7

สวัสดีค่ะสาวๆชาวจีบันทุกคนวันนี้เราจะมารีวิวโต๊ะเครื่องแป้งของเราแบบคร่าวๆ ฉบับเคลียกรุนะคะนี่เป็นกระทู้ที่สองของเรา ผิดพลาดยังไงขอโทษน้าาาา

ก่อนอื่นเลย ต้องบอกว่าเราอยู่อพาร์ตเมนต์กัน3คนแม่ลูกแบบสาวสาวสาว แน่นอนว่าผญ.3คนของเยอะแน่นอนค่ะ ต้องประหยัดพื้นที่ โต๊ะเครื่องแป้งเราจริงๆคือตู้TVค่ะ แต่เอาTVออกไปเพราะไม่จำเป็นแล้ว เลยกลายเป็นตู้หนังสือ+โต๊ะเครื่องแป้งของเราสะเลยเพราะของเยอะสุดเลยได้พื้นที่ส่วนนี้ไปอิอิ เกริ่นมายาวแล้วไปดูกันเลยดีกว่าจ้าาาา

สถาพก่อน-หลังของโต๊ะเครื่องแป้งเค้าเองงง รกมากTT

จัดแล้วได้ออกมาเป็นแบบนี้ ไม่สวยงามมากเน้นหยิบจับง่ายค่ะจะแบ่งของออกเป็นส่วนๆ โละของที่หมดอายุ,ไม่ชอบ,มีซำ้ ออกไปเลยเหลือจำนวนลิ้นชักน้อยลงค่า

มาดูส่วนแรกกันเลย จะเป็นหน้ากระจก ประกอบด้วย

1. สกินแคร์ที่ใช้ประจำ
  2. กระปุกออมสิน
  3. กระดาษทิชชู่
  4. ทิชชู่เปียก
  5. คลีนซิ่ง,รีมูฟเว่อ,สเปรย์นำ้แร่ ต่างๆ
  6. ถังขยะอันเล็ก
  7. หวี,กระจกแบบถือ 
  8. อื่นๆเล็กน้อย

รีมูฟเว่อ,สเปร์นำ้แร่,คลีนซิ่ง,สกินแคร์แบบขวด ใช้กล่องเหมือนที่ใส่เอกสาร ซื้อได้ที่ daiso B2S lotus ห้างหรือร้านขายของทั่วไปค่ะ ราคาไม่แพงแล้วแต่จะเลือกกันเลยค่า

หวี,กระจก ใส่กล่องทรงสูง ฃหรือแก้วก็ได้ค่ะ ของเราใช้กล่องแบบนี้ ซื้อที่daisoค่า

ด้านหลังกล่องใส่หวีเป็นที่ล้างแปรง,ที่คาดผม,ที่ฉีดเต่าที่ไม่ค่อยใช้ กับคัตตอนบัทค่า

ปล.แอบมีกระเป๋าสตางค์ที่ไม่ค่อยใช้มาเสียบไว้ด้วยอิอิ

ตรงนี้เป็น สำลีที่ตุนไว้ กล่องเครื่องประดับ มีตุ๊กตาแบมแบมมาเสียบไว้ด้วย><

ครีม,แป้ง,สเปรย์นำ้แร่ที่ใส่กล่องไม่พอ มากส์ชีทแผ่นใหญ่ที่ใส่ลินชักไม่ได้,ครีมที่ใช้ทุกวัน,กระปุกออมสิน,ขวดกนังยาง,กล่องกิ้บดำ,ถังขยะ,ทิชชู่เปียกค่า ดูเหมือนจะรกแต่กยิบใช้ง่ายค่า

มาที่ด้านบนของลินชักกันบ้าง ด้านบนกล่องแรก มี

1. ตลับเปล่าคูชั่น 
  2. แป้งที่ใช้บ่อย
  3. ออโลเวล่าเจล
  4. ยามาเล็บ
  5. อาหารเสริม

บนลินชักอันที่สอง ใส่ของไว้ในชั้นอะคลิลิคใส ราคาหาได้ตามอนเทอร์เน็ทเลยค่า แต่ของเค้าซื้อที่ร้าน DIY ซีคอนสแควร์ศรีนครินทร์ เพราะใกล้บ้านค่า เลือกแบบตามชอบได้เลย ของบนนี้มี

