6 ทรงผมสุดเนี๊ยบ ทุกระดับความยาว ทำเองได้ง่ายๆ ทั้งชายและหญิง

47 21

สำหรับหลายๆ คนที่อยากแต่งตัวแต่งผมให้เนี๊ยบ จีบันมีตัวอย่างทรงผมจากทีมช่างของ ToB1 ที่สามารถทำได้ด้วยตัวเองในทุกระดับความยาว ไม่ว่าจะเป็น....

ผมยาว ผมประบ่า ผมสั้น หรือแม้แต่ทรงผมสำหรับคุณผู้ชาย 

1 ทรงผู้หญิงผมยาวประบ่าเรียกว่าเป็นทรงยอดฮิตเลยก็ว่าได้ แถมยังดูสุภาพด้วย ปรับลุคให้เป็นสาวหวานเรียบร้อย ได้ในพริบตาเลยค่าา

อุปกรณ์ : หวี ยางรัดผม มูสหรือเจล

2 ทรงผมผู้หญิงยาวประบ่า ทรงนี้ง่ายสุดๆ แค่นับ 1 2 3 ก็เสร็จแล้ว สาวๆที่ไม่เคยทำผม ไม่ต้องห่วงเลยนะคะ ว่าจะทำไม่เป็นเพราะว่าง่ายมากจริงๆ อุปกรณ์ก็น้อยที่สุดด้วยอุปกรณ์ : หวี มูสหรือเจล ยางรัดผม

3 ทรงผมบ็อบผู้หญิงสาวขี้ร้อนต้องชอบทรงนี้แน่ๆ เพราะเป็นการเก็บผมขั้นไปทั้งหมด แถมยังเหมาะกับอากาศร้อนๆ แบบบ้านเราอีกด้วย ถ้าไปงานในสถานที่ที่ไม่มีแอร์ก็แนะนำทรงนี้เลยค่าา เย็นสบายยอุปกรณ์ : หวี ยางรัดผม เจล 

4 ทรงผมสั้นผู้หญิง  ทรงนี้เหมาะกับลุคทาง สาวเปรี้ยว หรือจะสวยเนี้ยบ ทำได้ทั้งผมสั้นและยาว ง่ายสุดๆ เพียงไม่กี่นาทีก็ได้ลุคสวยเนี้ยบ ดูดี แล้วค่า

อุปกรณ์ : หวี กิ๊ปยาวแบ่งผม กิ๊ปดำ เจล

5 ทรงผู้หญิงผมยาวสาวๆ ที่ผมยาว แน่นอนว่าต้องมีการปัญหาในการผม ผมยาวขนาดนี้ จะมานั่งเซต ดัดลอน เป็นชั่วโมงก็คงจะไม่เสร็จ แต่ทรงนี้ไม่กี่นาทีก็เสร็จ และยังด๊ดีอีกต่างหากอุปกรณ์ : หวี ยางรัดผม มูสหรือเจล

6 ทรงผมผู้ชายมาถึงคุณผู้ชายกันบ้างค่ะ เดี๋ยวจะน้อยใจซะก่อน ทรงผมนี้สามารถใช้ได้กับทุกงาน เพราะทั้งเรียบร้อย และดูดีอุปกรณ์ : หวี เจล

natiprada

natiprada

FULL PROFILE