[ How to ] แต่งภาพโปรไฟล์ ติดริบบิ้นดำไว้อาลัย ง่ายๆด้วย Line Camera

17 7

สวัสดีค่ะ วันนี้พลอยจะมาแนะนำวิธีแต่งภาพโปรไฟล์ ที่มีสัญลักษณ์ริบบิ้นไว้อาลัย ง่ายๆด้วยตัวเองกันนะคะ

ด้วยสถานการณ์ช่วงนี้ พลอยเชื่อว่าทุกคนต่างโศกเศร้าไม่แพ้กันนะคะ ในโลกของ Facebook Line หรือแม้กระทั่ง IG ส่วนใหญ่รูปประจำตัว หรือรูปโปรไฟล์ทุกคน กลายเป็นสีดำมืดเหมือนกันไปหมด

จนกระทั่งมีแอพฯ แอพฯนึง ที่ให้เราสามารถเปลี่ยนรูปโปรไฟล์เป็นรูปตัวเองได้ โดยมีสัญลักษณ์ริบบิ้นไว้อาลัยติดอยู่ด้านซ้าย

โอ้วววว เป็นความคิดที่ดีมากค่ะ แต่ !!!! ก็มีปัญหาอีกแหละ คือ บางคน save ได้ บางคน save ไม่ได้ หรือ บางคนบอกว่าสัญลักษณ์จางเกินไป

ดังนั้น วันนี้เราจะมาทำรูปโปรไฟล์ที่มีสัญลักษณ์ริบบิ้นไว้อาลัย ง่ายๆ ด้วยแอพฯ Line Camera กันนะคะ

แท่แด๊นนนน !!!  สำเร็จแล้วคร่าาา รูปโปรไฟล์ติดริบบิ้นไว้อาลัย ทำง่ายๆด้วยตัวเอง

ใครทำเก่งแล้ว จะช่วยทำให้เพื่อนๆ ลุง ป้า น้า อา ก็ไม่เลวนะคะ นับเป็นการส่งต่อน้ำใจอีกช่องทางหนึ่ง

สำหรับวันนี้ พลอยขอกล่าวคำว่า

" ขอบคุณ และ สวัสดีค่ะ "

Pimployiiz

Pimployiiz

FULL PROFILE