MAKE UP SET กล่องจิ๋วๆก็แต่งสวยได้นะ!

20 11

สวัสดีค่า กีต้ากลับมาแล้ววววว เย้ๆๆวันนี้จะมาเห่อของ เพิ่งสอยมาสดๆร้อนๆเลยค่ะซิสนั้นก็คือออ “MISTINE FASHIONISTA MAKE UP SET”อันนี้จะมีให้เลือก 2 เบอร์ เบอร์ 01 จะเป็นโทนชมพูๆ ม่วงๆแต่ของกีต้าที่เลือกมา จะเป็นสีเบอร์ 02 เน้อออ

มาๆ มาเริ่มแกะกล่องดูกันเล้ยยยย!

ตัวกล่องเขาก็สีดำเรียบๆค่ะ ไม่มีอะไรมากส่วนด้านในเขาก็จะเป็นแบบนี้

เล็กกะทัดรัดมากกกก พกพาได้สบายๆเลย มาดูที่ความหนากันบ้าง

ก็โอเคนะสำหรับกีต้า คือ ชอบ เพราะว่ามันเล็กมากๆ เก็บใส่กระเป๋าได้และเปิดออกมาก็จะเป็นหน้าตาแบบนี้ แท่นแท้นนนนนน

เห็นครั้งแรก คือ เห้ยยยยยยยยยยย ดีงามมากกกกกกกMake Up Set สมชื่อจริงๆ มีครบในตลับเดียว เริ่ดค่ะ!

มาดูกันที่ส่วนแรกHighlight & Blush On

มามะ มาลองสีกันโหน่ยยยย

Highlight กีต้าว่าก็โอเคในระดับนึง แต่ไม่ถึงกับหน้าพุ่งไม่ค่อยเล่นกับแสงสักเท่าไหร่ ถ้าไม่มองดีๆคือนึกว่าแป้งเลย 55555Blush On โอ้ยยยยยยยย คือดีค่า สีสวยยยยย ชอบมากกกก ปัดเบาๆ แก้มระเรื่อดูสุขภาพดีไปอีกกกก

มาต่อที่ส่วนที่ 2Eyeshadow

มาในโทนสีน้ำตาลวิ้งๆ จับเซท 4 โทนสีมาให้เรียบร้อย

เอ้ออออ ชอบนะ ดูแพงดี 555555แล้วก็เขาจับเซทมาแล้วเพราะงั้นทายังไงก็ได้ สีเข้ากันอย่างลงตัวสีสวยนะ แต่ว่าต้องทาย้ำๆหลายรอบสีถึงจะชัด อีกอย่างคือไม่ค่อยจะติดทนสักเท่าไหร่

มาดูที่ส่วนสุดท้ายยยยEyebrow

2 ช่องกลางจะเป็นที่เขียนคิ้ว ส่วนช่องด้านซ้ายสีขาว เป็นไฮไลท์ทาบริเวณโหนกคิ้ว ช่องขวาสุดสีดำจะเป็นอายไลเนอร์

ถ้าใครเคยลองใช้ที่เขียนคิ้วของมิสทีนก็น่าจะนึกออก สำหรับกีต้าคือใช้ดี จำได้ช่วงแรกๆที่เขียนคิ้วก็มิสทีนนี้แหละ ถูกดี 55555555 แล้วก็ชอบสี ดูธรรมชาติดี เขียนคิ้วแล้วสวยนะ ใครยังไม่เคยลอง ลองดูๆ เสียอย่างนึง คือ “แปรง” แข็งมากกกกกใช้ไม่ได้อ่ะ เจ็บคิ้ว -_- ต้องใช้แปรงอันอื่นแทน

สรุป กีต้าว่าเซทนี้เหมาะกับคนงบน้อย สวยได้ในราคาประหยัด หรือคนที่หัดแต่งหน้า เพราะว่าเขาจับสีมาให้ เราไม่ต้องมานั่งเลือกสีเอง อีกอย่างคือ เหมาะแก่การพกพามากๆ สะดวกและประหยัดเนื้อที่กระเป๋า โทนสีด้วยกีต้าว่าเป็นโทนที่เราใช้ได้บ่อย

ราคาก็ไม่แพง 189.- เท่าน้านนนนน      กีต้าซื้อมาจากร้าน Stardust สาขาเซ็นทรัลพระราม 2

แล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้าน้า

guitar gt

guitar gt

💗 Cosmetic
💗 Review & Swatch

FULL PROFILE