Review ร้านกาแฟ "Love Your Trees" เก๋ๆ ชิคๆ เหมือนหลงอยู่ในป่า

12 11

ฮัลโหลลล... ใครว่าง ใครชอบกาแฟ ใครชอบอาหาร ขนมเค้ก และชอบบรรยากาศเหมือนอยู่ในป่า ต้องอ่านต่อให้จบนะค่ะ! เพราะวันนี้พลอยจะมาแนะนำและรีวิวร้านกาแฟร้านหนึ่ง ที่เพิ่งได้ไปมาเร็วๆนี้ (ต้องขอบอกก่อนนะค่ะว่า นี่เป็นการเขียนและรีวิวครั้งแรก มีอะไรผิดพลาดก็ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ) เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา ไปกันต่อเลยดีกว่าเนอะ!! 

ร้านนี้มีชื่อว่า 'LOVE YOUR TREES' ตั้งอยู่ที่ หมู่.3 ต.นาจอมเทียน อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี       ปัญหาหลักๆที่คนส่วนใหญ่จะเป็นกังวลเวลาไปร้านต่างๆ หรือสถานทีต่างๆ ก็คงหนีไม่พ้นเรื่องที่จอดรถ 'ไปช้าก็ไม่มีที่จอด!' 'จอดไกล เดินไกล ไม่ไปดีกว่า!' แต่ขอบอกว่าที่นี้เป็นที่จอดรถลานหินเล็กๆข้างหน้าร้านเลยค่ะ สามารถจอดรถได้เลยเมื่อตบไฟเลี้ยวซ้าย ฮ่าๆ ไม่ต้องไปเสียเวลาหาที่จอด ถ้าจอดหน้าร้านเราก็ไม่ต้องเป็นห่วงรถของเราอีกด้วย เพราะเราสามารถมองทะลุจากในร้านได้เลยค่ะ.. ดีงามไปอีกก! 

ตอนแรกที่เห็นร้านจากด้านนอกก็คิดว่าร้านต้องเล็กแน่ๆเลย แต่ที่ไหนได้ล่ะค่ะ ใหญ่พอประมาน พอดีเลยก็ว่าได้! Love Your Trees มีสองโซนค่ะ มีโซนนั่งด้านใน In Door ใครอยากจะตากแอร์เย็นๆก็ได้ และก็จะมีด้านนอกหรือ Out Door ให้นั่งกินลมชมวิวป่าไม้เล่นๆเพลินๆ ก็เพลินและได้ฟิวไปอีกแบบด้วยล่ะ!!

หลังจากได้ชมบรรยากาศภายในร้านไปบ้างแล้ว เราก็ไปต่อที่อาหารกันเลยดีกว่าเนอะ! ขอบอกเลยว่าเมนูอาหารมีให้เลือกเยอะอยู่ค่ะ ทั้งคาวหวาน เมนูเครื่องดื่มก็เยอะไม่แพ้กันด้วย ราคาก็พอประมาน บางเมนูก็ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ที่รับได้ แต่บางอย่างก็แพงไปหน่อยค่ะ แต่ก็ไม่ได้มากมายอะไรขนาดนั้น        วันนั้นที่ไป พลอยไปกับเพื่อนอีกหนึ่งคนค่ะ อาหารที่สั่งก็เป็นข้าวผัดไก่ แล้วก็ ซีซ่าสลัด (แต่ขอบอกว่าได้เยอะมากๆ ถือว่าคุ้มกับราคาเลย) สำหรับเครื่องดื่มก็เป็น ชาสตอเบอร์รี่ แล้วก็ ชาพีช (อร่อยมากๆ ไม่หวานจนเกินไปอีกด้วย กำลังพอดีๆ ยกนิ้วให้เลย!)

พอเราทานของคาวไปแล้ว ก็ต้องตบท้ายด้วยของหวานสิค่ะ ใช่มั้ยล้าา! บราวน่ีก็ไม่หวานมากด้วยค่ะ ถ้าใครมีโอกาศได้ไปก็อย่าลืมสั่งบราวนี่มาลองนะค่ะ ของเขาเด็ดจริงๆ! 

พอท้องอิ่มกันแล้ว ก็ถึงเวลาที่จะไปดูบรรยากาศข้างนอก โซน Out Door กันแล้วค่ะทุกคน! ร่มรื่นจริงๆ 

ส่งท้ายกับการรีวิวครั้งแรก... เอาจริงๆพลอยว่าร้านนี้ก็เหมาะกับกลุ่มเพื่อนๆ ครอบครัว คนรัก เลยนะค่ะ เพราะทุกมุมของร้านก็แต่งได้น่ารัก น่านั่ง แถมใครที่ชอบถ่ายรูปก็ไม่ควรพลาดนะค่ะ! ถ้าใครอยากจะลองเปลี่ยนบรรยกาศก็ลองแวะมากันดูนะค่ะ รับรองว่าไม่ผิดหวังแน่นอน แถมพี่ๆพนักงานก็เป็นกันเองอีกด้วย        สำหรับร้านนี้พลอยก็ได้ถ่ายวีดีโอไว้ด้วย เข้าไปดูบรรยากาศเพิ่มเต็มกันได้น้าาาา จะได้อีกฟิวหนึ่งเลยค่ะ อิอิ :) 

ไว้เจอกันในโพสหน้านะค่ะทุกคน!... 

*ข้อมูลเพิ่มเต็ม*ทางร้านเปิด 8:30น. ถึง  19:00น. (ไม่แน่ใจว่าเปิดทุกวันหรือเปล่านะค่ะ รอเช็คกันอีกทีนะค่ะ)และสามารถติดตามข่าวสารของทางร้านได้ที่ Facebook ของทางร้านเลยค่ะ 'Love Your Trees' เพราะทางเฟสร้านจะอัพเดทข่าวสารต่างๆอยู่เลื่อยๆค่ะเบอร์ติดต่อ : 081-9919743/  038-053206

pynidchaa

pynidchaa

Hello :)
I'm Ploy Nidcha. -PYNIDCHA-

-let's not be strangers-

FULL PROFILE