1. รองพื้น,เบสเมคอัพแบบขวด
  2. ลิปสติก,ทินท์ ที่ใช้บ่อยๆ
  3. กระเป๋าคสอ.บางส่วน

บนลิชักอันสุดท้าย มี

1. มือถือที่ไม่ใช้แล้ว
  2. สกินแคร์รักษาสิว
  3. โบว์ผูกผม
  4. กระจกอันเล็กๆ
  5. บทสวดมนต์
  6. กระเป๋าคสอ.ที่เกลือ
  7. อื่นๆที่เป็นชิ้นเล็กๆจิปาถะค่ะ

มาที่ลินชักแรกกันเลย อันนี้ตอนแรกใช้ใส่ปากกาแต่เอามาสัลบกับลินชักเดิมเพราะของน้อยลง ลินชักนี้เราซื้อที่b2s ราคา100-200฿ ค่ะไม่แน่ใจTTแต่ราคาประมาณนี้ 

ชั้นแรกใส่พวกแปรงแต่หน้าค่ะ เพราะฝุ่นเยอะมากเอาออกมาตั้งไม่ได้เลยTT

ชั้นที่สองใส่ ฟองนำ้,พัฟ,พัฟคูชั่น

ชั้นสุดท้ายใส่สำลีค่า

มาต่อที่ลินชักที่สองกันบ้าง ชั้นนี้ซื้อที่ร้านขายของแถวบ้านราคา99฿ หาซื้อได้ทั่วไปราคาไม่เกิน200฿ ค่า

ชั้นแรกใส่อายชาโดว์ต่างๆ พาเลทเมคอัพขนาดไม่ใหญ่,เขียนคิ้วฝุ่น

ชั้นที่สองใส่บลัชออน,ไฮไลท์,เฉดดิ้ง,คูชั่นบลัช ครีมบลัชแบบตลับค่ะ

ชั้นสุดท้ายใส่คอนซิลเลอร์,ไฮไลท์,เฉดดิ้ง,ครีมบลัช พวกผลิตภัณฑ์เนื้อครีมค่ะ

ลินชักที่สามซื้อที่B2Sค่า

ชั้นแรกใส่พวกคู่ชั่นที่ใช้บ่อยๆ

ชั้นที่สองใส่เบสเมคอัพแบบหลอดและแบบสติ๊ก

ชั้นสุดท้ายใส่แป้ง,คูชั่นที่ไม่ค่อยได้ใช้ค่ะ

มาถึงลินชักที่สี่แล้วค่า ลินชักนี้จะใส่พวกลิปกับพวกงานตาคิ้วแบบแท่งต่างๆค่า

ชั้นแรกใส่พวกลิปบำรุงต่างๆกับลิปสติกแบบต่างๆที่ไม่ค่อยใช้ค่ะ

ชั้นที่สองใส่พวกลิปติ่มจุ่มกับทิ้นท์ที่ไม่ค่อยใช้

ชั้นสุดท้ายใส่พวกงานแท่งต่างๆ มี

1. มาสคาร่า
  2. อายไลเนอร์
  3. ดินสอเขียนคิ้ว
  4. ลิปไลเนอร์
  5. อายชาโดวสติ๊ก

ลินขักสุดท้ายแล้วววว แอบเอาเดอะบามมาซุกไว้ด้านข้างเพราะไม่มีที่เก็บ555555

ลินชักแรกใส่มากส์ชีทที่แผ่นไม่ใหญ่

ชั้นที่สองใส่พวกเทสเตอร์ต่างๆ อายมากส์ ที่ลอกสิวเสี้ยน

ชั้นสุดท้ายใส่พวก ที่ดัดขนตา,กบเหลา,ขนตาปลอม,แป่นบลอคคิ้วค่ะ

รีวิวจบแล้วค่าาาาาาา ผิดพลาดยังไงขอโทษอีกครั้งนะคะ มารีวิวในแบบของเราว่าเราจัดยังไง หวังว่ารีวิวนี้คงจะมีประโยชน์สักนีสสสสสำหรับสาวๆทุกคน ขอบคุณค่า บ้ายบายย:)

Mildmoo

Mildmoo

ชอบเล่นคสอ.มากกกกก
เป็นติ่งเกาหลี อกซ
ชอบกินน
ยังไม่เคยทำรีวิวหรือฮาวทูเลยถ่ายรูปไม่สวย555

FULL PROFILE