Review : กันแดดตลับแบบคุชชั่น Minnie X Disney

21 12

สวัสดีค่ะสาวๆทุกคน สำหรับวันนี้อีฟแก้มมีไอเท็มมุ้งมิ้ง น่าร๊ากในรูปแบบใหม่! บอกเลยว่ายังไม่เคยเห็นแบรนด์ไหนที่ทำโปรดั๊กแบบนี้มาก่อนเลย แน่นอนว่าไอเท็มตัวนั้นจะพิเศษแค่ไหนนั่น มาดูกันต่อเลยค่ะ! ไอเท็มตัวนี้เป็นแบรนด์จากโซนฝั่งเกาหลีนั่นเองค่ะ แน่นอนว่าเกาหลี๊เกาหลีมักจะชอบออกเครื่องสำอางต่างๆ มายั่วใจเราแน่นอน สาวฝั่งไทยก็กรี๊ดร้องกันต่อไป แต่สำหรับไอเท็มตัวนี้ เขาเป็นกิ๊บเก๋มากค่ะ เพราะเขาเป็น "กันแดด" ในรูปแบบ "ตลับคุชชั่น" ใช่แล้วค่ะ กันแดดตลับคุชชั่น กันนั่นกับบ....

THE FACE SHOPBaby sunscreen cushion SPF34 PA++

กันแดดแบบใหม่! (Product From Korea) เป็นกันแดดในรูปแบบตลับคุชชั่น X Minnie Mouse - Disney ที่มีส่วนผสมของสารกันแดด SPF34 PA++ สามารถกันแดดของประเทศเราได้แน่นอนค่ะ

ไอเท็มในวันนี้กับรีวิวคุชชั่น Nutural sun eco baby sunscreen cushion ใหม่!จาก THE FACE SHOPไอเท็มตัวนี้มีการจับคู่ระหว่างแบรนด์ THE FACE SHOP และ Disney ร่วมจับมือกันทำเป็นแพคเกจมินนี่เม้า มิกกี้เม้าส์ออกมาได้อย่างน่ารักมากๆ มีด้วยกัน 2 รูปแบบแพคเกจค่ะ

อีฟแก้มได้เป็นตลับมินนี่เม้าส์มาค่ะ ขอบอกเลยว่าน่าร๊ากมุ้งมิ้ง แบ๊ว หวานม๊ากๆเลยค่ะ ไปดูรีวิวกันเลยแพคเกจ :แม้แต่กล่องของโปรดั๊กซ์ยังสีชมพู หวาน น่ารักมาก มีตัวการ์ตูนมินนี่อยู่หน้ากล่องเลยค่ะเป็น Made in Korea นะค่ะ

แกะกล่องออกมาแล้ว เหมือนตลับคุชชั่นเลยค่ะ ถ้าเอาไปอยู่รวมกับกรุคุชชั่น แยกไม่ออกแน่ๆเลยแพคเกจเป็นพลาสติก สีชมพู หน้าตลับก็ยังคงมีมินนี่เม้าส์อยู่ข้างหน้า

ด้านในมีกระจกมาพร้อมกับตลับคู่กัน และมีพัฟมาให้เหมือนคุชชั่นอีกด้วย

พัฟเป็นลาย Pokadot สีชมพู แทบที่ใช้นิ้วสอดเข้าไปเป็นสีชมพูมุ้งมิ้งอีกแล้ว ด้านหลังพัฟเป็นสีน้ำเงิน

มีพลาสติกกันระหว่างที่วางพัฟและตัวกันแดดคุชชั่นในตลับเปิดพลาสติกที่กั้นมา จะมีพลาสติกซีนไว้ (เอาจริงๆ ตลับคุชชั่นเป็นยังไง ตัวนี้เหมือนกันเป๊ะเลยค่ะ!)

ลอกพลาสติกออกแล้ว จะเจอกับตัวฟองน้ำที่อุ้มตัวกันแดดไว้อยู่ เป็นสีขาว ฟองน้ำเนื้อละเอียดมากๆ

แท็กเจอร์ : เมื่อใช้นิ้วมือสัมผัสจะได้เนื้อสัมผัสเป็นสีขาวจะได้เป็นกันแดดที่มีเนื้อสีขาว

วิธีใช้ ง่ายมากๆ เพราะการใช้ง่ายเหมือนกับกันแดดทั่วไป แต่สะดวกสะบายมากขึ้น เพราะใช้พัฟในการสัมผัสเนื้อแท็กเจอร์ของกันแดด สะดวก สบาย ไม่เลอะมืออีกด้วย

1. ใช้พัฟกด กันแดดคุชชั่น พอประมาณ
  2. หลังจากนั้นทาให้ทั่วทั้งบริเวณใบหน้า
  3. รอให้กันแดดเซ็ทตัวได้ปกติ 

