REVIEW เน้นๆ Water Cleansing Moisturizer สำหรับสาวผิวแห้งและแพ้ง่ายของ La Corde’ คลีนซิ่งสูตรจากแดนปลาดิบ

8 6

สวัสดีค่า เพื่อนๆพบกับลูกแก้วอีกแล้ว เพียงแต่วันนี้ไม่ได้จะมา HOW TO แต่งหน้าแต่อย่างได้แต่จะมาแนะนำผลิตภัณฑ์ Water Cleansing Moisturizerสำหรับหน้าหนาวที่กำลังจะมาถึงนี้ให้เพื่อนๆลองอ่านกันค่าเมื่อไม่นานมานี้มีโอกาสได้ใช้ผลิตภัณฑ์ Cleansing Moisturizer ของทาง La Corde’ เป็นผลิตภัณฑ์ สูตรนำเข้าจากญี่ปุ่นและโด่งดังพอสมควรในเรื่องของการทำความสะอาดหน้าสำหรับผิวแพ้ง่าย

ซึ่งแน่นอน 70 เปอร์เซ็นของผิวหน้าผู้หญิงไทยเป็นผิวแพ้ง่าย ซึ่งรวมถึงแก้วด้วยจึงคิดว่าตอบโจทย์ในเรื่องของสภาพผิวแล้ว 1 อย่างที่สำคัญผลิตภัณฑ์อยู่ในกลุ่มเวชสำอาง  ทำให้สาวๆมั่นใจในเรื่องของความปลอดภัยและการดูและผิวไปพร้อมๆกัน

ไม่มีส่วนผสมของแอลกอฮอล์และ สารกันเสียอีกด้วยซึ่งอ่านมาถึงข้อนี้ สาวๆหลายคนคงอยากเห็นหน้าตาของผลิตภัณฑ์และรีวิวการใช้จริงกันแล้ว ไม่รอช้าค่ะ ลองไปดูกันเลยค่ะ

ตัวผลิตภัณฑ์เป็นขวดปั้มใช้ง่ายพกพาสะดวกค่ะ เขียนอธิบายวิธีการใช้งานไว้ชัดเจนว่าสามารถใช้ได้ในขั้นตอนเดียวไม่ต้องใช้ร่วมกับโฟมหรือผลิตภัณฑ์ล้างหน้าอื่นๆ พูดง่ายๆคือ Clean หน้าแล้วไปนอนได้เลย รวมไปถึงบอก MFG และ EXP ด้วยโอ้ยย เหมาะกับมนุษย์ขี้เกียจแบบแก้วมาก คือดีย์ คะ !!

ตัว CleansingMoisturizerของ LaCorde’  หากใครดูเผินๆอาจจะนึกว่าเป็น Cleansing น้ำมันแต่จริงๆแล้วผลิตภัณฑ์ตัวนี้เป็น Water Cleansing นะคะสาวๆ  เพราะฉะนั้นสาวๆที่ love ในWater Cleansing ห้ามพลาดเด็ดขาด

เค้าบอกมาว่ามีส่วนผสมจาก ลิโคริชซึ่งจากที่แก้วศึกษาข้อมูลมาสารสกัดตัวนี้จะเป็นตัวที่ช่วยลดการระคายเคืองจากผิวทำให้เหมาะกับทุกสภาพผิวแม้ว่าจะเป็นผิวแพ้ง่ายและจะช่วยบำรุงผิวให้นุ่มชุ่มชื้นนั่นเองค่ะ

มาถึงขั้นตอนการทดสอบกันบ้างนะค่ะ ขั้นตอนทดสอบอย่างแรกคือ ที่แขนจะมีเหล่าบรรดาเมคอัพที่เราใช้ในชีวิตประจำวันทั้งหลายประเภทค่ะ ยกตัวอย่างเช่น ลิปสติก ฟาวเดชั่น  อายชาโดว์ มาสคาร่า อายไลน์เนอร์ ต่างๆ

แก้วทดลองโดยการนำ Water cleansing  ปั้มบนแขน1-2 หยด จากนั้นนวดๆวนไปเรื่อยๆ ค่ะ เพราะทางผลิตภัณฑ์บอกว่า WaterCleansing Moisturizerตัวนี้สามารถทำความสะอาดได้ในขั้นตอนเดียวและจะเปลี่ยนน้ำมันส่วนเกินและสิ่งสกปรกบนใบหน้าเป็นน้ำนมและจะช่วยบำรุงเพิ่มความชุ่มชื่นกับผิวค่ะ

