Review : skincare routine by ใหม่ศรี

14 5

เมื่อวันก่อน ใหม่ศรี ได้ทำการรีวิว ผลิตภัณฑ์ ที่ใช้ทำความสะอาดหน้าไปแล้ว

วันนี้ใหม่ศรี ขอมารีวิว ตัว skincare ที่ใหม่ศรีใช้เป็นประจำกันดีกว่าค่ะ

โดยขั้นตอน ลำดับ การทานั้น ตามรูปจาก ซ้าย ไป ขวา เลยค่ะ

ขั้นตอนแรก : ใหม่ศรีจะทา รกหมูก่อนค่ะ 555 คือผลิตภัณฑ์ Fracora ขวดสีชมพูค่ะ

ตัวนี้จะช่วยในเรื่องของความกระจางใสค่ะ และที่สำคัญซึมเข้าสู่ผิวง่ายมากค่ะ ไม่เหนียวเนอะหนะค่ะ

แต่มีกลิ่นนิดนึงนะค่ะ (กลิ่นออกคาวๆหน่อยค่ะ ><" )

ขั้นตอนที่สอง : ใหม่ศรีจะใช้ตัว SENA MARINE PLANKTON ตัวนี้ใหม่ศรีเพิ่งใช้เองค่ะ แต่หลังจากที่ใช้แล้วรู้สึกพึงพอใจมากค่ะ (แอบรู้สึกดีกว่าตัว Biotherm อีกค่ะ >< ) ในเรื่องของกลิ่น และการซึบเข้าสู่ผิว ดีมากค่ะ ไม่เหนียวหน้า

ขั้นตอนที่สาม : คือตัว skinsista ตัวนี้ทาเข้าผิวแล้วซึบไวมาก ทั้งที่เป็นเนื้อครีม เมื่อใช้แล้วรู้สึกผิวหน้านิ่มากค่ะ มีกลิ่นหอมอ่อนๆธรรมชาติด้วยค่ะ

ขั้นตอนสุดท้าย : คือครีมหน้าหมีค่ะ มันคือ Ezerra ตัวนี้ใหม่ศรีปลื้มมาก เพราะเมื่อก่อนใหม่ศรีเป็นสิวเยอะมาก แล้วทดลองใช้หลายๆอย่างแล้วไม่หาย แต่พอมาเจอตัวนี้แล้วหายเลยยยยย แต่ช่วงที่รักษาใหม่ใช้แค่ตัวนี้ตัวเดียวนะค่ะ เหมือนปรับสภาพผิว เพราะตัวนี้อ่อนโยนมากค่ะ และตัวนี้ช่วยในเรื่องผิวแห้งเป็นอย่างดีค่ะ ช่วงหลังๆใหม่ศรีผิวแห้งมาก ใหม่ศรีจะใช้ครีมหมีโปะหน้าเยอะๆหลังจากทา skincare ทุกตัวเสร็จแล้ว

maii_tanaree

maii_tanaree

ชื่อเล่น : ใหม่
ชอบการแต่งหน้า
เริ่มหันมาดูตัวเองตอนวัยเบญจเพศ
(ช้าไปมั้ย ><")

FULL PROFILE