ถามผู้หญิงด้วยกัน เคยแพ้ยาคุมกันหนักแค่ไหน?

2 10

เราเป็นคนนึงที่กินยาคุมแล้วไม่โอเคค่ะ กินแล้วแพ้ คลื่นไส้ อาเจียนตลอด เป็นตั้งแต่ตัวแรกที่เริ่มกิน ตอนสมัยเรียนปีหนึ่งเพราะเพื่อนแนะนำว่ากินยาคุมสิวจะลดลง  ก็เล่นเอาหนักอยู่เหมือนกัน คลื่นไส้โลกหมุนไปเรียนไม่ได้ไปสองวัน จากนั้นมาเลยไม่กินต่อค่ะ

มาเริ่มกินอีกทีตอนมีแฟน เปลี่ยนยี่ห้อก็ยังเป็นอีก ครั้งนี้หนักกว่าเดิม มีอาเจียนด้วย แต่ต้องทนกินต่อจนหมดแผง เป็นช่วงไม่โอเคมากๆในชีวิตเลยช่วงนั้น ป่วยแต่ก็แสดงออกมากไม่ได้กลัวที่บ้านรู้ด้วย เลยบอกไปว่าแค่เรียนหนัก หมดแผงไปเรียกว่าขยาดกับกับยาคุมไปเลย

หาวิธีอื่นเอา แต่ตอนนี้ทำงานละค่ะ ซื้อคอนโด มาอยู่ข้างนอก แฟนเลยมาหาได้บ่อยๆ เลยคิดเรื่องยาคุมอีกครั้งค่ะ อยากป้องกันให้เป็นกิจจะลักษณะ เลยอยากรู้

มีสาวจีบันคนไหนเคยแพ้ยาคุมหนักๆ แล้วต้องมากินยาคุมอีกทีไหม?

เลือกยาคุมแบบไหนที่้เหมาะกับเราคะ ขอบคุณมากๆค่า

cherryme

cherryme

FULL PROFILE