สมุนไพรใครว่าเชย...พิมพ์เพกา ลองแล้วมาบอกต่อ

8 4

สวัสดีค่ะสาวๆJeban หลังจากที่เราแอบส่องJebanมาน๊าน..นาน ไม่ว่าจะเข้ามาที่หน้าJeban เลย หรือ ในเฟสบุ้ค และบางทีหาข้อมูลเครื่องสำอาง ก็Jebanนี่แหละ เพื่อนสาวของเรา อิอิ วันนี้เลยอยากมารีวิวเองบ้างค่าา

ที่ผ่านมาเราก็เป็นคนผิวผสมนะคะ แต่ก็จะค่อนไปทางผิวแห้ง เพราะทำงานอยู่ในห้องแอร์ค่ะ และปัญหาอีกเรื่องคือ ช่วงรอบเดือน เรามักจะเป็นสิวอักเสบอะ โอ้โห..แบบว่า ขึ้นคางงี้ ขึ้นปลายจมูกงี้ ขึ้นกลางเหม่งงี้ ชัดมากค่ะ T___T แต่ช่วงปกติก็ไม่ค่อยเป็นอะไรนะคะ อาจจะมีบ้างก็ทั่วๆไปเช่น เริ่มมีริ้วรอยจางๆ หรือ จุดด่างดำจากรอยสิวนี่แหละ 

เข้าเรื่องเลยนะ จะบอกว่า เราก็พยายามหาผลิตภัณฑ์ที่ช่วยกอบกู้ผิว เอาแบบที่ไม่ต้องปุ๊ปปั๊ปก็ได้ แต่ไม่เอาแบบพอเลิกใช้สิวปรุทุกรูขุมขน แบบที่อ่านเจอในเนตมา(กลัววว) เลยคิดว่าอยากลองแนวสมุนไพรบ้าง

ที่ผ่านมาเราใช้ผลิตภัณฑ์ทั่วๆไปค่ะ…ล้างหน้าด้วย นูโทรจิน่า >>บำรุงด้วย การ์นิเยร์สีเหลืองและฮาดะลาโบะสีขาว>>กันแดดZA ก็ง่ายๆตามประสาเนอะ

เอาหละ..พอมาถึงขึ้นนี้ ขึ้นที่เราอยากลองสมุนไพร ซึ่งก็มีมากมาย แต่ครีมแบบที่ขายกันในเนต เราไม่กล้าใช้นะ มาเจอตัวนี้ค่า พิมพ์เพกา เพราะมันขึ้นมาเฟสบุ้คที่เพื่อนกดไลค์เพจ ก็เลยไปส่องๆดู แปปเดียว โดนเลยยย สั่งมาลองสิคะ

ลองมาแกะๆดู เออ…แพคเกจเค้าดูดีนะ สะอาดเรียบร้อยอ่อ..ลืมบอก เราเลือกมา2ตัว ตามที่เค้าแนะนำก็คือ ครีมบำรุงจากสารสกัดว่านหางจระเข้ และ สบู่สมุนไพรพิมพ์เพกา ค่ะ

ครีมบำรุงจากสารสกัดว่านหางจระเข้ ค่ะ

สบู่สมุนไพรพิมพ์เพกา ค่ะ

เท่าที่เราอ่านมา ประกอบกับที่ถามเค้ามานะ…เค้าบอกว่า

ครีมบำรุงจากสารสกัดว่านหางจระเข้ ตัวนี้

สกัดจากว่านหางจระเข้ จะช่วยฟื้นฟูคอนลาเจนใต้ผิวให้แข็งแรง ให้ความชุ่มชื่น

และเก็บน้ำใต้ผิว ให้ผิวนุ่มเด้งงง

ประมาณนั้น ที่สำคัญ

ว่านหางจระเข้ช่วยลดการอักเสบของผิว ลดริ้วรอย รอยดำ รอยแดงที่มาจากสิวด้วย เหมาะกับเรามาก 

