HOW TO : Peach Please

23 18

สวัสดีค่า วันนี้เบียร์มี HOW TO มาฝากกันอีกแล้วโดยลุกส์ที่แต่งวันนี้ แต่งง่ายม้าก

เป็นโทนสีพีช สียอดฮิตที่สาวๆชื่นชอบกัน อุปกรณ์ไม่เยอะ แต่งแล้วสวยปังค่า

เบียร์แต่งลุกส์นี้ เพราะว่ามีแฟนเพจส่งของมาให้ ชื่อแบรนด์ EGlips

แบรนด์นี้มาจากเกาหลีนะคะ เบียร์เคยได้ยินชื่อ แล้วก็เห็นว่ามี Blogger รีวิวไว้เยอะเลย

ก็เลยลองหยิบมาใช้ ซึ่งปกติไม่ค่อยได้ใช้เครื่องสำอางค์ฝั่งเกาหลีเท่าไหร่แต่พอลองหยิบมาใช้แล้ว เหย มันดีอ่ะ อ่ะหยิบมาทำ HOW TO ดีกว่า

• ลงเมคอัพไพรเมอร์ค่ะ วันนี้เบียร์ใช้ของ Golden Rose แบบ Luminous Finish ซึ่งจะให้เราได้ลุกส์แบบผิวฉ่ำๆค่ะ

• จากนั้นตามด้วย Golden Rose BB Cream เบียร์ใช้สี Medium โดยแต้ม 5 จุด แล้วใช้นิ้วเกลี่ยให้ทั่วหน้า *สำหรับ บีบีครีมของแบรนด์น้สาวผิวเข้มใช้ได้นะคะ เพราเค้ามีให้เลือกหลายเบอร์ ตั้งแต่ผิวขาว-ผิวเข้มเลยค่ะ

• กลบแพนด้า กับจุดด่างดำต่างๆด้วย HOLIKA HOLIKA Concealer Stick

• แป้งวันนี้เบียร์เลือก Love Queen เบอร์ L3 ค่ะ ซึ่งตอนนี้กลายเป็นแป้งตัวที่ชอบมากๆในช่วงนี้ไปแล้ว สีมันออกโทนเหลือง เหมาะกับผิวเบียร์มากๆเลย

• ใช้ตัวแมตต์บรอนเซอร์ของ NYX ในการคอนทัวร์กรอบหน้า และสร้างสันจมูกค่ะ

• ฟาดไฮไลต์เข้าไปค่ะ ตัวนี้ตัวโปรด ใช้ทุก HOW TO ของ Golden Rose Mineral Terracotta Powder นั่นเอง

• เขียนคิ้วด้วย WYNN ME เจลคิ้ว เบียร์ใช้ 2 สีผสมกันนะคะ เจลคิ้วตัวนี้ซื้อทีนึงคือคุ้มมากๆ 2 หลอดที่เบียร์ได้มานี้คือจะเกือบปีแล้ว ไม่มีการแห้งคาหลอดแน่นอน รับประกันค่ะ

มาแต่งตากันค่ะ

1. ใช้ Eglips Stick Shadow สีน้ำตาลทาให้ทั่วเปลือกตา

2. ใช้นิ้วเกลี่ยให้ดูฟุ้ง

3. ใช้ Eglips Stick Shadow สีเดิมทาบริเวณขอบตาล่าง

4. ใช้ Golden Rose Thailand Longstay Highlighter Shimmer Eyeshadow 02 เตะบริเวณกึ่งกลางตาแล้วใช้นิ้วเกลี่ย

5. ใช้ Eglips Super Slim Auto Long Liner สีดำเขียนบริเวณชิดเส้นขนตา

6. ใช้ Eglips Ultra Gel Liner 06 เขียน water line

7. ดัดขนตา เพื่อเป็นฐานสำหรับติดขนตาปลอม

8. ติดขนตาปลอม และปัดด้วย MEILINDA La Rita มาสคาร่า

• ปัดแก้มด้วยสีพีชนัวๆ ของ EGlips Apple Blusher สี 04

• ทาปากด้วยลิปสติกโซนสมุนไพร สีพีช แบรนด์นี้แบรนด์ไทย ที่ทำลิปแมตต์ออกมาได้ดีทีเดียวนะคะ สีติดทน ไม่ทำให้ปากแห้งด้วย เบียร์หยิบมาใช้บ่อยมาก

• เสร็จแล้วค่ะ แต่งง่ายๆ ได้ทุกวันเลยนะคะ

หวังว่าจะแต่งตามกันได้ง่ายๆเน้อ วันนี้ขอตัวไปแล้วค่ะ,

มีอะไรแนะนำติชมที่ชองคอมเม้นท์ได้เลย บ๊าย บาย ค่ะ

GrizzlyBeer

GrizzlyBeer

สวัสดีค่ะ ชื่อเบียร์นะคะ (Grizzly Beer ค่ะ)
เป็นมนุษย์แม่ และมนุษย์เมีย
ผู้รักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ อยากเป็นแรงบันดาลใจให้ผู้หญิงที่ขาดความมั่นใจในตัวเอง
กล้าที่จะลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลง และจับแปรงแต่งหน้าปรับปรุงบุคลิกตัวเองให้ดี สวยขึ้น และที่สำคัญมั่นใจขึ้นค่ะชอบทำ HOW TO แต่งหน้าเปลี่ยนลุกส์จากหน้าป้าๆ เป็นสาวสวย
ชอบทดลองผลิตภัณฑ์ใหม่ๆและเอามารีวิวให้คนอื่นได้ทราบต่อชอบทำอาหารค่ะ และก็ทำอร่อยด้วยนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ^^

FULL PROFILE