สงครามเจลสักคิ้ว ขนกันมาทุกแบรนด์ดัง ใครจะปัง ใครจะไปมาดูกัน (รีวิวละเอียดยิบ+รูปเยอะมาก)

64 56

สวัสดีค่า วันนี้จะมารีวิวสิ่งมหัศจรรย์ประจำบ้าน และ must-have item ของสาวๆหลายๆคนเพราะจากผลการสำรวจ(ของเราเอง) คนเราใช้เวลากว่า 40% ในการแต่งหน้าไปกับการเขียนคิ้ว!แต่ฟ้าก็ประทานไอเทมที่ควรค่าแก่เรามาให้แล้ว นั่นคือออ(รัวกลอง)

เจลสักคิ้ว

สำหรับคนที่ไม่คุ้นกับผลิตภัณ์ชนิดนี้จะแนะนำนิดนึง คือมันเป็นเจลที่เอาไว้ทาบริเวณคิ้วโดยมาส์กทิ้งไว้แล้วลอกออกจะได้คิ้วแบบง่ายๆเกร๋ๆ และมันติดทนนานไปได้หลายวันอยู่ที่ระยะเวลามาส์กคิ้ว ทำให้ไม่ต้องเสียเวลามานั่งเขียนกันทุกวันนั่นเองซึ่งวันนี้เรายกมารีวิวแทบทุกแบรนด์ที่หาได้ มาประชันกันค่ะ ฆ่าได้ฆ่า ใครตายช่างมัน(ล้อเล่นค่ะ เก็บไว้ใช้หมดแหละ มันแพงT_T)ปกติเราผมดำ เลยจะใช้สีประมาณน้ำตาลเข้มนะคะ เลยเลือกมารีวิวในระดับสีที่ใกล้เคียงกันเรามีผู้เข้าประกวดที่ผ่านการคัดเลือกของเมนทอร์มาแล้วดังนี้

ไม่พูดพร่ำทำเพลง เรามาเริ่มยกแรกกันเลยค่ะ______________________________________________________________________ยกที่ 1 แพคเกจ ปริมาณ ราคายกแรกเรามาประชันความงาม(ของแพคเกจ) ดูหัวแปรงกันชัดๆและเช็กสเปคของแต่ละนางกันก่อนค่ะ

Mille 6D Tattoo Brow Gel (Deep Brown)

CathyDoll Tattoo Tint Pack (#4 Deep Brown)

Etude House Tint My Brows Gel (#1 Brown)

Bisous Bisous Eyebrow Tattoo Gel (#2 Dark Brown)

odbo Secrets Color 6D Tattoo Brow Gel (No.02 Deep Brown)

เรื่องแพคเกจและความน่าหยิบน่าใช้ เราไม่ตัดสินดีกว่า แต่ละคนชอบไม่เหมือนกันแต่ส่วนตัวเราชอบของ Mille ค่ะ มีลายดอกไม้น่ารักดี สีชมพู๊ชมพูของ Cathy Doll ก็ดูแสบซ่าดีค่ะอีกสามอันแพคเกจคล้ายๆกันเลย

และนี่คือตารางเปรียบเทียบราคาและปริมาณเพื่อความชัดเจนนะคะ

และแบรนด์ที่ชนะไปในเรื่องราคาคือ odbo ค่ะ ถูกแรงม๊ากกกกตามมาติดๆ(ห่างอยู่นะคะคุณ - -) คือ Cathy Doll, Bisous Bisousส่วน Mille และ Etude House มีราคาเฉลี่ยสูงสุดและใกล้เคียงกันค่ะ

แต่ราคาอาจไม่ใช่ประเด็น ไม่ต้องห่วงค่ะ การประชันของเราครบเครื่องแน่นอนยกที่ 2 ไปค่ะ______________________________________________________________________________________ยกที่ 2 ความวาดง่าย เกลี่ยง่าย เพราะคิ้วปังเรื่องใหญ่ แต่คิ้วพังเรื่องใหญ่กว่า หัวแปรงและเนื้อเจลที่บังคับทิศทางได้ดีจึงสำคัญค่ะซึ่งเราจะมาวาดเทสให้ดูบนหลังมือนะ เพราะคิ้วเรามีแค่สองข้างเนอะ รับไม่ไหว 555

ทาดา! วาดเสร็จแล้ว น่ารักมั้ยยเรื่องการวาดง่าย เกลี่ยง่าย เราสังเกตเองตอนทาได้อย่างง่ายดายค่ะมันแตกต่างกันพอสมควรลองสังเกตดูจากภาพนะคะ อันไหนเป็นหัวใจสวยๆแสดงว่าวาดง่ายค่ะ

