Ep.13 How to สอนทำผมออกงาน ง๊ายง่าย ฉบับ Ruk.Sherene

15 11

สวัสดีค่ะ มาพบกันอีกแล้วกับรัคชีรีน วันนี้ รัคไม่ได้จะมาสอนแต่งหน้า แต่จะมาสอนทำผมง่ายๆที่สามารถทำออกงานได้ ไปเที่ยว ดูหนัง นัดเที่ยวกับเพื่อน นัดเดทกับแฟน ได้หมดค่ะ เป็นทรงผมที่รัคชอบทำและมันง๊ายง่ายจริงๆ รวมถึงในhow toนี้จะพูดในเรื่องของการบำรุงผมด้วย เพราะรัคมีของดีมาบอกต่อให้เพื่อนๆได้ลองนำไปเป็นไอเดียในการดูแลผมค่ะ อ่ะๆช้าอยู่ทำไมล่ะ ตามมาดูกันเลยปล. มีคลิปวีดีโอนะคะ อยู่ท้ายสุดเลยค่ะ^^

นี่เป็นภาพ ก่อนและหลังทำผมจ้า:)

ก่อนที่จะสอนทำผม ขอแทรกด้วยการดูแลผมของรัคเองค่ะโดยจากภาพจะเห็นเลยว่ามันมีความต่างมากซึ่งก่อนหน้านี้ต้องใส่ แฮพีชตลอด คือเป็นผมปลอมที่ทำให้ผมดูหนาขึ้น พอเราใช้แฮพีชรู้สึกมันกินผม รั้งผมแม้ภายนอกผมจะดูดี แต่!!!พอถอดแฮพีชเท่านั้นแหละผมร่วง ผมขาด กลายเป็นคนผมบางแต่พอรัคได้มาใช้แชมพูและเซรั่มสองตัวนี้ มันดีมากจากภาพจะเห็นเลยว่าสภาพผมดีขึ้นจริงๆค่ะขอยืนยันในภาพเป็นผมรัคเองค่ะอันนี้ไม่ได้ขายของนาจา จะซื้อลองไปหาเอาเองแต่นี่แนะนำเพราะเกิดจากความประทับใจจ้า ตามนี้นะคะ

เริ่มด้วยการสระผมนะคะพร้อมกับทริคต่างๆนั่นคือในการสระผมรอบสองให้ใช้แชมพูน้อยลง และนวดหนังศีรษะค่ะตรงนี้บางคนมองข้ามรัคอยากจะบอกว่านอกจากเราจะสบายหัวแล้วยังช่วยกระตุ้นให้เกิดการงอกของผมอีกด้วยน้า

พอสระผมเสร็จรัคใช้สเปรย์เซรั่ม ตัวนี้ฉีดผมค่ะตอนสระผมเสร็จก็ใช้ตอนไม่ได้สระผมก็ใช้พกไปทุกที่เลยจ้าาาาผมงอกใหม่เร็วมั้กๆ

เตรียมผมเสร็จแล้วเรามาทำผมกันนนนนน เย้อุปกรณ์ที่จะต้องเตรียมก็จะมีพวกหวียางรัดผม และเครื่องประดับอาจเป็นดอกไม้ หรือที่คาดผมสวยๆก็ได้ค่ะ:)

เสร็จแล้วค่ะเป็นยังไงชอบกันมั้ยเอ่ยอย่าลืมมดูคลิปตรงนี้นะคะหวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆหลายๆคนน้าวันนี้รัคขอตัวก่อน แล้วมาพบกันใหม่ บ๊ายบายยยย

Ruk.Sherene

Ruk.Sherene

Ruk Sherene (รัค ชีรีน)
• Instagram : ruk.sherene
• YouTube : ruk.sherene
• Line : ruk.sherene
• Twitter : ruk_sherene
• Page : RukSherene Makeup
www.ruk-sherene.com

FULL PROFILE