รักษาสิวได้ง่ายๆแค่เลือกใช้ไอเท็มเด็ด (ราคานักเรียน)

13 9

วันนี้อยากมาบอกต่อไอเท็มปราบสิวของดีราคานักเรียนมาบอกต่อจ้าา เอาจริงๆเราไม่รู้เหมือนกันว่าสิวดีขึ้นเพราะอะไร เลยเอาของที่เราใช้อยู่มารีวิวต่อ มีตัวต่อไปนี้เลยยยย

1.เมคอัพ รีมูฟ  Collection

อันนี้ใช้มาสักพักละค่ะ ซื้อได้จาก Watsons ไว้ล้างเครื่องสำอาง คะแนนล้างออกง่าย 3/5 ค่ะ  ล้างแล้วสะอาดดีแต่ยังหน้ายังมันๆอยู่

2. น้ำเกลือ Klean and Kare

อันนี้ใช้มาหลายขวดมากค่ะ ซื้อจาก Watsons เหมือนกัน เราใช้เช็ดหลังล้างเครื่องสำอางหน้าสะอาดมาก ไม่มัน คราบออกหมดค่า  ชอบๆ ^^

3. โฟมล้างหน้า GARNIER

เป็นโฟมล้างหน้าเบสิคที่หลายคนเคยใช้ค่า เราใช้ตัวนี้ตัวแรก แล้วเปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่นบ้าง แต่สุดท้ายก็กลับมาใช้ยี่ห้อนี้ตลอด ส่วนตัวชอบค่ะ สะอาดนี้

4. เจลแต้มสิว Herbal Acne

อันนี้เป็นเจลแต้มสิวสมุนไพร ซื้อจากเซเว่น แต้มแล้วสิวแห้งดีค่ะ สองวันสิวอักเสบเริ่มยุบ ชอบมาก ไม่แพงด้วย

5. ครีม Derminet

อันนี้เป็นครีมจากคลินิกที่ไปหาค่ะ รู้สึกว่าหน้าใสขึ้นมาก บริ๊งค์ขึ้นค่ะ หมดละว่าจะซื้อต่อเหมือนกัน

6. ยาคุม Dafne35

ไม่รู้เกี่ยวไหม แต่เพื่อนเราบอกมีส่วน เลยขอรีวิวแนบไปด้วยนะคะ ช่วงนี้เรากินยาคุมนี้ไปด้วย เพิ่งรู้ว่าเป็นสูตรลดสิวด้วย เลยคิดว่าจะมีส่วนด้วย เราเพิ่งเปลี่ยนมากินได้ไม่ถึงสองเดือน รู้สึกสิวยุบกว่าแต่ก่อนมาก ^^

ละนี่เป็นของที่เราใช้อยู่แล้วรู้สึกว่าหน้าดีขึ้น สิวบางลงเยอะ แต่ละอย่างหาซื้อได้ตามท้องตลาดด้วย ไม่แพงด้วย เผื่อใครกำลังมองหาของดีราคาถูกนะคะ บอกต่อๆ ^^

Natsume

Natsume

FULL PROFILE