ซึ่งผู้ชนะในยกนี่คืออ!อันดับหนึ่ง Cathy Doll ค่ะ เกลี่ยวาดง่ายมาก เพราะหัวแปรงนางหากปาดดีๆจะทำให้แหลมได้และด้วยเนื้อเจลที่ไม่หนืดมากเกินไป คล้ายๆน้ำผึ้ง จึงบังคับรูปทรงได้ง่ายค่ะอันดับสองเรายกให้ Bisous Bisous ค่ะ หัวแปรงเล็กเรียว วาดบังคับทิศทางได้ดีอันดับสาม Etude House และอันดับสี่ตามมาติดๆ odbo สองตัวนี้เนื้อเจลเริ่มหนืดๆข้นๆขึ้นมาหน่อยและอันดับสุดท้าย Mille ค่ะ หัวแปรงนางใหญ่เกินไปทำให้วาดยากมาก ชั้นนั่งประดิษฐ์หัวใจด้วยอันนี้นานมาก 555______________________________________________________________________________________ยกที่ 3 แห้งไว สบายผิวนี่คือภาพของเจลสักคิ้วที่แห้งแล้วค่ะ ที่จริงแห้งกันไวมากๆแต่ระยะเวลาแห้งต่างกันพอสมควรค่ะ อันนี้หลังจากผ่านไปประมาณ 5 นาที

และผู้ชนะในยกนี้อันดับหนึ่ง Bisous Bisous เนื้อดี แห้งไวสุดอันดับสอง Etude Houseอันดับสาม Cathy Dollอันดับสี่ odboอันดับห้า Mille นางรั้งท้ายอีกแล้วค่ะยกนี้ ยกหน้านางจะขึ้นมาสู้ตัวอื่นๆได้หรือเปล่าติดตามกันต่อเลยค่ะ ยก 4 ไปค่ะ!______________________________________________________________________________________ยกที่ 4 มาลอกเจลกันเถอะตอนนี้ผ่านมา 30 นาทีได้เวลาลอกแล้วค่ะ!(ที่จริงหากอยากให้ติดนานหลายวันแนะนำให้ทามาส์กคิ้วข้ามคืนไปเลยนะ แต่รีวิวนี้เราขอทาแค่ 30 นาที)การลอกง่ายก็สำคัญน้า ถ้าลอกไม่เป็นแผ่นบางทีมันจะเป็นเนื้อขุยๆติดคิ้วทำให้เสียเวลาได้และเวลาลอกออกมาเป็นแผ่นมันจะฟินกว่า

แต่ตอนนี้มีสิ่งผิดปกติเกิดขึ้นค่ะทุกคน - -*

Odbo คะ.... เธอรอชั้นดึงออกเองได้มั้ย 5555 ทำท่าจะหลุดเองเฉยเลยเอาล่ะค่ะ ทำการลอกออกมาให้หมด หมั่นเขี้ยวอยากลอกมานานละ!

และนี่คือสภาพของแผ่นเจลที่ดึงออกมาค่ะ เรียงลำดับตามความลอกง่ายไว้แล้วลอกง่ายอันดับที่ 1 คือ odbo ออกมาเป็นแผ่นและแทบจะหลุดออกมาเลยโดยไม่ต้องดึงถือเป็นการลอกง่ายที่ไม่น่าประทับใจเท่าไหร่อันดับที่ 2 Cathy Dollอันดับที่ 3 Milleอันดับที่ 4 Bisous Bisous อันนี้เริ่มไม่เป็นแผ่นแล้วค่ะอันดับที่ 5 Etude House อันนี้ไม่เป็นแผ่นสุดแต่การลอกง่ายไม่น่าจะส่งผลต่อประสิทธิภาพของเจลเท่าไหร่นะ มาดูยกต่อไปดีกว่าค่ะ เริ่มจะ climax แล้ว______________________________________________________________________________________ยกที่ 5 ได้คิ้วสีอะไรมาลุ้นกันเอาล่ะค่ะทุกคน อย่างที่เกริ่นไปในตอนแรกว่าเราซื้อ สีน้ำตาลเข้มมาหมดเลย (Brown/Deep Brown/Dark Brown)แต่พอลอกออกมาถึงกับต้องเก็บภาพมาให้ดูค่ะ

ดูค่ะ

สีสันสดใสเหมือนกลีบดอกไม้นานาพันธุ์5555ขอเลือกตัดสินจากโทนสีที่ออกมาตรงกับชื่อที่เคลมไว้มากที่สุดนะคะอันดับที่ 1 Cathy Doll (Deep Brown) น้ำตาลเข้มสุด ให้นางไปอันดับที่ 2 สำหรับเรา Bisous Bisous (Dark Brown) ถึงสีจะไม่ Dark สมชื่อ แต่สีสวยมาก (เราแอบชอบสีนี้ที่สุด 555)อันดับที่ 3 Mille (Deep Brown) ออกน้ำตาลทองๆอันดับที่ 4 Etude House (Brown) ทำไมออกมาเขียวแบบนั้นล่ะคะคุณแม่อันดับที่ 5 odbo (Deep Brown).... สงสัยน้ำตาลไหม้ค่ะ แดงซะไม่เกรงใจคิ้วเลยโอเค กลังจากพินิจพิเคราะห์สีอยู่ซักพัก ไปยกต่อไปกันเลยดีกว่า ______________________________________________________________________________________ ยกที่ 6 เมคอัพรีมูฟเวอร์!!!!!!!หึหึหึหึ และการทดสอบที่เรารอคอยก็มาถึง จะปาดพวกนาง 1 ครั้ง ด้วย Cleansing ค่ะงานนี้บอกเลย #อ่อนแอก็แพ้ไป

