Review.สกินแคร์และเมคอัพตัวใหม่ราคาน่ารัก ♡

15 5

กลับมากับกระทู้รีวิวอีกแล้วว เยอะเหลือเกิน 5555เนื่องจากว่าช่วงนี้ได้ของใหม่ๆมาเล่นก้เลยมารีวิวให้เพื่อนๆดูกันดีกว่าว่าเอ๊ะ ! มีตัวไหนน่าสนใจบ้างน้า

มาเริ่มกันที่ตัวแรกเลย

Booth cucumber eye gel/ 99บาท

เจ้าตัวนี้เป็นเจลบำรุงรอบดวงตาด้วยความที่ไปเดินเล่นร้านบู๊ธ ก้ไปสะดุดตากับคำว่า ' 1แถม 1 '55555555555 งกล้วนๆ !!ด้วยความที่ว่านอนน้อยใต้ตาพังมากเลยคิดซะว่าเอาน่ะ แถมด้วย ลองดูสักหน่อย !

เนื้อเจลใสๆ นำไปแช่เย็นแล้วบีบมาทานี่ อู๊ยยยฟินนมันสบายย แต่ว่ามันไม่ช่วยเรื่องรอยคล้ำเท่าไหร่แฮะ = =แต่ค่ะแต่ ! สายซีรีย์น้ำตาแตกทั้งหลายเจ้าสิ่งนี้ช่วยให้ตาหายบวมได้นะคะเอ้อออ 55555 ลองมากับตัวแล้วลดบวมได้ แต่น้องแพนด้ายังอยู่โน๊ะ

/ ซื้อต่อมั้ย ? : ถ้ายังไม่เจอที่ดีกว่าก้ซื้อต่อเจ้า

Ver.99 SPF50 PA+++มันเป็นแป้งดินน้ำมันอีกตัวนึงที่ได้ลองใช้ราคาไม่รู้จริงๆค่ะ แม่ส่งมอบมาให้ 555555555

จากที่ลองแป้งเหมาะกับคนที่ผิวดีค่ะ - -ผิวแบบไม่มีรอยหรือรอยน้อย เพราะไม่ได้ปกปิดอะไรมากแต่เรื่องหน้าเนียนหน้าขาวผ่องอันนี้ดีค่ะคุมมันมั้ย ? ตอบไม่ได้ค่ะ บางวันโดนัทใช้มันก้แมทท์บางวันใช้มันก้มันบ้างคราบนิดหน่อยยัง งงๆ กับมันอยู่เหมือนกัน 555555555

/ซื้อต่อมั้ย ? : น่าจะยังค่ะ เพราะมีแป้งเต็มห้อง 5555

คราวนี้มา ลิปมันกันบ้างโดนัทไม่แน่ใจว่าเป็นของยี่ห้ออะไร ราคาเท่าไหร่เนื่องจากมีคนซื้อมาฝากจากนอร์เวย์ 

ข้างในเป็นสีแดงใสๆ กลิ่นเชอร์รี่ค่ะเรื่องความชุ่มชื้นโดนัทให้ปานกลางนะไม่เหนียวปาก หอมๆ ทาแล้วเปลี่ยนสีนิดๆ นิ๊ดดเดียวจริงๆค่ะ 555แต่ที่ชอบคืออออ มันหวานมาก ชอบโอ้ย แทบจะกินได้เลยนี่ถ้าไม่ติดว่าเป็นลิปมันนะคะ.. 555555555

/ซื้อต่อมั้ย ? : ถ้าหาได้ก็ซื้อค่ะเพราะอร่อย :3

Aqua Arbutin cream

Base Sunscreen SPF 20 PA++

Concentrated C serum แบรนด์โฉม

ทั้ง3 ตัวนี้ราคาตัวละ 390 บาทโดนัทลองใช้ได้เกือบ 2 อาทิตย์แล้วค่ะตัวครีมอาร์บูติน บางเบาดีไม่หนักหน้า ช่วยพวกลดรอย ผิวอ่อนแอติดสารต่างๆแล้วก้ช่วยให้ผิวชุ่มชื้น ไม่ขาดน้ำตัวกันแดด เป็นเบสก่อนเมคอัพ คุมมันดี วันไหนรีบๆก็จะทาแค่ตัวนี้ไม่ลงรองพื้นแล้วทาแป้งจบเลยค่ะ ไม่มีวอกไม่มีเทาตัวเซรั่ม เป็นวิตามินซีเจ้มจ้น 15% ผสมเมือกหอยทากลดรอยสิวต่างๆ ปรับผิวขาว กระตุ้นคอลลาเจน

