ถามผู้ที่รับประทาน Nutrilite SHN หน่อยค่ะ

อยากทราบว่า ทานแล้ว ผิว เล็บ และผมดีขึ้นอย่างไรบ้างคะ

ผิวเนียนขาวขึ้นมั้ยคะ

เฟิร์สกำลังตัดสินใจจะรับประทานอ่ะค่ะ พอดีว่าแฟนเป็นสมาชิกอยู่อ่ะค่ะ แล้วแฟนอยากให้ลองรับประทาน

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ^^

เคยทานค่ะ ตอนที่ทานก็รู้สึกได้ว่าผมที่เคยร่วงเยอะก็แข็งแรงขึ้นร่วงน้อยลงค่ะ
แต่ตอนนี้มะค่อยมีตัง เลยไม่ได้ซื้อมากินต่อ งืมๆๆๆ

คงพอเป็นประโยชน์ได้นะคะ

ขอบคุณ คุณ PooNuenG มากๆค่ะ
เพิ่งเคยมีคนขอบคุณครั้งแรก แอบปลื้มจาย ขอบคุณเช่นกันค่ะ 555+

ไม่เป็นไรค่ะ ขอบคุณที่ให้ข้อมูลเช่นกันค่ะ

เราอายุ25 แล้วและคิดว่าควรดูแลจากข้างในด้วยอะเเค่ครีมภายนอกคงไม่พอมันต้องซ่อมแซมเลยลองซื้อมาทานได้เดือนนึงแล้ว
เราทานอยู่ก็ผิวเเข็งแรงขึ้นนะ แผลจากการแกะสิวก็หายเร็ว ถ้าไม่คิดไรมากก็ควรทานนะ เฉลี่ยต่อวันแค่วันละสิบกว่าบาทถือ ดีกว่าซื่อน้ำอัดลมมากินน่ะ
ทานไปเลยค่ะ เราทานอยู่ เราทานเกือบทุกตัวเลยของ nutrilite เพราะแอมเวย์เค้ามีฟาร์มพฤษเคมีเป็นของตัวเอง เรียกว่าปลูกเอง ผลิตเองขายเองเลย เรามั่นใจได้ และเป็นอาหารเสริมที่มียอดขายเป็นอันดับหนึ่งของโลกด้วย

ตัว SHN สกัดจากไฮโดรไลท์คอลลาเจน มีวิตามินซีที่ได้จากอเซโรล่าเชอร์รี่ ไบโอติน สารสกัดจากเมล็ดองุ่น และไบโอฟลาโวนอยด์ และอื่น ๆ ช่วยให้ผิวสวยใส ทานแล้วสิวจะไม่มาเยือน แถมผมก็ไม่ค่อยร่วง และเล็บแข็งแรงขึ้น ทานแค่วันละเม็ดเท่านั้น สะดวกดีค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ข้อมูลเป็นประโยชน์มากค่ะ ^^

ทานแล้ว Fresh มากมาก
ลองทานแล้วค่ะ ชอบมาก เพราะเป็นคนผิวไม่ค่อยดีและเป็นแผลเป็นจากสิว พอลองทานแล้วชอบมากมากเลย ผิวดีขึ้น ใสขึ้น รอยแผลหายเร็วมาก เป็นคนผิวคล้ำแต่ตอนนี้ใสแล้ว ผมก็ยาวเร็วขึ้นไม่แตกปลาย ตอนนี้ไว้เล็บยาวได้โดยไม่ต้องกลัวเล็บหักแล้วด้วยค่ะ ที่สำคัญพอเปรียบเทียบราคากับยี่ห้ออื่นแล้วถูกมาก
ดีมากเลยนะ ตอนนี้เรากำลังกินอยู่ผิวผมเล็บแข็งแรงขึ้นมาก รอยแผลเป็นจากสิวก็ลดลง ผิวพรรณสดใส
ถ้าพูดถึงเซ็ท อาหารเสริมดูแลผิว โดยเฉพาะอย่างยิ่งคนหน้ามัน-เป็นสิว เราลองทานมาหลายขนาน จบที่ shn - กระเทียม - สปิแนช - แคลแมกโปร - วิทซี -
วิทบี ทั้งเซท นี้ ผิวดีขึ้นมากเลยเห็นได้ชัดใน 1 เดือน แต่ถ้างบจำกัดจริงๆก็แนะว่า shn + กระเทียม ปรึกษาเราได้นะ เราลองมาเยอะ หากตัวที่ใช้ภายนอกพวกเครื่องสำอาง เราก็ใช้มาเยอะเหมือนกัน ก็มาจบที่ของแอมเวย์นี่แหละ
ขอแนะนำ co-Q10 อีกตัวนะ
ช่วยเรื่องนี้เหมือนกัน
Work more ผมทานแล้วประมาณ 3 เดือนเล็บที่เป็นดอก หายไป ผมดำขึ้น ผิวใสมาก
shn ยอดมาก คิดว่าเจียดเงินเดือนละ 500-(จากการที่ออกไปเที่ยวกับเพื่อน)
ดีจริงหรือทำไมเรากินพร้อมกับโปรตีนสกัดถั่วเหลืองด้วยแพ้ค่ะแต่ไม่รู้แพ้ตัวไหนเป็นตุ่มแดงทั้งตัวเลย.....มีใครเคยแพ้เหมือนเราบ้าง...อยากได้ข้อมูลเปรียบเทียบว่าเราน่าจะแพ้ตัวไหนแน่....เพราะผิวดีขึ้นจริงประมาณ 1 อาทิตย์..หลังจากนั้นแพ้เลย
ตอบ rap 15 อยากรู้ว่าแพ้อาหารเสริมตัวไหนลองหยุดทานสัก 3-4 วัน สลับกันถ้าหยุดทานตัวไหนแล้วผื่นหาย แสดงว่าแพ้อาหารตัวนั้นคับ แต่ก็เคยมรายงายว่ามีคนแพ้ถั่ว
เคยทานแล้วค่ะ ดีมากเลย จะทำให้รูปร่างดี ผิวพรรณเปล่งขึ้น
ดิฉันคนผิวสีแทนค่ะ รู้สึกผิวเนียนเรียบขึ้นค่ะ
ถ้าอยากรู้ว่าเป็นยังไง ต้องลองทานดูนะค่ะ
อยากทานจัง เพื่อนเราสวยมาก ก็ลองกินดู แต่ความจิงมันผิวดี สวยอยุแล้วด้วยนะ แต่ตอนนิไม่มีตัง น่าจะมีแบ่งขายเนอะ