ส่วน สบู่สมุนไพรพิมพ์เพกา ตัวนี้ เราอยากลองเอง คือว่า คิดเองว่าควรใช้เป็นเซท

แต่ก็พออ่านแล้วก็น่าสนใจอยู่นะ เพราะเค้าบอกว่าเป็นสบู่ที่ไม่กรด ไม่ด่าง(เค้าเรียกว่าไร)

ก็เหมาะสมกับผิวเราอะ แบบพอดีผิว

คือใช้แล้วจะไม่แห้งตึง ยิ้มแรงได้ อิอิ  และสกัดจากสมุนไพรช่วยเรื่องสิว ริ้วรอยรอยดำอีกด้วย

มาๆลองใช้กันเล้ยยย

เขินนะ..หน้าสด

ความรู้สึกหลังใช้…คือ อย่างที่บอกเลย คือ หน้าไม่แห้งปืดๆอะ แบบรู้สึกมีความชุ่มชื่นหลงเหลือบนผิวหน้า

คือวันที่ใช่นี่ไม่ได้แต่งหน้าจัดเต็มนะ อิอิ ทาแป้ง ปัดแก้มอะไรแบบนั้น

ก็ยังรู้สึกว่า ล้างเครื่องสำอางได้เลย หมดจดอีกด้วย โดยไม่ต้องใช้คลีนซิ่ง

ส่วนครีมนั้น คือ ชอบมาก เพราะซึมไวมาก ไม่เหนียวหน้า

เกลี่ยง่าย ให้ความชุ่มชื่นดี มีกลิ่นอ่อนๆ เราทาตัวเดียวพอนะ ไม่ต้องใช้ตัวอื่นเพิ่ม

ให้ความชุ่มชื้นพอดีเลยหละ

อ่อ เราจะทาชุ่มๆตรงหางตาหน่อย เพราะ เรารู้สึกว่าแถวๆหางตาเวลายิ้ม เรามีรอยบางๆมาละ

เอาความชุ่มชิ้น ช่วยดูแลหางตานิดนึง

โดยรวมก็ยังพอใจนะคะ แต่เพิ่งใช้มา2อาทิตย์เอง เลยบอกอะไรได้ไม่เยอะ อย่างโกดเค้าน๊าา

แต่ที่พอบอกได้ ก็คือ

>>>สบู่สมุนไพร หลังล้างหน้า รู้สึกว่า ผิวนุ่มเด้ง ไม่แห้งตึง

>>> เราถูสบู่ตรงคาง และหน้าผากเป็นพิเศษ เพราะสิวชอบมาบริเวณนั้น

ก็แอบรู้สึกว่า เออ..สิวไม่มานะ แถมไม่แห้งไม่ลอกด้วย

>>> ครีมบำรุงว่านหางจระเข้ เราชอบที่เนื้อเกลี่ยง่าย ช่วยให้ผิวไม่แห้ง แต่ก็ไม่มัน

เพราะผิวเราผิวผสมนะ ครีมบางตัวชุ่มชื่นจนหน้ามัน บางตัว ไม่ชุ่มชื่นจนหน้าแห้ง กับตัวนี้โอเคเลยค่ะ

>>>ช่วงกลางวัน ที่ทำงานในห้องแอร์ ผิวก็ไม่แห้งนะคะ 

ทั้งหมด ประมาณนี้ค่ะ ถ้าใครอยากลองก็ลองจัดมาได้เลยนะ

เราประทับใจมากจากการลองใช้สมุนไพรครั้งแรก อิอิ

สำหรับรีวิวนี้ เป็นครั้งแรกของเราตื่นเต้นมาก ผิดพลาดยังไง ขออภัย อยากโกดกันนะค๊า

miiint_cha

miiint_cha

Beauty,Lifestyle and Travel
welcome to my page

FULL PROFILE