ใครอยากดูรีวิวเพิ่มเติมแนะนำวาร์ปไปดูที่แชลแนลยูทูปของโดนัทแทนนะคะกระทู้นี้อยากมารีวิวของรวมๆเจ๋ยเจ๋ยยย <3

Shimmer Blush 4U2 #03 Charmราคา 179 บาท

อย่างพึ่งตกใจค่ะ อ้าวว มีนานแล้วไม่ใช่หรอเดี๋ยวค่ะเดี๋ยวว คือโดนัทไปสอยเพิ่มมาอีกสีค่ะ !! ไม่ต้องถามเลยชอบแค่ไหน 5555

คือสีนี้เป็นสีชมพูออมม่วงนะคะสีออกบาร์บี้ น่ารักมากโอ๊ยย ยอมใจเห็นปุ๊บคือหยิบ 55555555เม็ดสีและความติดทนคือดีมาก ตอนนี้ใช้แค่บลัชของยี่ห้อนี้อย่างเดียวเลย ขอบอกว่าเป็นลูกรักสุดๆ

/ซื้อต่อมั้ย ? : ถ้ามีสีที่อยากได้ก็จะซื้อค่ะ  :D

My Short Cake Eye Shadow : Skinfoodราคา 189 บาท

ขอสารภาพว่าอ่านชื่อครั้งแรกแล้วงงShort Cake คืออะไรคะ เค้กสั้นหรอ ... 5555555 อ่ะช่างมันค่ะเราจะไม่บอกใครเรื่องความซื่อบื้อนี้ = =ตัวนี้มันเป็นแบบว่า Single Eyeshadow ของสกินฟู๊ดที่สวยมากกกกกกกกกกกกก ก.ล้านตัว สวยยังไง?อ่ะมาดูรูปกันค่ะะ

นี่ปาดรอบเดียวนะคะคือมันสวยยยยยย มันวิ้งมันวาวมากกกกกกกกกสายฟรุ้งฟริ้งน่าจะชอบซึ่งนี่ชอบมากกกค่ะ 55555 คือยิ่งถ้าโดนไฟนะคะโดยเฉพาะไฟสีส้มโอ้โหหหหห เอาใจไปเลยค่ะมันเล่นแสงวิบวับๆสุดๆในภาพโดนัทไม่ได้เอาไฟมาจ่อนะคะ คือถ่ายแสงห้องปกติราคานี้โดนัทซื้อจากชอปถ้าพรีออเดอร์น่าจะถูกกว่า/ซื้อต่อมั้ย ? : ซื้อค่ะ จะซื้อจนกว่าจะล้มละลาย 55555555

มากันที่ตัวสุดท้าย

Mia care acne patchราคา ประมาณ 139 ที่ Booth

โดนัทต้องขอโทษจริงๆที่ไม่มีรูปกล่องให้คือได้มาปุ๊บใช้เลยทิ้งกล่องเลยค่ะมันเกะกะ 55555

โดนัทใช้กล่องชมพูค่ะถามว่ามีดียังไง? คำตอบคือมันบางมากกกกกกกมากจริงๆค่ะตั้งแต่ใช้มา เจอยี่ห้อนี้บางและแนบกับผิวเลยไม่เห็นชัดจนน่าเกลียดที่สำคัญตรงกล่องเขาบอกว่าไว้เมคอัพได้เลย สาวแต่งหน้าอย่างเรามีรึจะพลาดด 5555ใครเป็นสิวแนะนำค่ะ แปะแล้วสิวยุบไวด้วย

/ซื้อต่อมั้ย ? : ซื้อค่ะ ตุนไว้ยามฉุกเฉิน

การรีวิวของวันนี้ก้มีเท่านี้แหล่ะค่าาาาก่อนจากกันโดนัทอยากบอกทุกคน ..รวมตัวเองว่า" มีสติเวลาชอปปิ้งด้วยนะคะ "ด้วยรักค่ะ 5555555555555555555

Doughnut.style

Doughnut.style

- สวัสดีค่ะ ฝากติดตามด้วยน้า -
ทั้งรีวิวและฮาวทูต่างๆ จะทยอยทำนะคะ
รีเควสเข้ามาได้เช่นเดียวกัน :3
ติชมได้เสมอนะคะ รับฟังทุกความคิดเห็น ♥

FULL PROFILE