October HAUL 2016 เห่อกระจุยกระจาย เครื่องสำอางใหม่ล่าสุดจากนอกล้วนๆ! // Jomi

21 8

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ เห็นเครื่องสำอางกองเป็นโขยงแบบนี้แล้วเป็นต้องกรีดร้องค่ะ ทุกอย่างสวย  และคุณภาพเลอค่ามากค่ะ เพื่อเป็นการไม่เสียเวลา โจมิขอเริ่มเลยนะค่ะ

ตัวแรกนี้เป็นของLaura Mercier ค่ะ เป็นพาเลทสำหรับเพื่อนๆที่หลงใหลในhighlight  เปิดมาปุ้ปก็จะต้องมีกรีดร้องชัวร์ๆ เพราะลายของนางสวยมาก  แบบไม่กล้าใช้กันเลยทีเดียว 

package จะเป็นลายเสือดาวนะค่ะ เอาใจสาวแซ่บทุกคน ตัวจริงจะค่อนข้างเล็กนะค่ะ พอดีมือ ไม่ใหญ่เทอะทะคะ 

พาเลทนี้ที่เมืองไทยยังไม่นำเข้ามานะค่ะ ต้องฝากร้านหิ้วดูนะคะ ราคาที่ซื้อมาอยู่ที่ประมาณ 2,700 บาทคะ 

สำหรับตัวต่อไป จะเป็น Palette Eyeshadow ของ Natasha Denona นะค่ะ เพื่อนๆที่ ชอบงาน shimmer หนักๆเม็ดสีแน่นๆ ห้ามพลาดนะค่ะบอกเลย คือนางดีงามมากจริงๆ เดี๋ยวไว้จะ swatch ให้ดูเร็วๆนี้คะ 

ข้างหลังของ palette จะมีบอกชื่อสีแต่ละช่องนะคะ คือมันดีจนอยากจะให้เพื่อนๆได้ชม เดี๋ยวรออีกแปปนะคะ จะมาอวดแน่นอน ส่วนราคาพาเลทนี้อยู่ที่ 2,400 บาทนะคะ อันนี้ที่ไทยก็ยังไม่มีค่ะ

อันนี้เป็น brand "Jouer" คือนางเป็น Matte liquid lipstick ที่เราชอบที่สุดในตอนนี้ คือดีงาม ปากชุ่มชื่นกว่าแบรนด์อื่นๆที่ใช้มาทั้งหมดคะ อันนี้ซื้อจากร้านหิ้ว แท่งละ 950 บาทค่ะ 

ต่อไปเป็น Ultra BLUSH paletteคะ ของ Makeup Revolution ชื่อพาเลทว่า "Golden Sugar" นะคะ อันนี้ก็เป็นอีกพาเลทนึงที่เปิดมาแล้วต้องอ้าปากค้างกับนาง แล้วคือแต่ละสี จัดว่าเม็ดสีดีแน่น คือพาเลทนี้เรียกว่า Blushก็จริง แต่โจมิว่ามันเป็นได้ทั้ง Highlight และ Bronzer ได้ด้วยคะ 

หน้าและหลังกล่องจะเป็นแบบนี้นะค่ะ หลังกล่องก็จะบอกชื่อพาเลท แล้วก็แจงสีให้เราดูค่ะ

ต่อไปจะเป็นพาเลทรุ่นเดียวกัน แต่คนละสีนะค่ะ อันนี้ชื่อสีว่า "Hot Spice" คะ จะออกแนวชมพูคะ หวานลืมกันไปเลย พาเลทนี้เอาใจคนชอบสีด้านนะค่ะ

ต่อไปจะเป็นพาเลทรุ่นเดียวกัน แต่คนละสีนะค่ะ อันนี้ชื่อสีว่า "Hot Spice" คะ จะออกแนว ชมพูคะ หวานลืมกันไปเลย พาเลทนี้เอาใจคนชอบสีด้าน (Matte) นะค่ะ

package หน้ากล่องก็จะเหมือนกับ Golden Sugar เลยค่ะ แต่ว่าจะเปลี่ยนที่หลังกล่อง ตามรูปด้านล่างนะคะ 

ราคาที่โจมิซื้อมาของทั้งเจ้า Golden sugar และ Hot spice อยู่ที่อันละ 650 บาทนะคะ เป็นราคาที่ไม่แพงนะคะ ถ้าเทียบกับความสวย และคุณภาพ

เห็นแล้วอึ้งไปเลยค่ะกับ Palette Eyeshadow อันนี้ ของ Makeup revolution นะคะ พาเลทนี้มีชื่อว่า "Fortune Favours The Brave" คะ สวยสดงดงาม ยอมใจจริงๆ ส่วนถ้าเพื่อนๆอยากเห็น swatch สี ไว้รอโจมิมาswatch ให้ดูนะค่ะ 

ลืมบอกไปว่าตัวพาเลทจะเป็นสีทองนะคะ แต่ไม่หนักค่ะ เบามาก พอเปิดเข้าไปก็จะเห็น plastic ซีลไว้เป็นชื่อสีแต่ละสีนะค่ะ ราคาพาเลทนี้ไม่สูงนะค่ะ อยู่ที่ 1,100 บาทค่ะ 

ต่อมาเป็น Matte Liquid Lipstick ของ Kylie cosmetics นะค่ะ สีใหม่เลย ชื่อ "Dirty Peach" ค่ะ อันนี้เค้าซื้อมาในราคา 1,900 บาทนะค่ะ สีสวยค่ะ พอลองทาดูก็จะดู ไม่ส้มเท่าในรูปนะคะ จะออกเหมือนสีนู้ดส้ม มากกว่าค่ะ 

สำหรับเจ้าตัวต่อไปคือ พาเลทบลัชออนของ Tarte นะค่ะ ชื่อว่า "Color Wheel Amazonian Clay Blush Palette" คะ คืออยากจะมีแก้มหลายๆพวงเลยทีเดียว จะได้ปัดวนมันเข้าไป 

ราคาของเจ้านี้ เค้าซื้อมาที่ 2,200 บาทนะค่ะ คือสีนางเยอะจริงๆ คือเอาง่ายๆว่าเปลี่ยน สีแก้มได้ทุกวันคะ ได้ใจสาวๆขี้เบื่อคะ และที่สำคัญคือมันเป็นสีใหม่หมดเลย ว้าวมากๆคะ

หมดแล้วนะคะ กลับ Haul ครั้งนี้ หวังว่าเพื่อนๆจะกรีดร้องไปตามๆกัน เดี๋ยวไว้โจมิ จะมาบ้าเห่อให้เพื่อนๆดูอีกนะค่ะ สัญญาว่าจะไม่ปล่อยให้ตัวเองเห็นคนเดียวแน่ๆ ขอบคุณนะค่ะ แล้วเจอกันใหม่นะคะ 

jomibaby

jomibaby

εїз

FULL PROFILE