รีวิว ปากกาสักคิ้ว 4D จาก Cathy Doll ตัวเด็ดตัวดัง!!!

20 12

สวัสดีค่าาา ห่างหายจากการตั้งกระทู้ไปนาน วันนี้กลับมารีวิว ปากกาสักคิ้วที่กำลังดังสุดๆในตอนนี้  Cathy Doll Realbrow 4D Tattoo Tint จะเป็นยังไง ไปดูกันเล้ยยย

แพกเกจตามภาพเลยจ้า สอยมาในราคา 139 บ. กล่องน่ารักดี คำเคลมว่า เขียนง่าย ติดทน 24 ชั่วโมง มีทั้งหมด 4 สีนะคะ ไปดูกันต่อเบย

เป็นเหมือนแท่งอายไลน์เนอร์ น่ารักจุ๋มจิ๋ม 

เปิดออกมาก็จะเจอปากกาหัวแบบนี้ เหมือนหัวปากกาเมจิ มี 4 ซี่ ให้เหมาะกับการเขียนเป็นเส้นๆ ทนไม่ไหวล้าววว ไปลองดีกว่า

ว้าววว เป็นอะไรที่เก๋ไก๋มากข่ะ  เขียนง่าย ลื่นปรื๊ดดดด เนื้อคล้ายๆอายไลน์เนอร์ แต่ใสกว่า แห้งไวมาก พอแห้งปุ้บ เช็ดไม่ออกนะจ้ะ เขียนให้ดีๆนะเคอะ ต้องเช็ดด้วยคลีนซิ่งถึงออก ติดทนมาก ความเป็นธรรมชาติ คงขึ้นอยู่กับฝีมือแล้วล่ะค่ะ อิอิ เบอร์ 1 คือทองมากข่ะ เหมาะกับคนที่ทำผมสีอ่อนมากๆ เบอร์ 2 สีออกน้ำตาลนม สวยดีค่ะ เหมาะกับทุกสีผม เบอร์ 3 สีน้ำตาลเข้มมาก อมเขียวนิดหน่อย เหมาะกับคนผมสีดำนะจ้ะเบอร์ 4 ดำเทา เป็นสีเทาๆ คนผมสีเข้ม ใช้เบอร์นี้น่าจะโอเค

ทดสอบกันหน่อย ใช้เบอร์ 3 นะคะ เข้มมาก เกือบดำเลย

สรุป

• แพกเกจ ☆☆☆☆ ชอบในความน่ารักของสีน้ำตาล พกพาง่าย สะดวก
  • สี  ☆☆☆ สีอ่อนก็อ่อนมาก สีเข้มก็เข้มไป 
  • เนื้อของปากกา ☆☆☆☆☆ให้เต็มเลยค่า แปลกใหม่ดี ชอบ
  • ความติดทน ☆☆☆☆☆เทให้หมดใจเลยค่า ติดทนจริงไรจริง 
  • ข้อเสีย ต้องหัดเขียนดีๆนะจ้ะ เนื่องจากแห้งไว และติดทน 
ควรค่าแก่การครอบครองค่ะ คอนเฟิร์ม ไปตำจ่ะ วันนี้ขอลาไปก่อน ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกันนะค้าา บายยย

Lily Honeybee

Lily Honeybee

รีวิว บอกต่อ ข้าวของเครื่องใช้ที่ถูกและดีค่า

FULL PROFILE