5 อายไลเนอร์ ที่สุดแห่งความติดทน น๊านน นานน

10 6

มองตาชั้นสิคะ ดูสิ้ ว่าอายไลเนอร์ปังแค่ไหนน อ๋ออ แล้วก็ระวังจะมีแผลนะคะ เพราะว่าคมมากกกกกก แอร๊ยยยย #นี่คือมุขแต่งหน้าแล้วไม่กรีดอายไลเนอร์ ก็เหมือนขาดอะไรไป เหมือนกินข้าวแล้วไม่กิน 555555555 สรุปคืออายไลเนอร์สำคัญนั้นแลค่าา  เพราะนอกจากช่วยให้การแต่งหน้าดูเป๊ะขึ้นแล้ว ยังสามารถเปลี่ยนลุคได้อีกหลายลุคเลยค่าา

จากประสบการณ์การเจ็บมาเยอะ ซื้อมาแหลกลานแล้วนั้นนน ขอคอนเฟิร์มเลยค่ะว่า 5 อายไลเนอร์ที่จะแนะนำต่อไปนี้ ดีงาม ทั้งคุณภาพ ราคา แถมยังหาซื้อง่ายด้วยย ไปดูกันเลยค่าา

1. Etude House Oh M'Eye Lineราคา : 190 บาทความดีงาม : เป็นอายไลเนอร์หัวพู่กันที่ชอบมากกกก ติดทนแบบมากกกกก  ต่อให้หน้ามัน เปลือกตามันแค่ไหนก็ไม่แพนด้า แต่ใครที่ยังเป็นมือใหม่ ต้องระวังนิดนึงตอนกรีดนิดนึงนะคะ เดี๋ยวจะเลอะเทอะ แต่ถ้าเซียนแล้ว จะเขียนง่ายมาก ดี๊ดีอะ

2. Lifeford Eyelinerราคา : 200 บาทความดีงาม : แท่งที่เท่าไหร่แล้วก็ไม่รู้ ใช้ดีมาก แถมใช้ได้นานด้วย ใช้ติดกันมาหลายปีแล้วค่ะ เส้นคมชัด เขียนง่าย ติดทนมาก!! ไม่แพนด้า ไม่เลอะตกหางตา มีทั้งหมด 4 สี ดำ น้ำตาล น้ำเงิน เขียว เกร๋ป้ะล่าาา 

3. Mee Eyeliner

ราคา : 239 บาท

ความดีงาม : กรีดปุ๊บแห้งปั๊บ ลืมตามาไม่มีเลอะเลย กรีดไปแล้วจะเงาๆ เหมือนมีเจลใสๆ มาเคลือบ แต่สีไม่ค่อยเข้มมาก ถ้าอยากให้ชัดขึ้นก็กรีดทับอีกรอบได้ค่า โดยรวมก็ถือว่าดีงาม คุ้มค่าอยู่ แต่เรื่องราคาอาจจะแพงไปนิด

4. Maybelline Hyper Glossy Liquid Liner

ราคา : 149 บาท

ความดีงาม : ถูกและดีค่ะ ตัวนี้เริ่ดมากกก ติดทน สีชัด แต่จะยากตรงที่หัวมันเป็นพู่กันถ้าไม่เซียนอาจจะเลอะบ้างเล็กน้อย เนื้อคล้ายฟิล์ม วาวๆ หน่อยเพราะเป็นรุ่น Gloss ค่ะ วัตสันชอบจัดโปรลดอยู่บ่อยๆ ถ้าเจอเป็นต้องซื้อทุกที 

5. Mistine Maxi Black

ราคา : 197 บาท

ความดีงาม : เป็นตัวใหม่สำหรับเรา เพิ่งเคยลองเมื่อไม่นานมานี้ และขอยกความดีงามเรื่อง คมชัด เข้ม ดำ ให้ตัวนี้ชนะเริ่ดไปเลยค่าา กรีดง่าย เส้นคม แถมยังล้างออกง่าย มีขายทุกที่ ตลาดนัด เซเว่น หาซื้อง่ายมากค่าา

เป็นยังไงกันบ้างคะ มีใครที่เคยใช้ตัวไหนในนี้บ้างง มารีวิวกันได้น้าา กระทู้หน้าจะเป็นอะไร รอติดตามกันนะค้าาา วันนี้ไปแล้วค่าา บ๊ายบาย

natiprada

natiprada

FULL PROFILE