เม้าท์มอย+เห่อ Sephora favorite ที่จะsale 20%off เร็วๆ นี้

30 13

สวัสดีค้าสาวๆทุกคนนี่เป็นการเห่อครั้งแรกหลังจากที่ติดตามแอบส่องคนอื่นมานานวันนี้ได้มีโอกาสมาเขียนกระทู้ เห่อของใหม่ที่เราได้มาตอนไม่ได้ลดTTแต่กำลังจะลด20% ที่Sephora USA เร็วๆนี้ไปดูกันเลยยย ^^...

ทั้งหมดในกล่องนี้มี12ชิ้น 12แบรนด์ด้วยกันมาในขนาดtravel size และfull size ค่ะ ถ้าเฉลี่ยแต่ละชิ้นตกชิ้นละ250฿ ราคารายชิ้นดูน่ารักแต่ราคายกเซ็ทตอนที่เจ้าของกระทู้ซื้อมา ประมาณ3000-3200฿ หน้าเว็ป75$(ช็อคแพรบบ~~) แพงค่าจัดส่งมาไทยเพราะนางค่อนข้างหนักค่ะ TT..ไปดูกันดีกว่ามีอะไรเด็ดดวงบ้าง

Beautyblender สี nude ขนาด2.83g/0.1ozฟองน้ำรูปไข่ที่ไม่ต้องพูดถึงความดีงามของนางเรื่องฟองน้ำต้องยกให้แบรนด์นี้เค้าดีจริงๆค่ะส่วนตัวชอบชิ้นนี้คิดว่าได้ใช้จริงอยู่แล้วจึงตัดสินใจซื้อ

Becca shimmering skin perfect สี Moonstoneเป็นอีกตัวที่ทำให้ตัดสินใจซื้อเซทนี้เพราะอยากลองเล่นไฮไลต์แบรนด์นี้นานแล้วมันคือไฮไลต์ในดวงใจของใครหลายคนเลยใช่ไหมคะตัวนี้ จริงๆเจ้าของกระทู้เพิ่งเคยได้ลองเหมือนกันค่ะพุ่งจริงอะไรจริง ตอนแรกลองใช้นิ้วปาดดูแอบตกใจเพราะชิมเมอร์แน่นและชัดแต่ลองใช้กับแปรงแล้วโอเคมาก อยู่ที่การลงน้ำหนักมือ (อย่าลงหนักนะคะเดี๋ยวมีคนทักว่าหน้ามัน555)อีกอย่างคือนางค่อนข้างติดทนค่ะอยู่ได้ถึงบ่ายเลยสำหรับเจ้าของกระทู้แล้วคิดว่าจะหยิบนางมาใช้ในลุคแน่นๆ สายฝ.อะไรประมาณนั้น ถ้าeveryday lookขอกลับไปซบอกhourglass เหมือนเดิมเพราะหลงรักความนัวของนางจริงๆ

Benefit ka-brow shade 3 ขนาด 1g/0.03ozงานคิ้วก็มาน้า อันนี้เป็นครีมเจลเขียนคิ้วที่มาพร้อมกับแปรงหัวตัดในแพ็กเกจเก๋ๆแบบฉบับของbenefit เค้าหละครีมเจลมาในขวดแก้วเล็กตอนแรกที่ได้ลองรู้สึกว่าตัวครีมมันแห้งๆฝืดๆ แต่พอมาปาดที่แขนแล้วติดง่ายนะคะพอเขียนไปสักพักจะเซทตัวคล้ายแบบฝุ่นเลยดูธรรมชาติดีค่ะสีชัด และทน (บล็อกเกอร์ ตปท.เค้าบอกว่ากันน้ำด้วยนะ) แต่ส่วนตัวแล้วคิดว่าค่อนข้างใช้ยากไม่ค่อยถนันมือเท่าไร

Cover fx Enhance Click in buddy ขนาด 4.8g/0.17ozแบรนด์นี้เพิ่งวางขายในSephora ไทย เมื่อเดือนก.ค.ที่ผ่านมานี้เองค่ะ แต่เป็นแบรนด์ที่น่าลองมากๆเลย และตัวที่มาในเซทนี้คือครีมไฮไลต์ที่มาในรูปแบบstick ใช้ง่ายพกพาสะดวกค่ะแนะนำว่าเวลาใช้ค่อยๆแตะนะคะแล้วใช้นิ้วเบลนๆเอาเพราชิมเมอร์เค้าค่อนข้างชัดแต่ละเอียดดีค่ะดีงามใช้ได้ทุกโอกาสเลยส่วนตัวชอบคิดว่าน่าจะหยิบมาใช้ได้บ่อยๆ^^

Laura mercier translucent loose setting powder + Puff ขนาด 9.3g/0.33ozแป้งตัวดังของป้าลอร่า ที่ใครๆก็ใช้กัน มาในขนาด travel size และพัฟนุ่มๆ (เก็บใส่กระปุ๊กยากนิดนุง)แป้งตัวนี้เป็นแป้งฝุ่นเนื้อละเอียดใช้เซทหลังลงรองพื้นคือเลิศ เนียน ผ่องมาก ส่วนนตัวชอบมากแต่ขอติงเรื่องกระปุกนางนิดนึงบอบบางเหลือเกินTT

Estee Edit the edgiest kohl shadow stick สี 01 black viper ขนาด1.4g/0.049ozตัวนี้น่าจะเป็นshadowเนื้อครีม ที่มาในรูปแบบstick ตามชื่อของนางเลย ส่วนตัวใช้ได้เป็นทั้งเป็นไลน์เนอร์และeyeshadowในการแต่งลุคsmokeyeye แล้วลงeyeshadowแบบฝุ่นทับเพิ่มความแน่นอีกระดับ^^