ผลที่ได้คือ จะเห็นได้ว่าเครื่องสำอางทุกชนิดมารวมกันอยู่ตรงด้านล่างของแขนค่ะและเปลี่ยนจากสิ่งสกปรกเป็นลักษณะคล้ายๆน้ำนมจริงค่ะ ตัว Cleansing ทำหน้าที่ทำความสะอาดได้เป็นอย่างดีและแก้วคิดว่าการที่มีส่วนผสมของ Moisturize ทำให้ทำความสะอาดโดยไม่เกิดการระคายเคืองใดๆ เลยค่ะ

จากนั้นใช้สำลีเช็ดจะเห็นได้ว่าเครื่องสำอางหลุดออกอย่างง่ายดาย เริ่ดดดดดอย่างที่บอกว่าสามารถทำความสะอาดได้ในขั้นตอนเดียวนั่นคือล้างน้ำออกได้เลยโดยไม่ต้องใช้โฟมล้างหน้านั่นเองค่ะแต่การทดลองของแก้ววันนี้แก้วจะใช้สำลีเช็ดแทนการล้างน้ำออกเพื่อให้เห็นประสิทธิภาพในการทำความสะอาดมากขึ้นค่ะ

มาถึงการทดสอบที่สองนั่นก็คือทดสอบบนใบหน้ากันบ้าง หลังจากที่ไม่ยอมล้างหน้าตั้งแต่กลับจากที่ทำงานจน 4 ทุ่ม เพื่อความสมจริงให้เพื่อนๆได้ดูกัน (ปล่าวหรอก นั่งดูซีรี่ย์555)แก้วใช้ La Corde’  ในการคลีนเครื่องสำอางครั้งนี้กัน โดยใช้การทดสอบแบบเดิม และแก้วได้แต่งหน้าเพิ่มไปอีกนิดหน่อย ( นิดหน่อยจริงๆค่ะ ) เพื่อให้เห็นการทดสอบชัดขึ้น

ผลที่ได้คือ หลังจากที่หยดตัว Water Cleansing Moisturizer ลงเพียง 1-2 หยดแล้วนำมานวดวนๆ บนบริเวณที่มีเครื่องสำอางจากนั้นใช้สำลีเช็ดทดสอบแทนการล้างหน้าด้วยน้ำเปล่าเครื่องสำอางบนใบหน้าหลุดออกอย่างง่ายดายค่ะ ในส่วนของมาสคาร่าอาจจะต้องใช้สำลีกันอีกทีค่ะ แต่โดยรวมแล้วถือเป็นการทำความสะอาดอย่างอ่อนโยนไม่แสบผิวค่ะ  สัมผัสได้ว่าไม่มีส่วนผสมของแอลกอฮอล์ อยู่ในคลีนซิ่งเลย หลังเช็ดสัมผัสได้ถึงความนุ่มของผิวหน้าไม่มีอาการของหน้าแห้งกร้านด้วยค่ะ

ใช้สำลีทั้งหมด 3 แผ่นเท่านั้นค่ะ( การใช้สำลีเป็นเพียงการทดลองนะคะ ขั้นตอนการใช้จริงคือสามารถล้างออกด้วยน้ำเปล่าได้เลยค่ะ )

สุดท้ายนี้ หน้าหนาวนี้หากใครที่มีปัญหาผิวลอกเป็นขุย ทำให้แต่งหน้าไม่ได้ หน้าแห้งกร้านขาดความชุ่มชื้นหรือผิวที่แพ้ง่าย  ( แต่จริงๆแล้วของเค้าใช้ได้ตลอดนะค่ะไม่ใช่เฉพาะช่วงหน้าหนาว 555 ) และกำลังหาWater Clensing ล้างเครื่องสำอางที่เน้นสารสกัดจากธรรมชาติอยู่ 

ผลิตภัณฑ์Water ClensingMoisturzerของ la corde’ เป็น หนึ่งตัวเลือกที่ดีที่ใช้ได้ทุกสภาพผิวแม้ผิวแพ้ง่าย และใช้ง่ายในขั้นตอนเดียวโดยไม่ต้องใช้โฟมล้างหน้า

ที่สำคัญได้คะแนนค่อนข้างดีในเรื่องของการให้ความชุ่มชื้นกับผิว เพราะถือเป็นการดูแลผิวหน้าให้แข็งแรงในระยะยาวนั่นเองค่ะ 

สำหรับวันนี้แก้วเองขอลาไปก่อน ไว้คราวหน้าจะกลับมารีวิวผลิตภัณฑ์อะไร คอยติดตามได้นะคะ ^^

bloggerthailand

bloggerthailand

ติดต่อที่ EMAIL : lookkeawchannel@gmail.com

FULL PROFILE