เส้าาาาาา อยากกินนนนน
ทาน shn ประจำ วันละ 1 เม็ด ทานมาก็ ประมาณ 2 ปี แล้วนะ รู้สึกถึง การเปลี่ยนแปลง ของ ผิวพรรณ ก็ คือ ผิวเรียบเนียน ใส ขึ้น ริ้ว รอย กระ ต่าง ๆ ก็ จางลง สุขภาพ ก็ แข็งแรง ไม่ค่อยเจ็บไข้ได้ป่วย (ทาน โปรตีน ของแอมเวย์ เพิ่มอีก ตัว) คือ เราต้องใจเย็น ๆ นะคะ ค่อยเป็นค่อยไป อาจจะใช้เวลาซักระยะหนึ่ง คงไม่เห็นผลทันที ภายใน 2-3 อาทิตย์หรอกค่ะ แต่จะค่อยเห็นผลขึ้น เมื่อเราทานต่อเนื่อง และอีกประการหนึ่งก็คือ ระดับปริมาณของเม็ดเลือดแดงปกตินะคะ ทีแรกก็กลัวว่าจะมีผลข้างเคือง เมื่อรับประทานเป็นประจำ ตรวจสุขภาพประจำปีทุกปีนะคะ ร่างกายเป็นปกติทุกอย่าง ตอนนี้ ก็ ยังทานอยู่ค่ะ
ทาน shn ประจำ วันละ 1 เม็ด ทานมาก็ ประมาณ 2 ปี แล้วนะ รู้สึกถึง การเปลี่ยนแปลง ของ ผิวพรรณ ก็ คือ ผิวเรียบเนียน ใส ขึ้น ริ้ว รอย กระ ต่าง ๆ ก็ จางลง สุขภาพ ก็ แข็งแรง ไม่ค่อยเจ็บไข้ได้ป่วย (ทาน โปรตีน ของแอมเวย์ เพิ่มอีก ตัว) คือ เราต้องใจเย็น ๆ นะคะ ค่อยเป็นค่อยไป อาจจะใช้เวลาซักระยะหนึ่ง คงไม่เห็นผลทันที ภายใน 2-3 อาทิตย์หรอกค่ะ แต่จะค่อยเห็นผลขึ้น เมื่อเราทานต่อเนื่อง และอีกประการหนึ่งก็คือ ระดับปริมาณของเม็ดเลือดแดงปกตินะคะ ทีแรกก็กลัวว่าจะมีผลข้างเคือง เมื่อรับประทานเป็นประจำ ตรวจสุขภาพประจำปีทุกปีนะคะ ร่างกายเป็นปกติทุกอย่าง ตอนนี้ ก็ ยังทานอยู่ค่ะ
ดีนะ เอส เอช เอ็น ของนิวทริไลท์ เป็นสารอาหารบำรุงที่ได้จากไฮโดรไลท์ คอลลาเจน เป็นโปรตีนหลักทำให้ผิวคุณเนียนใส เด้ง ลดริ้วรอย สารสัดเมล็ดองุ่นปกป้องผิวจากแสงแดด วิตามินซีเสริมสร้างคอลลาเจน รวมสารบำรุงครบถ้วนเลย ผิว ผม เล็บมีสุขภาพดีอย่างเห็นได้ชัด
ทาน เอสเอชเอ็น แล้วทำให้ผิวขาวขึ้นจริงๆหรอ เราจะได้ไปซื้อมาทานโดยไม่เสียเงินป่าว
ตอนนี้กำลังทานอยู่ shn แต่รู้สึกเหมือนสิงกำลังขึ้นด้วย ไม่รู้จะเกี่ยวกันมั้ย และเป็นคนที่เป็นสิวอยู่แล้ว จะหยุดดีมั้ยเพิ่งทานได้ 2 วัน ขอผู้เคยมีประสบการณ์ชี้แนะด้วย แต่หน้าเดิมมีแผลสิวเยอะอยู่แล้ว จึงกังวลเล็กน้อย
ตอนนี้ผมร่วงมากเลยค่ะ เลยสนใจ SHN มันจะมีส่วนช่วยไม่ให้ผมร่วงไหมค่ะ แล้วกินนานเท่าไร ผมถึงจะหยุดร่วงค่ะ กลัวหัวล้านมาก TT

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again