เพียงเท่านี้ก็สามารถแต่งหน้าต่อได้เลย เพราะลงกันแดดปกป้องผิวหน้าเรียบร้อยค่ะภาพด้านล่างเป็นภาพที่แสดงให้เห็นถึงการลงกันแดดคุชชั่นข้างเดียว

มาดูภาพก่อนและหลังใช้กันเลยว่ากันแดดคุชชั่นตัวนี้จะให้ Finish Look เป็นแบบไหนกันค่ะ

ผลลัพธ์ที่ได้ จะเห็นได้ว่าหลังใช้ กันแดดคุชชั่นจะช่วยปรับให้ผิวขาวขึ้นประมาณ 1-2 สเต็ป ระดับการปกปิดในส่วนของรอยดำนั้น ไม่สามารถปิดได้หมด แต่ในเรื่องของรอยแดงปกปิดได้เล็กน้อย ระดับความมันไม่ถึงกับมันมาก เมื่อกันแดดคุชชั่นเซ็ทตัวแล้ว จะให้ความเป็นงานผิวมากยิ่งขึ้น

มาให้คะแนนกับความน่ารักและพึงพอใจกับกันนคุชชั่นตัวนี้กันเลยการปกปิดรอย - 2.5/5 คะแนน: รอยแดงปกปิดได้บาง แต่ในเรื่องของรอยสิว รอยดำ ไม่สามารถกลบได้สนิทค่า SPF/PA - 3/5 คะแนน: สำหรับค่า SPF34 PA++ สามารถรับมือกับแดดของเมืองไทยได้พอประมาณเนื้อสัมผัส - 3.5/5 คะแนน: เนื้อเย็น สัมผัสถึงความนุ่ม ผ่อนคลาย สบายผิว แต่ค่อนข้างเกลี่ยยากควบคุมความมัน - 3/5 คะแนน: เดิมผิวมันหรือผสม มัน T-Zone ก็ยังคงมันอยู่สำหรับกันแดดโดยปกติความขาวกระจ่างใส - 4/5 คะแนน: ในวันรีบๆ สำหรับคนผิวดีๆ ไม่มีรอยสิว รอยแดงง ตัวนี้สามารถปรับระกับความขาวได้ 1-2 สเต็ปแพคเกจ - 5/5 คะแนน: แพ้ความน่ารัก มุ้งมิ้ง ความสีชมพูและมินนี่เม้าส์ แพคเกจค่อนข้างแข็งแรง คะแนนเต็มไปเลยความสะดวก สบาย - 4.5/5 คะแนน: พกพาง่าย สะดวก สบาย ขนาดตลับไม่เล็กและไม่ใหญ่จนเกินไป

เป็นอีกหนึ่งไอเท็มที่บอกเลยว่า ว๊าว! ตั้งแต่ที่เห็นเป็นกันแดดแบบตลับคุชชั่นแล้ว สะดวกสบาย ใช้งานง่าย อีกทั้งยังให้งานผิวแบบสาวเกาหลีสบายๆ บางเบาด้วยเนื้อกันแดดอีกด้วยแบบนี้ สำหรับสาวๆแฟนพันธ์แท้ตัวจริง คนที่ชื่นชอบในตัวการ์ตูนมินนี่กับมิกกี้เม้าส์ บอกเลยว่าห้ามพลาด!นะค่ะสำหรับโปรดั๊กซ์ตัวนี้มีจำหน่ายแล้วที่ THE FACE SHOP ประเทศเกาหลีนะค่ะ สำหรับที่ประเทศไทยนั่นจะการนำเข้ามาจำหน่ายหรือไม่

และสำหรับไอเท็มต่อไปที่อีฟแก้มจะมารีวิวนั่นเป็นอะไร ติดตามชมที่นี่ ที่เดียวเลยค่ะเจอกันใหม่ครั้งหน้าค่ะ บั่ยบ่าย : )

yveskaem

yveskaem

สวัสดีคะ แก้ม(อีฟแก้ม)คะ
แก้มเป็นผู้หญิงคนหนึ่งที่ลุกขึ้นมาสนใจตัวเอง มารักตัวเองมากกว่าขึ้น มาแต่งหน้า ระบายสีบนใบหน้า เหมือนสร้างศิลปะให้กับใบหน้าของเรา ก็เลยจะมาแชร์ แบ่งปันให้เพื่อนๆคนอื่นๆได้เป็นแนวทางคะ ผู้หญิงอย่าหยุดสวยนะคะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะค่ะ แวะมาทักทายกันได้คะ : )

ติดตามกันต่อได้ใน FB/Instagram : yveskaem นะคะ

FULL PROFILE