โดยเราจะลงน้ำหนักให้สม่ำเสมอกันที่สุดค่ะ เพราะส่วนตัวก็อยากรู้มากเหมือนกัน ว่าใครจะทนสุดและนี่คือผลลัพธ์ที่ได้!

!!!!!ชัดเจนนะคะทุกคนและผู้ชนะในยกนี้คือ Etude House, Mille และ Cathy Dollโดยที่ทั้งสามนางมีความจางลงเล็กน้อยถึงน้อยมากๆในระดับเดียวกันค่ะ ตามภาพเลยส่วน odbo จางลงอย่างเห็นได้ชัดค่ะ จากแดงๆของนาง กลับอ่อนลงเป็นสีชมพูเลยและที่เกือบไม่รอดในยกนี้นั่นก็คือ Bisous Bisous ค่ะ ตามภาพเลยแอบช๊อกเล็กน้อยตอนเช็ดออกมาค่ะ เพราะเสียดายสีนางสวยมากงานนี้บอกได้คำเดียวเลยว่า #วงวารน้อง

ต่อไปเป็นยกสุดท้าย Climax แล้วค่ะ ______________________________________________________________________________________ยกที่ 7 อยู่นานๆนะ อยู่นานๆได้ไหมคนดีอันนี้น่าจะเป็นเรื่องที่ทุกคนอยากรู้มากที่สุดยกนี้จะตัดสินเรื่องการติดทนนานที่ผ่านทั้งแดด อากาศ น้ำ(เพราะชั้นต้องอาบน้ำและล้างจาน)โดยที่เราจะพานั่งไทม์แมชชีนไปอีกวันกันนะคะไปค่ะพี่สุชาติ!...และนี่คือผลลัพธ์เมื่อผ่านไป1 วันค่ะ

และแล้วเราก็ได้ผู้รอดชีวิตมาตามภาพค่ะรีวิวนี้เราหา Survivor ไม่ได้หา The Face ค่ะ!โดยที่ยังติดชัดที่สุดคือออ ขอมอบมงให้ค่ะ  Cathy  Doll และ Milleและ Etude House จางลงกว่าแต่ยังคงติดอยู่เช่นกันทั้งสามอันกลายเป็นสีน้ำตาลที่ใกล้เคียงกันเลยส่วน odbo และ Bisous Bisous ไม่รอดค่ะ T_T (คงเพราะฤทธิ์คลีนซิ่งเมื่อวานด้วย)น้องไม่ได้ไปต่อค่ะ เชิญกลับบ้านไปอีกวันค่ะพี่สุชาติ!...วันที่ 2 ค่ะ

จางลงมาจากวันแรกค่ะ และ Performance ของแต่ละแบรนด์ยังคงลำดับเหมือนวันแรก(Bisous กับ odbo พวกนางหายไปแล้วค่ะ - -)และยังไม่พอค่ะ ไปต่อยาวๆเลยค่ะพี่สุชาติ.....วันที่ 5 ค่ะทุกคน!

กรี๊ดดดดด พวกนางยังสตรองอยู่!เพราะจริงๆการทาทิ้งไว้เพียง 30 นาที ไม่น่าจะอยู่หลายวันขนาดนี้ค่ะถ้าทาไว้ข้ามคืนอยู่นานขนาดนี้ไม่น่าแปลกใจและสีน่าจะเข้มกว่านี้ด้วยนะ ถ้าทิ้งไว้ข้ามคืนและไม่เอาคลีนซิ่งไปแกล้งพวกนาง 5555

ผลของยกนี้มงลงอันดับ 1 ที่ Mille และ Cathy Doll นะคะอันดับ 2 Etude Houseส่วนอีกสองแบรนด์ตกไปค่ะ

มาสรุปการทดสอบทั้งหมดกันค่ะ (สนุกจัง <3)

หวังว่าคงเป็นประโยชน์กับทุกคนน้า ที่จริงเป็นประโยชน์ต่อตัวเราเองมากด้วยเพราะอยากเทียบมานานแล้วว่าอันไหนสตรองสุดจะได้ตำต่อก็รีวิวจบแล้วล่ะค่ะ 555 สวัสดีค้า ^^

pondieie

pondieie

FULL PROFILE