แกะกล่องเห่อของถูกและดีมีใน7-11 กับ U STAR

13 4

ฮัลโหลๆวันนี้อยากจะมาเห่อบ้างอะไรบ้าง เพราะว่าทางแบรนด์ยูสตาร์เขาจัดมาให้สำหรับตัวใหม่ล่าสุด Zignature Zelfie เป๊ะทุกช็อต เกิดทุกโพสต์ เทคนิคขึ้นกล้องอลังการดาวล้านแปดดวงโดยไม่ต้องใช้แอพ หืออออ จริงหรอ อย่างงี้ต้องลองแถมราคาก็ไม่แพงด้วยนะสามารถเข้าถึงได้ ซื้อก็ง่ายเพียงแค่เดินเข้าไปใน7-11ก็ซื้อได้แล้วอะสะดวกดี

รองพื้นที่เปลี่ยนเป็นเนื้อแป้ง ชอบมากกกกใช้เองละแบบโอเคนะราคาเท่านี้คือดีอะเบาหน้ามากถ้าต้องการปกปิดขึ้นมาอีกหนึ่งเลเยอร์ก็ลงซ้ำได้นิดหน่อย แต่เหมาะกับวันใสๆไปเดทดีนะ อิอิ มีสองเฉดสีคือ 01ไลท์/02แนชเชอรัล เฟินใช้สี02น้า

คะแนน

แพคเกจ 10/10 ง่ายๆพกพาได้

คุณภาพ 9/10

บลัชออนเนื้อครีมเจลเกลี่ยง่ายแต่ต้องค่อยๆแต้มนะเดี๋ยวเป็นตูดลิง555 สีติดทน มีส่วนผสมของน้ำมันสกัดจากเมล็ดองุ่นและดอกซากุระด้วยยยแก้มจะได้ฟรุ้งฟริ้งเหมือนสาวญี่ปุ่งง มี4สี คือ 01คอตตอน พิ้งค์/02ฮันนี่ นู้ด/03ครีมมี่ คอรัล/04มิกซ์ พั้นซ์ เราใช้เบอร์02 เพราะว่า01รู้สึกจะชมพู๊ชมพูไปหน่อย

คะแนน

แพคเกจ 10/10 ดูดีน่าใช้

คุณภาพ 8/10

แป้งผสมรองพื้นพร้อมกันแดดในตัวเนื้อแป้งละเอียดดีนะเราว่าเขาเคลมมาว่าอณูแป้งรูปทรงกลีบกุหลาบซ้อนกับสม่ำเสมอเอ๊ะยังไง5555 ถือว่าโอเคเลยนะปกปิดได้ในระดับนึงไม่ถึงกับหนาเป็นปูนซีเมนเย้ยยย มี3สี คือ 01ผิวขาว/02ผิวกลาง/03ผิวสองสี เราใช้สี02

คะแนน

แพคเกจ 10/10 ฮะรูฮะราาาดีชอบ555

คุณภาพ 9/10

ดินสอเขียนคิ้วแบบออโต้สลิมดีเขียนง่ายมากอะสีแน่น และอีกด้านก็มีฟองน้ำมากับพาวเดอร์เกลี่ยๆแต่ขอหักคะแนนตรงแพคเกจฝั่งพาวเดอร์เพราะเหมือนเขาจะเอาอัดไว้ตรงฝาตอนแรกเราไม่รู้เปิดมาหกเต็มเยย แต่ชอบฝั่งดินสอมาก มี2สีคือ 01น้ำตาลชอคโกแลต/02น้ำตาลธรรมชาติ เราใช้สี02

คะแนน

แพคเกจ 6/10 หักตรงฝั่งพาวเดอร์

คุณภาพ 8/10 ให้ฝั่งดินสอเลย

ลิปสติกก็โอเคนะสีชัดดีมีส่วนผสมน้ำมันสกัดจากเมล็ดทับทิมและวิตามินอีช่วยให้การอำพรางริ้วรอยบนปาดด้วย แต่ว่าเหมือนสีจะเพี้ยนๆต่างจากสีที่อยุ่ในแท่งนิดหน่อย

คะแนน

แพคเกจ 10/10

คุณภาพ 8/10 

โดยรวมก็ถือว่าใช้ได้เลยนะ ราคาทุกคนก็สามารถเข้าถึงได้คุณภาพก็โอเคเพคเกจดีมากนะชอบตรงดูดี5555ไม่เหมือนของใน7-11ไรงี้ ก็ใครอยากลองใช้ก็ลองเข้าไปดูใน7-11ใกล้บ้านทุกท่าน วันนี้ไปและแวะมาเห่อออออ เจอกันทู้หน้าจ้าาา

FRANCESCA

fernfrancesca

fernfrancesca

ขอบคุณที่เข้ามาติดตามและพูดคุยกันน้า

FULL PROFILE