[how to + review] Fake Freckles : กระปลอมๆสไตล์สาวลูกครึ่งอินเตอร์ แถมรีวิว real powder cushion etude house

14 13

ฮัลหลูววววววววววววว อิสมีเด้อออออ มิลค์เอง มิลค์ชี่วานิตี้นะคะ วันนี้มิลค์ ขอเสนอลุคกระเบาๆใสๆธรรมชาติๆสไตล์ Fake Freckles ก่อนอื่นมิลค์ขอพูดถึงที่มาในการแต่งหน้าให้มีกระก่อนละกันเนอะ คือมันกำลังเป็นเทรนใหม่มาแรงเพราะแทบในทุกรันเวย์ตอนนี้ นางแบบเค้าฮิตแต่งหน้าให้มีกระอ่อนๆกัน มิลค์เลยอดไม่ได้ที่จะนำมาครีเอทลุคให้เหมาะกับคนไทยกันสักหน่อยเนอะ พร้อมกันรึยังงง แต่เดี๋ยวก่อน ก่อนที่จะไป มิลค์ขอมารีวิวผลิตภัณฑ์ใหม่ของ ETUDE HOUSE นั้นคืออออ 'REAL POWDER CUSHION' รายละเอียดเดียวลงไว้ต่อๆไปเด้อค่าา หรือถ้าใครสะดวกฟังก็นี่เลย คลิกลิ้งข้างล่างได้เลยนะคะ ชรู้บบบ

โอเคคคค สำหรับคนที่เปิดดูคลิปมิลค์ไปแล้ว ก็อย่างที่บอกนะคะ ตัว real powder cushion มีเนื้อที่บางเบา สัมผัสนุ่ม และที่สำคัญคือพอทาลงมาแล้วให้ความรู้สึกเหมือนทาแป้ง ไม่เหนียวเหนอะหนะ ควบคุมความมันยาวนาน 10 ชั่วโมง และและและและ ยังเป็น 5in1 อีกตาหากก คืออะไร มีอะไรบ้าง 1.primer 2.bb cream 3.concealer 4.powder pact 5.oil control powder เค้ารวมทุกอย่างไว้เรียบร้อยในตัวเดียว ทำให้เราประหยัดเวลาในการลงงานผิวไปได้หลายขั้นตอนเลยนะคุณ ดี้ดีย์ค่ะพูดเลย ส่วนเรื่องสี มีทั้งหมด 3 สีค่ะคุณ และข่าวดีคือตอนนี้มีครบทั้ง 3 สีแล้วนะเอออ 1.light beige2.nature beige3.honey beigeและถ้าใครอยากได้ หรือจะแค่อยากลองก็ไปได้เลยนะคะ ที่ counterpoint of siam square ส่วนในเรื่องของราคา พูดเลยว่าจับต้องได้ค่ะ เนื่องจากทาง etude กลุ่มเป้าหมายจริงๆเค้าตรงมาทางกลุ่มวัยรุ่นอ่ะเนอะ ราคาก็เลยนักเรียนนิดนึง แต่ถึงจะราคาไม่สูงแต่คุณภาพเค้าสูงนะเออออ บอกสักทีใช่มะว่าเท่าไหร่ 790 บาท เท่านั้นค่ะ ส่วน refill ก็อยู่ที่ 450 บาทถ้วนไม่มีเศษสตางค์ค่ะ 

โอเคค่ะ ต่อมาก็เข้าเรื่อง how to have a nature fake freckles กันละเนอะมาเลยยยยยยย

มาเริ่มกันที่งานผิวเนอะ มิลค์เลือกใช้ตัวเด่นของที่มิลค์นำมารีวิววันนี้ด้วยเนอะ โดยมิลค์ใช้ สีที่ 2 nature มาลงให้ทั่วใบหน้า และ เลือกใช้สี 1 light แทน highlight กันไปเลย ไล้ดั้ง หน้าผาก โหนกแก้ม เพื่อให้ดูมีมิติขึ้นมาสัก 1 ระดับเนอะ

ลำดับที่ 2 หลังจากการเตรียมผิวหน้าแล้ว งานคิ้วก็ต้องมาค่ะ เพราะคิ้วเป็นมงกุฎของหน้าใช่มะ อิอิ มิลค์ใช้ drawing eyebrow ของ etude นะคะ วิธีใช้งายมาก คือการใช้ดินสอวาดโครงคิ้วและใช้แปรงช่วยปัดเพื่อให้คิ้วเรียงเส้นสวยงามดูเป็นธรรมชาติเนอะ

ต่อจากงานคิ้ว ก็แน่นอน งานตาสิคะคุณ ไปค่ะ โทนส้มๆ พีชๆ นิสนึง มิลค์เลือกใช้นี่เลย play 101 pencil เค้ามีคุณสมบัตินะจ้ะ ไม่ใช่ไก่กา ทำได้ 3 อย่าง เป็น multi เนอะ ตา แก้ม ปาก ครบไปอี้กค่าาาาา

เพิ่มความเปะปังและดูมากลมโตขึ้นด้วยมาสคาร่า บอกเลยนะว่าตัวนี้เป็น multi อีกแล้วววว อีกแล้วหรอ แท่งเดียวเอาไปเลยค่ะ ทั้งทำให้ขนตาเรียงสวย(ด้านตรง) และขนตางอนหนา(ด้านโค้ง) โห้ยยยย ออกแบบมาเพื่อความสะดวกสบายจริมๆ ขนตาเด้งๆกันไปค่ะ ติดนานนะจะบอกให้

multi multi multi อีกแล้วววว กับ play 101 stick ตา แก้ม ปาก ไปอีกค่าา มิลค์เลือกทาแบบคาดครึ่งหน้า เพราะจะได้ดูลุคธรรมชาติเนอะ

highlight ค่ะคุณณณณณณณ นี่เลยจุดเข้าไปค่ะ บริเวณที่เราทาบลัชออนนั้นแหละ อย่าลืมตบๆให้สีมันจางลงด้วยนะ เพื่อความเนียนธรรมชาติจ้าา 

โอเคคคคค จบค่ะ ขั้นตอนสุดท้าย ทาลิปแบบ tint เนอะแต่ก่อนที่จะทา อล่าลืมทา lip balm ก่อนนะ เพื่อคความระเรื่อของสีและทำให้เกลียง่ายมากขึ้น

จบแล้ววววววว สำหรับวันนี้มิลค์ก็ขอมาคุยกันเท่านี้เนอะ ชอบไม่ชอบยังไงติชมกันได้นะะ แล้วก็ฝากติดตามกันโด้ยย สัญญาว่าจะทำให้ดีขึ้นนะคะ ไปละะ muahhh xoxo

Milchies Vanity

Milchies Vanity

สวัสดีค่ะ เราชื่อมิลค์นะคะ มิลค์เป็นบล็อกเกอร์ตัวเด็ก ถ้ามีไรผิดพลาดก็มาบอกมิลค์ได้นะ มาคอมเมนต์มากดไลค์ให้กำลังใจมิลค์ด้วยนะคะ muahhh xoxo

FULL PROFILE