Kat von D tatto liner in trooper ขนาด0.55mlตัวนี้เป็นeyeliner ตัวโปรดของเจ้าของกระทู้เลยค่ะ เขียนง่ายมากๆ

เส้นคมชัดไม่ขาดเลย ปลายพู่กันเล็กเวลาตวัดหางออกมาสวยมากค่ะ สามารถกรีดได้ทั้งเส้นหน้าและบางอยู่ที่น้ำหนักมือเลยชอบๆปกติก็ใช้อยู่แล้ว จึงเป็นอีกตัวนึงที่ทำให้ตัดสินใจซื้อเซทนี้ ^^

Nars radiant creamy concealer สี custard ขนาด 1.4 mlคอนซีลเลอร์ตัวนี้เจ้าของกระทู้ใช้แล้วรู้สึกเฉยๆปกปิดปานกลาง ปิดรอยดำจากสิวไม่ค่อยอยู่เหงื่ออกก็หลุด ค่ะแต่ปกปิดฝ้า กระได้พอสมควร สีนี้ค่อนข้างสว่างไปนิดนึงส่วนตัวเลยเอามาใช้ปิดแพนด้าใต้ตาแทนค้า 

Urban decay VICE lipstick สี 714 ขนาด 3.4g/0.11ozตัวนี้เป็นลิปสติกเนื้อแมทค่ะ สีแดงสวยๆ ทาง่าย เนื้อสีดีติดทนพอๆกับmacแต่แบรนด์นี้ถึง100shadeเลยค่ะ มีทั้งเนื้อแมท เชียร์ และครีมพอได้ลองเนื้อแล้วทำให้อยากไปตำสีอื่นด้วยค้า

Tarte marine boosting 4-in-1 mist ขนาด 7mlอันนี้นางคือสเปรย์น้ำแร่ Tarte สามารถใช้ฉีดบำรุงก่อนลงรองพื้น หลังลงรองพื้น หรือเซทหลังแต่หน้าได้ทั่วไปค่ะจากที่ลองใช้เจ้าของกระทู้ชอบนะคะหน้าดูสดชื่นดี ฉีดหลังแต่งหน้าเสร็จรู้สึกว่าวันนั้นหน้าไม่ค่อยหลุดเลยค่ะแต่ไม่ค่อยชอบที่กลิ่นมันค่อนข้างฉุนไปหน่อย

Glamglow supermud ขนาด 10ml/0.3ozกรี๊ดดดดสิ่งนี้คือมาร์คตัวดังที่ฮิตมากในหมู่ของblogger ต่างประเทศ คุณโมเมเองก็ยังใช้ ซึ่งไซต์จริงขนาด1.2oz ราคาอยู่2000+มันเป็นมาร์คโคลนค่ะทุกคน ทางแบรนด์เคลมสรรพคุณว่ารักษาปัญหาสิว และสีผิวไม่เท่ากัน วิธีใช้มาร์คทิ้งไว้ตอนแรกอาจจะแสบนิดหน่อยเนื่องจากมันมีส่วนประกอบของกรดอะไรสักอย่าง555 แต่แปปเดียวก็จะปกติค่ะ ทิ้งไว้จนแห้ง จะเห็นว่ามีเหมือนจุดๆสีดำอยู่ที่รูขุมขนนะคะ อันนั้นแหละค่ะคือประสิทธภาพที่มาร์คดึงสิ่งสกปรกออกมาได้ หลังจากล้างออกรู้สึกหน้าใส รูขุมขนกระชับขึ้น แล้วสิวเสียนหลุดจางลงด้วยอ๋อมันแพงตรงนี้นี่เอง5555 ชอบค่ะถือว่าคุ้มค่า กับการได้ลองมาร์คตัวนี้ทำให้อยากไปตำfull size มากๆเลยยย ~~~~ 

Foreo Luna play in fuchsia อันนี้คือเครื่องทำความสะอาดผิวหน้า  ย้ำ! ว่าเครื่องนะคะกดปุ่มด้านหลังแล้วเครื่องจะทำงานตอนแรกคิดว่ามันคงเป็นที่ที่ขัดยางๆปกติ แต่แกะออกมาแล้ว เฮ้ย! เก๋อะ มันช่วยทำความสำะอาดเวลาเราล้างหน้า หรือมาร์คglamglowแล้วล้างออกก็ใช้นางขัดสิวเสี้ยนได้ทำให้สะอาดยิ่งขึ้น ชอบค่ะน่ารักดี เหมาะสำหรับสาวๆที่แต่งหน้าอย่าเราๆที่สู้ดดด^^

หมดแล้วค้า ^^ เป็นไงกันบ้างคะสำหรับ Sephora favorite เซทนี้คุ้มค่าแก่การเสียเงินไหมเอ่ย หากใครสนใจก็ลองฝากญาติพี่น้องเพื่อนๆที่อยู่USAหิ้วมาให้กันได้เลยค้าเพราะ4-7 พ.ย.นี้ Sephora ที่นั่นsale20%คุ้มค่าแกการเสียเงินมวากกกกก 5555

ขอบคุณทุกๆคนที่อ่านมาจนจบนะคะ หากมีข้อผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย

ป.ล. ภาพอาจจะไม่สวยถูกใจเท่าไรนะคะ 

เพราะว่าลืมเอากล้างมาจากหอ TT 

เลยต้องใช้กล้องโทรศัพท์ถ่ายแทน

เอาไว้โอกาสหน้าหากมีอะไรใหม่ๆจะเอามาอัพเดทให้สาวๆได้ดูกันนะค้า 

บ้ายบายยยยค้า~~~~

Framefay

Framefay

FULL PROFILE