How to : Barbie Zombie เมื่อตุ๊กตาบาร์บี้ กลายเป็นซอมบี้

11 7

สวัสดีค่าาา วันนี้เจ้อาร์ก็จะมาแต่งหน้าเป็นตุ๊กตาบ๋าบี๋ ที่โดนซอมบี้กัดจนต้องแปลงร่างเป็นตุ๊กตาบร์บี้ ซอมบี้ไปเลย แต่ก่อนจะไปเป็นผีเราก็ต้องมาแปลงกลายเป็นตุ๊กตาบาร์บี้กันก่อนนะ ต้องบอกก่อนว่ามีความพยายามที่จะเป็นตุ๊กตาอ่ะจ่ะ แฮร่

อะเครเรามาเริ่มกันเลยดีกว่าค่ะ

แท่นแท้นนนน ใส่วิก ใส่เครื่องประดับ แค่นี้ลุ๊คของ ตุ๊กตาบ๋าบี๋เสร็จเรียบร้อยค่ะ 

ช่วยด้วยๆๆๆๆๆๆบ๋าบี๋โดนซอมบี้กัดดดดดค้าาาาา

เอาหล่ะค่ะ มาดูลุ๊คแบบซอมบี้กันค่ะว่าแต่งยังไง แต่บอกเลยว่าเน้นละเลงสีสัน ดำ ม่วง แดง น้ำตาล นะคะ เจ้ก็แปะๆทาๆละเลงสีลงไป เอาความบรรเทิงใจเข้าว่า

จากนั้นเราก็ใส่คอนแท็กเลนส์สีขาวให้ดูน่ากลัวมากขึ้นแค่นี้เองงง

มาดู Finish Look กันค่ะ

เพื่อความมีอรรถรถเชิญชมคลิปเต็มค่ะ

Aremakeup

Aremakeup

เจ้อาร์เป็นคนแต่งหน้าจัดฮะ

FULL PROFILE