Mini Howto เมคอัพต้อนรับหน้าหนาว

10 7

สวัสดีค่าาา พบกับลูกแก้วอีกแล้วนะคะวันนี้มาในคอนเซ็ปต้อนนรับหน้าหนาว เพราะเพิ่งกลับมาจาก เพรชบูรรรรรณ์จึงได้แรงบันดาลใจในการแต่งหน้าลุคนี้มาฝากเพื่อนๆกันค่ะ ไปดูกันเลยยย

อย่าเพิ่งตกใจว่าแต่งแล้วเป็นแบบนี้หรอ โนวววววนี่คือสภาพก่อนแต่งค่ะ 555

STEB 1 : เริ่มที่งานผิวนะคะ  แก้วใช้เป็น 2 ตัวนี้คู่กันประจำค่ะ Oil control base จะเป็นตัวที่สร้างความชุ่มชื้น และมันวาวให้กับผิวของเรา เพราะแก้วเป็นคนหน้าแห้งมาก ยิ่งถ้าอากาศหนาวแล้วด้วย เสี่ยงต่อการหน้าลอกมาก แต่งตัวนี้ช่วยได้ค่ะ อีก 1 ตัวเป็น Foundetion ของ Beneficial ช่วย keep ลุคส์ให้ดูธรรมชาติค่ะ

STEB 2 : คือการลงคอลซิลเลอร์และแป้งค่ะ ซึ่งการลงแป้งแก้วจะใช้พัพกดก่อน 1 รอบ จากนั้นใช้เป็นแปรงปัดเพื่อให้ให้ดูฟุ้งๆเป็นธรรมชาติเช่นกันค่ะ

STEB 3 : เป็นงานคิ้ว เขียนโครงและปัดสีฝุ่นเอาค่ะ เลือกเป็นเบอร์ 2 ของพาเลธค่ะ

STEB 4 : งานตาค่ะงานนี้ กรีดอายไลน์เนอร์และลงสีที่ 3 (น้ำตาลเข้มสุด) เป็นพื้นจากนั้นใช้สีของลิปสติกเพื่อลงสีชมพูรอบๆดวงตาค่ะ  การใช้ลิปสติกจะช่วยให้สีดูชุ่มชื้นและติดทนนานตลอดวันค่ะ เป็นเทคนิคที่แก้วเลือกใช้ประจำ  

STEB 5 : งานแก้มของเรา ก็อีกเช่่นกันค่ะ ใช้ลิปสติกสีฉ่ำๆอีกเช่นเคย ลงบริเวณตรงกลางของใต้ตา จางนั้นเกลี่ยให้เนียน อยู่ทนนานแน่นอนค่ะ

STEB 6 : จบด้วยสีลิปสีเดียวกับแก้มและตา ทาดาาาาาาาา เรียบร้อยค่าาาาา

สุดท้ายนี้แก้วเอาบรรยากาศสวยๆจากเขาค้อและภูทับเบิกมาฝากนะคะ ใครไปเที่ยวก็อย่าลืมใช้ทริคของแก้วในการแต่งหน้าได้นะคะ

bloggerthailand

bloggerthailand

ติดต่อที่ EMAIL : lookkeawchannel@gmail.com

FULL PROFILE