[ REVIEW ] ไอเทม "แก้ง่วง" คนที่ต้องอ่านหนังสือ ทำงาน ขับรถต้องลอง!! (เห็นแล้วน้ำลายไหล)

12 7

สวัสดีค่ะทุกคนนน  วันนี้เมย์ก็มารีวิวอีกเช่นเคยนะคะ

แต่ครั้งนี้ไม่ใช่สกินแคร์ละ  แต่มันคือ ของกิน ค่ะ 555 (ขาดไม่ได้เลยย)

เมย์ผู้รีวิวทุกอย่าง  ตั้งแต่สกินแคร์  ของกินเราก็มีนะจ๊าา 55555

คือเมย์ยังเรียนอยู่ค่ะ  มีทำงานด้วย  อย่างถ่ายรูปบ้าง  ขายของบ้าง  แน่นอนว่ามันต้องใช้พลังงานมาก  และเมย์ก็เป็นคนขี้เซาง่วงง่าย  และหลับลึกม๊ากกกกก  แต่!!  เมย์จะหลับทั้งๆ ที่งานยังไม่เสร็จไม่ได้!!  ใครที่แอบอู้งานมาอ่านกระทู้นี้เตรียมเงินไว้กู้พลังชีวิตมาทำงานต่อนะคะ  อันที่จริงเมย์ก็แอบอู้งานมาเขียนรีวิวนะเนี่ย  555  ของกินที่จะมารีวิวนี่หาง่ายค่ะ  ตาม 7-11 เลยจ้าา ไม่แพงด้วย  แค่เห็นก็น้ำลายจะไหละ (เอาจริงๆ เมย์เคยยืนมองแล้วน้ำลายมันไหลเด้ออ 555) มันเปรี้ยวปากจริงงง

ไปดูกันเลยค่ะพี่สุชาติ  ไปค่ะ!!

สารัช  มะขามจี๊ดจ๊าด...ดดด

Super sour tamarind

ราคา 35 บาท 160 กรัม

ตัวนี้เขาบอกว่าเปรี้ยว หวาน จี๊ดจ๊าด สะใจ!! เลยย  คือตัวนี้แค่เห็นก็น้ำลายไหลละ คือมีความเปรี้ยว 55555  แน่นอนว่าโยนเข้าปากปุ๊บ อื้อหือออออ ตาสว่างทันที  เมย์ชอบตัวนี้มากกกกกก  เพราะมันไม่เผ็ดเกินไป อร่อยพอดี มีเกลือเม็ดโต (เผลอกินทีนึงนี่ตาสว่างยิ่งกว่ามะขามอีก)  มีฝาปิดให้เรียบร้อย เก็บได้นาน ราคาก็ไม่แพง  เอาไป 5/5 ค่ะ ไม่มีอะไรจะหักแล้วว 555

มาดูกันอีกตัวเลยจ้าาา

สารัช  มะม่วงหยีรสแซ่บ

Spicy Dried Mango

ราคา 20 บาท  60 กรัม

มาถึงมะม่วงแบบเบาๆ กันบ้าง  ตัวนี้ใครชอบกินส้มแผ่น (หรือะม่วงแผ่นนั่นแหละ) น่าจะปลื้ม  เพราะมันเหมือนเอาส้มแผ่นมาทำเป็นเส้นๆ แล้วคลุกเครื่องปรุงอีกที  ผลที่ได้คือ  อร่อยดีงามมาก  ยั่วน้ำลายแบบเบาๆ ใครว่ามะขามมันเปรี้ยวไปมาลองตัวนี้ๆ  แล้วเขาก็บอกด้วยว่ามะขามจากเพชรบูรณ์เชียวนะจ๊าา  คือต้องลองกันหน่อยแล้วละ 555

จบไปแล้วกับการรีวิวของกินแก้ง่วงแบบฉบับเมย์ 555  ใครที่มีของกินแก้ง่วงของตัวเองก็มาแบ่งปันกันได้เลยย เมย์จะไปลองตำบ้าง  

ตอนนี้เมย์คงต้องไปปั่นงานต่อละค่ะ  แอบมาเขียนกระทู้ตั้งนานแล้วงานจะเสร็จไหมม 555

บ๊ายบายยยยยย 

ปล. ใครเป็นสิวรอคอยรีวิวเมย์ได้เลย  คนงบน้อยเตรียมตัวค่ะ <3

MayPannapat

MayPannapat

สวัสดีค่ะ ชื่อเมย์นะคะ
มีผิวผสม-ขาดน้ำค่าา
เมย์คลั่งไคล้ในสกินแคร์มากกกๆ
คอนเซ็ปท์ผิวเมย์คือ "ผิวดี อะไรก็ดี"
เป็นคนขี้เกียจใช้รองพื้นเพราะตื่นสาย
อะไรที่ทำให้ผิวสวยเลยก็ชอบสรรหามา

ชอบรีวิว skincares มากกว่า cosmetics ค่ะ

E-mail : pannapat2539@gmail.com

FULL PROFILE