ชวนมามุง 10 ลุค ปัง ปัง!!! ของ PONY Make Up สวยขนาดนี้ก็ได้หรอ

11 7

กรี๊ดดดดดด PONY เจ้าแม่ Make up ตัวท็อปของเกาหลี'พักฮเยมิน' หรือ 'โพนี่' เมคอัพอาร์ติสท์และบิวตี้บล็อกเกอร์สาวสุดฮอต!! ที่มีเทคนิคการแต่งหน้าสนุกๆ เข้าใจง่ายมาอัพเดตอยู่เสมอ จนกลายเป็นบิวตี้บล็อกเกอร์ที่ฮอตที่สุดในเกาหลีเวลานี้

ล่าสุดค่าาาาพี่เค้าเล่นแต่งหน้าเป็น Kylie Jenner โอ้โหหหหหหห ปังมาก เหมือนสุด จากหน้าหมวยสไตล์โคเรียนนกลายมาเป็นฝรั่งตาโต และนอกจากลุคนี้แล้ว เจนเลยไปหาลุคอื่นๆ ที่ปังๆ มาให้สาวๆ ได้เสพความสวยงามของศิลปะ make up  บนไปหน้าของ PONY มาฟินกันค่าาาา

1. ลุคนี้มีความหวานและความแปลก

ลุคนี้ดูแปลกตามากๆ เจนว่าเหมาะสำหรับแต่งหน้าแต่งตัวสไตล์ติสๆ ตีมโบฮีเมียนอะไรอย่างนั้น ด้วยความที่ผมนางเป็นสีชมพู และใส่คอนแท็กเลนส์สีฟ้า แถมยังวาดลวดลายอาร์ตๆ บนใบหน้าทำให้ลุคนี้เก๋ไก๋สุดๆ ไปเลย

2. ลุคสาวผมบลอนด์

โอ้โหหหหห...นี่สาวแดนกิมจิจริงๆ หรือเปล่าคะ? โซฝรั่งมั่กมากค่ะ ลุคนี้เน้นตาโตๆ น้ำตาลช่ำๆ แก้ม ปากเบาๆ พอ แต่ออกมาปังมาก ที่วิกผมบ็อบสั้นหน้าม้าสีบลอนด์ คอนแท็คเลนส์สีเทาเบาๆ สวยมีเสหน่ห์ยังงี้จะเอาบ้าง เจาๆๆๆ

3. ลุคสาวหวาน

เห้อมมมม หวานเบอร์นี้น้ำตาลกี่โลถามใจเทอดูเซ่ะะะ การแต่งหน้าให้หวานนั้นเมคอัพต้องโทนส้มชมพู ขนตาฟูแน่น และเอาพร็อพมาเพิ่มความสดใสด้วยมงดอกไม้ แลดูเป็นมิตรกับธรรมชาติ ผมเผ้าก็ลอนใหญ่คลายๆ นุ่มนวลสุดดด

4. ลุคแบ๊วใสๆ

พี่โพนี่ทานข้าวกับอะไรค่ะ ทำไมหน้าดีเบอร์นี้ แต่งหน้าลุคไหนก็ขึ้นนนน ซะจนสวยหยด เอ้ามาที่สายแบ๊วกันบ้าง ลุคนี้แต่งตาแบบธรรมชาติไม่แน่นมาก ปากสีนี้คือน่ารักกรุบกริบ น่าจุฟมากกกก ความโบว์ติดผมก็มา สวยใสโลกสีชมพูไปอีกค่า

5. Taylor Swift

เหมือนโฮกกกกกกก ไม่ใช่อะไรค่ะเบ้านางมาแบบหมวย แต่ฝีมือเมคอัพโชว์เหนือ แต่งออกมาได้เหมือนเจ้เทย์มากค่าาา ความคิ้ว ความคัดเบ้า ความปากหยักแบบเทย์นี้ เนรมิตออกมาได้สวยตะลึงมาก กราบบบบบบบ

6. Black Tears

สวยแบบปกติมันเบาไป มาสวยมีเสน่ห์แบบศิลปะกันบ้าง การใช้สีตา และสีปากของลุคนี้พีคมาก สีส่วนใหญ่เป็นสีดำมันยากที่แต่งยังไงไม่ให้เลอะจนเละ แต่นางทำออกมาได้สวยหรูมากมายไม่รู้จะชมยังไง น้ำตาไหลลลล

7. Elsa [Frozen]

เอาจริงๆ เหมือนก็อบวางเมคอัพของตัวการ์ตูน ลงบนหน้าของ Pony เพราะไล่สีออกมาได้เป๊ะะะะ ตา แก้ม ปาก โอ้ยยยย เอลซ่าาาาาปั้นมนุษย์หิมะด้วยกันมั้ย

8. ลุคสวยหรู

สวยหรูดูแพง ใครมีออกงานเอาลุคนี้ไปแต่งได้นะคะ ตาแดงแบบนวลๆ ตบด้วยปากแดงเหมือนลูกเชอร์รี่ เลอค่ามากค่ะ โพนี่ ออนนี่ช้านยอมเทอล้าววววว

9. ลุคสดใส

นึกคำไหนไม่ออกเลยค่ะ นอกจากคำว่าพราววววว แพรวพราวมากค่ะแม่คู้ณณณ ลุคนี้อาจจะดูไม่มีอะไรมาก แต่มาปังที่ตาสีฟ้าวิงหางตาเบาๆ และสีผมนางนี่แหละ สดใสจนหัวใจพองโต

10. Kylie Jenner

นี่คือคนเดียวกันกับที่ดูมาทั้งหมดใช่ม้ายยยยยย โอ้ว มายก้อดดดด คิ้วโก่งเบอร์นี้ คัดเบ้าเบอร์ไหน ได้หน้าออกมาได้เหมือนไคลี่ย์มากเฟร่อออออ ยอมแล้วยอมอีกค่ะซิสสสสส ฮรืออออออ

ฝีมือ PONY ระดับนี้ไม่แปลกใจทำไมได้เป็นถึง make up artist ชื่อดังของเกาหลี สำหรับใครที่ไม่รู้จะแต่งหน้าลุคไหน ยังไงดี ก็ไปติดตามดูได้นะคะ จะได้มี inspriration ในการแต่งสวยๆ กันต่อไปเนอะ

JanejiraJane

JanejiraJane

FULL PROFILE