แนะนำแหล่งหาซื้อชุดดำ ใส่ทำงาน-ใส่ลำลองในช่วงนี้ พร้อมราคา

22 12

ในสถานการณ์ช่วงนี้ เชื่อว่าสาวๆ ก็คงเศร้าหมองและหดหู่ไปพร้อมๆ กัน แต่เมื่อชีวิตยังต้องดำเนินต่อไป ใครที่มีหน้าที่การงานอะไรก็ยังคงต้องรับผิดชอบกันอยู่ ฉะนั้นการปรากฎกายของเราในที่สาธารณะก็ควรต้องเหมาะสม เพื่อเป็นการไว้อาลัย และแสดงความเคารพต่อพ่อหลวงของเรา

หลายคนคงมีชุดดำเสื้อดำติดบ้านกันอยู่แล้ว แต่เพื่อเป็นการให้เกียรติและแสดงความอาลัยอย่างที่สุดชุดดำที่ใส่ ก็ควรดูเรียบร้อยและเหมาะสมด้วยนะคะ หลายคนก็อาจต้องหาซื้อเพิ่ม วันนี้เราจึงมีแนวทางของชุดดำที่ใส่ทำงานได้ ใส่ออกไปข้างนอกได้ พร้อมแหล่งที่ซื้อและราคามาแนะนำกันค่ะ เผื่อใครอยากใส่ชุดดำต่อเนื่อง 30 วันนะคะ

UNIQLO

แบรนด์จากญี่ปุ่นที่เน้นความเรียบง่าย ใส่ได้ตลอด มีชุดดำให้เราเลือกสรรค์เยอะเลยทีเดียวค่ะ ชุดเดรสก็เป็นแบบที่ใส่ได้ง่าย ใส่ได้บ่อย เดรสแบบที่แนะนำคือแบบกระโปรงทรงหลวมๆ และคาร์ดิแกนสีดำ มีไว้รับรองว่าใช้งานได้ตลอด แค่ใส่คลุมทับ ก็ดูเรียบร้อยขึ้นทันที

ช่วงราคาของเสื้อผ้า อยู่ในช่วง 690 - 1,490 บาทค่ะ

ที่ตั้งสาขาต่างๆ https://www.uniqlo.com/th/shop/

H&M

แบรนด์เสื้อผ้าคุณภาพดี ราคาไม่สูง มีเสื้อผ้าชุดดำหลากหลายแบบเช่นเดียวกันค่ะ เสื้อยืดแขนสั้น แขนยาวแบบเบสิคมีให้เลือกหลายทรง อยากให้เรียบร้อยขึ้นก็มีเสื้อคลุมแบบลำลอง แค่ใส่ทับไปก็ดูเรียบร้อยขึ้น

หรือใครชอบใส่เดรส ก็มีหลายทรง หลายเนื้อผ้า เลือกที่เรียบๆ ไว้ ใช้งานได้บ่อยค่ะ ส่วนถ้าใครอยากให้ดูเป็นทางการขึ้น ก็มีกางเกงและกระโปรงทรงเรียบร้อยให้เลือก กางเกงขายาวควรเป็นขากระบอกตรงไม่รัดเกินไป ส่วนกระโปรงเป็นทรงดินสอความยาวเลยเข่า ใส่คู่กับ blazer ก็ดูทางการขึ้นเลยค่ะ

ช่วงราคาของเสื้อผ้า อยู่ในช่วง 399 - 1,599 บาทค่ะ

ที่ตั้งสาขาต่างๆ https://www.hm.com/th/store-locator

ZARA

แบรนด์ที่นี้สาวๆ อาจคิดว่าแพง แต่ความจริงแล้ว เสื้อผ้าเบสิคเรียบง่ายใส่ได้บ่อย ก็มีให้เลือกเยอะค่ะ ถ้าอยากให้ดูเรียบร้อย ก็ให้เลือกแบบคอปาด หรือถ้าไม่อึดอัด ก็ใส่เป็นคอเต่านะคะ ส่วนเดรสให้เลือกที่ความยาวเลยเขาลงมาค่ะ

ช่วงราคาของเสื้อผ้า (รุ่น basic) อยู่ในช่วง 350 - 890 บาทค่ะ

ที่ตั้งสาขาต่างๆ https://www.zara.com/th/en/stores-c11108.html

DOUBLE GOOSE (ห่านคู่)

หรือถ้าใครไม่มีเวลาไปห้าง ลองหาเสื้อยืดห่านคู่ร้านแถวๆ บ้านมาตุนไว้เลยก็ได้นะ มีทั้งคอกลมและคอวี ใส่ได้ทั้งผู้หญิงและผู้ชายเลยค่ะ

ช่วงราคาของเสื้อผ้า อยู่ที่ 180 - 200 บาทค่ะ

PLATINUM

แต่หากใครพอมีเวลาและต้องการความหลากหลาย ก็ขอแนะนำให้ไปห้างขายส่งเสื้อผ้าอย่าง Platinum Fashion Mall ย่านประตูน้ำค่ะ ที่นี่ขึ้นชื่อเรื่องเสื้อผ้าราคาเป็นมิตร ถ้าจะให้ดีชวนเพื่อนไปด้วย เพราะว่ายิ่งเราซื้อหลายตัว ราคายิ่งถูกลงค่ะ จะได้เลือกซื้อได้หลากหลายร้าน มีชุดดำหลายแบบไว้ใส่ได้ยาวๆ ค่ะ

ช่วงราคาของเสื้อผ้า เริ่มต้นที่ 150 บาทค่ะ

ตลาดโบ๊เบ๊

อีกแหล่งรวมเสื้อยืดขายส่งราคาไม่แพงค่ะ หากใครที่ต้องการเสื้อดำจำนวนมาก หรือคุณผู้ชายที่ไม่อยากคิดอะไรเยอะ อยากใส่เสื้อยืดสบายๆ ก็สามารถมาเลือกหาจากที่ตลาดโบ๊เบ๊ได้ค่ะ คนที่มาซื้อเสื้อที่นี่ จะซื้อเป็นสำนวนมากๆ หลายสิบหรือหลายร้อยตัว ราคาต่อตัวจึงไม่แพง เหมาะมากสำหรับออฟฟิศที่ต้องใส่พร้อมกันเยอะๆ ด้วยนะคะ

ช่วงราคาของเสื้อเปล่าที่นี่ อยู่ที่ราคา 100 - 150 บาทค่ะ

------------------------------------------

หวังว่ากระทู้นี้คงมีประโยชน์กับสาวๆ ไม่มากก็น้อยนะคะในช่วงเวลาแบบนี้... จีบันพร้อมที่จะช่วยกระจายข่าว รวมถึงรวบรวมและเผยแพร่ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ให้กับสาวๆ เพื่อที่ทุกคนจะได้ดำเนินชีวิตในช่วงนี้ไปอย่างดีที่สุด

หากมีข้อมูลที่น่าสนใจอื่นๆ จีบันจะทยอยรวบรวมมาให้ได้อ่านกันนะคะ

--------------------------

fateye_slim

fateye_slim

make up เริ่ดแค่ไหน ไม่เท่ากับความมั่นใจในกระเป๋า :)
Jebanista Since 2008/ Jeban Team Since 2012

FULL PROFILE