ZJB Backpack : พาส่อง 3 ร้านสายคิ้วท์แดนญี่ปุ่น Gudetama , Ghibli , Pokemon Center

13 6

HIIIIIIII ... สวัสดีค่าา ปิ่น ZJB เองค่ะ ปกติมาแต่บล๊อกแต่งหน้า

แต่วันนี้ เปลี่ยนเเนวๆ  คือเราไปโอซาก้ามาเมื่ออาทิตย์ก่อน

มีโอกาสได้เจอกับเพื่อนสาวชาวญี่ปุ่น นางเลยพาเราทัวร์ร้านคาเฟ่ ช็อปสินค้า

ตามสไตล์ที่วัยใส (เหรอ) อย่างเราต้องชอบ  ..  อาสึโกะ ทำปิ่นกรีดร้องมากกก

คือทั้งสามช็อปที่เก็บภาพมาฝากนี้ อยุย่านเดียวกันหมดค่ะ  คือ Umeda Station ที่ Osaka

สามารถเดินถึงกันหมดเลย  ใครไปเที่ยวโอซาก้า ก็ลองแวะไปดูนะ  อันนี้เราเก็บภาพส่วนนึงมาฝากค่าาาา

เริ่มต้นที่  Gudetama cafe หรือ คาเฟ่ไข่ขี้เกียจ  นึกว่าจะคนเยอะ

แต่พอมาจริงๆ คนน้อยมากกกก อาจจะเป็นเพราะปิ่นมาวันทำงานด้วยแหละ

คาเฟ่ตั้งอยุที่ชั้น 7 ของห้าง HEP FIVE  ค่ะ

ในร้านจะมีหนังสือภาพการ์ตูน Gudetama  เป็นจุดๆ

ถามอาสึโกะ นางบอกก็มีแค่ภาพเนี่ยแหละ ไม่มีไรหรอก 55555555555

ในร้านจะมีมุมของฝากเล็กๆ ก็ดูไม่มีไรมาก อาสึโกะเลยพาไปร้านของฝากกูเดทามะ  

เดินออกจากร้าน ลงบันได้เลื่อนไปชั้น สองชั้น ไม่แน่ใจ  อยุติดบันไดเลื่อนเลยค่ะ

เครื่องเขียนน้องไข้ทั้งหลายยยยยย

ถ่ายรูปหนำใจละ  (ไม่ได้ซื้อ = =)อาสึโกะ ก็พาเดินลงมา เดินข้ามฟาก ไปอีกห้างนึง

ซึ่งจำชื่อไม่ได้   นางบอกมีช็อปของการ์ตูน Ghibli อยู่

เอ้า ...ก็ตามไปสิคะ (เราสาวก โตโตโร่)

เจอป้ายร้าน เราก็อยากกรีดร้องละ ไม่เจอกันนานเลยนะ โตโตโร่เพื่อนรัก 555555555

โซนแรกที่เข้ามาเจอ  เป็นโซนผ้าห่ม หมอนมุ้ง  กับพวกเครื่องใช้ของ Baby

ตรงนี้จะมีทั้งของแม่มดน้อย Kiki และ Totoro ค่ะ

ต่อปายยย  ก็เดินข้ามมาอีกห้างนึง อันนี้จำไม่ได้ทั้งชื่อห้าง เลขชั้นเลย TT

ซอรี่ ... แต่ก็อยุละเเวกเดียวกันหมด  เกือบทั้งชั้นเป็นของโปเกม่อนหมดเลยค่ะ

คร่าวๆก็มีเพียงเท่านี้ เดินเล่นเพลินๆได้อีกประมาณครึ่งวันในย่านนี้

สำหรับแฟนๆ เจ้าตัวการ์ตูนสามตัวนี้ ถ้าไปรับรองไม่ผิดหวังค่ะ

เดินเพลิน  ช๊อปฟินแน่นอนนนนน

สำหรับวันนี้ ขอลาไปก่อน

พบกับปิ่นได้ใหม่ ในกระทู้ How to ที่เดิมจ้าาา  บรายยยยยยย

zjb wong

zjb wong

Zjb wong.
❤️ cosmetic lover
❤️ make up lover
❤️ fashion lover
❤️ painter
❤️ art and design

FULL PROFILE