{How To} อาบน้ำให้น้องแปรงแต่งหน้ากันเต๊อะ ขอเวลา 5 นาทีกับเงิน 60 บาท

12 13

HellOooอ๊ะๆ ก่อนจะมาเริ่มกัน ไหนคำนวณดูเซ้ะ ว่าเธอๆ ล้างแปรงแต่งหน้าครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่? หื้มมมม ถ้าหมักมานานกว่า 1 สัปดาห์ นี่รีบเลยค่ะ ไปกุลีกุจอหาอุปกรณ์มาล้างทำความสะอาดแปรงเดี๋ยวนี้ เพื่อสุขภาพผิวหน้าที่ดีของสาวๆ นะคะ ไปค่ะ เริ่ม!!

ท้าดามมม...เตรียมอุปกรณ์ดังนี้นะคะนักเรียน

1. น้องแปรงมอมแมม
  2. น้ำยาล้างแปรงไดโซะ
  3. ถ้วยใส่น้ำเปล่า 3 ใบ

พร้อมแล้วมาเริ่มกันเล้ยยย

1. เทน้ำยาล้างแปรงไดโซะลงในถ้วยเล็กผสมกับน้ำเปล่าพอประมาณ ถ้วยใบใหญ่ไม่ต้องใส่นะคะ

2. ใช้นิ้วคนน้ำยาให้เข้ากับน้ำเปล่า น้ำจะเปลี่ยนเป็นสีขุ่นๆ3. นำแปรงมาวนที่ก้นถ้วยในน้ำยาถ้วยที่ 1

4. ล้างแปรงวนๆ ต่อในน้ำยาถ้วยที่ 25. ล้างแปรงในน้ำเปล่าให้น้ำยาออกสะอาดหมดจดในถ้วยที่ 3 หรือถ้าใครหมักแปรงสกปรกไว้นานอยากจะล้างหลายๆ ครั้งให้สะอาดเอี่ยมก็ยิ่งดีเลยค่ะ

6. บีบน้ำออกจากแปรงให้หมาดที่สุด แปรงจะได้แห้งไวขึ้นนะเค๊อะ

** ข้อควรระวัง ไม่ควรหงายแปรงขึ้นขณะล้างหรือตาก เพราะน้ำที่เข้าไปในแปรงจะทำให้กาวเสื่อม แล้วน้องแปรงของเราจะพังไวขึ้น มันแพงนะเธอออ ต้องดูแลอย่างดีย์นะ **

7. ซับแปรงด้วยผ้า หรือกระดาษเช็ดมือที่แข็งหน่อย8. นำไปตากในที่ๆ มีลมโกรก ไม่ควรตากแดดนะคะ

เย่ล้างครบทุกนางแล้วววว น้องแปรงอาบน้ำสะอาดเรียบร้อยพร้อมใช้งานหายห่วง สาวๆ แต่งหน้ากันก็อย่าลืมละเลยอุปกรณ์ที่ใช้บนใบหน้าด้วยน้าาา เยิฟฟฟฟ

JanejiraJane

JanejiraJane

FULL PROFILE